ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นครับ accord 94 จะติด Gas  (อ่าน 5813 ครั้ง)

ออฟไลน์ Blanco

• Jr. Member
  • **
ขอความเห็นครับ accord 94 จะติด Gas
« เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 11:07:13 »
รบกวนสอบถามพี่ๆ น้องๆ ครับ ถ้าจะเอา accord 94 ไปติด Gas นี่ มันจะมีข้อดีข้อเสียอย่างไรครับ ตอนนี้ ค่าน้ำมันก็บานอยู่ครับ กะว่าอาจจะใช่ต่อไป รอ civic ตัวใหม่ อ่ะครับ

LPG กับ NGV นี่ มีผลต่างกันรึเปล่าครับ แต่เท่าที่รู้ NGV สถานีเติมต่อคิวกันยาวมาก

ถ้าเคยมีคนถามแล้ว หรือ มันดูไม่น่าถามอย่างไรก็ขอโทษด้วยนะครับ

ขอขอบคุณล้วงหน้ามา ณ ที่ นี้ครับ
บางคนว่าพวกที่ก็ดูถูกคนอื่น ทั้งๆที่ตนเองก็ดูถูกคนอื่นอย่างโง่ๆ น่าสมเพชเวทนาครับ

ออฟไลน์ golf32

• Sr. Member
Re: ขอความเห็นครับ accord 94 จะติด Gas
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 12:26:16 »
รบกวนสอบถามพี่ๆ น้องๆ ครับ ถ้าจะเอา accord 94 ไปติด Gas นี่ มันจะมีข้อดีข้อเสียอย่างไรครับ ตอนนี้ ค่าน้ำมันก็บานอยู่ครับ กะว่าอาจจะใช่ต่อไป รอ civic ตัวใหม่ อ่ะครับ

LPG กับ NGV นี่ มีผลต่างกันรึเปล่าครับ แต่เท่าที่รู้ NGV สถานีเติมต่อคิวกันยาวมาก

ถ้าเคยมีคนถามแล้ว หรือ มันดูไม่น่าถามอย่างไรก็ขอโทษด้วยนะครับ

ขอขอบคุณล้วงหน้ามา ณ ที่ นี้ครับ

แนะนำว่าเช็คเครื่องก่อนติดแก็สก็ดีครับเพราะจะได้ไม่มีปัญหาตามมา

รถเพื่อนผม civic coupe เดิมๆติดแก็สเสียเกือบทุกอาทิตย์จนต้องเปลี่ยนรถเพราะเครื่องเดิมไม่สมบูรณ์

• **
Re: ขอความเห็นครับ accord 94 จะติด Gas
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 13:11:20 »

แนะนำว่าเช็คเครื่องก่อนติดแก็สก็ดีครับเพราะจะได้ไม่มีปัญหาตามมา

รถเพื่อนผม civic coupe เดิมๆติดแก็สเสียเกือบทุกอาทิตย์จนต้องเปลี่ยนรถเพราะเครื่องเดิมไม่สมบูรณ์

ให้ทางอู่เช็คให้หรอครับ หรือว่ายังไงครับ
บางคนว่าพวกที่ก็ดูถูกคนอื่น ทั้งๆที่ตนเองก็ดูถูกคนอื่นอย่างโง่ๆ น่าสมเพชเวทนาครับ

ออฟไลน์ watanachai19

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 16:42:38 »
แนะนำให้ติดเลยครับ หาร้านที่ไว้ใจได้ ควรได้รับใบรับรองด้วย และหมั่นดูแลเรื่องความร้อนบ่อยๆ
เพราะรถติดแก๊ส ความร้อนในการเผาใหม้สูงกว่าปรกติ

ผมแนะนำให้ไปอ่านข้อมูล, ผลกระทบหลังติด ใน web ที่สำหรับคนติดแก๊สโดยเฉพาะ
เพราะที่นั่นมี History และ Cast study มากมาย

Web นี้เหมาะสำรับข่าวสารยานยนต์ที่รวดเร็ว และ Review ที่มีคุณภาพ

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 17:00:04 »

ให้ทางอู่เช็คให้หรอครับ หรือว่ายังไงครับ

ใช่ครับไปอู่เพื่อตรวจวัด ว่าแรงอัดลูกสูบ วาวล์ ระบบน้ำ  ฯลฯ (จำไม่ได้อีกสองสามอย่าง)  สมบูรณ์ไหม
เพราะไม่อย่างนั้นถ้ามันมีปัญหา แล้วเราจะปวดหัวกับมัีน พี่ที่ผมรู้จัก แกติดได้ 5 วันรถไม่มีแรง ต้องไปทำวาวล์ บดวาวล์ใหม่ถึงจะหาย แล้วกินน้ำอีก กว่าจะจบ เล่นไป 2-3 อาทิตย์
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 22:35:58 »
ร้านแก๊สบางร้านเดี๋ยวนี้บางร้าน มีบริกาตเชคเครื่องอย่างละเอียดด้วยครับ ลองหาข้อมูลดูครับ ส่วน NGV LPG มีข้อดีข้อเสียค่อนข้างชัดเจน ข้อมูลก็หาไม่ยาก และมีคนทำไว้ค่อนข้างละเอียด แนะนำให้ลองหาดูเอง เป็นความรู้ครับ โดยส่วนตัวผม เลือกได้ง่ายๆคือ ถ้าเน้นสะดวกสำหรับเราก็ LPG ถ้าอยากใช้ให้ถูกหลัก ช่วยชาติก็ NGV รายละเอียดคงไม่ขอเล่า เพราะข้อมูลหลายๆคนต่างกัน ลองหาดูครับ

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 09:41:03 »
ขอบคุณทุกความเห็นครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 10:44:00 »
ติดได้ครับ น้องที่ทำงานเก่าก็เอารุ่นนี้แหละไปติด ซื้อมือสองมาแรกๆวิ่งน้ำมันหมดไปเดือนล่ะประมาณ 6000 แค่ 3 เดือนเท่านั้น ถอดใจซะล่ะไปติดแก๊สเรียบร้อย LPG นะครับ เหลือแต่เดือนล่ะ 2000 สบายกระเป๋าไปเลย เสียแต่ตอนตั้งจูนหรือทำอะไรเกี่ยวกับระบบนี้ต้องเข้าไปกรุงเทพ เพราะน้องเคยมาตั้งแถวนี้ปรากฎว่าวิ่งไม่ฉิวเหมือนเดิม แถวนี้ช่างไม่เก่งฮอนด้าครับ แต่ไม่มีปัญหามากเพราะน้องเค้าเข้ากรุงเทพไปหาญาติทุกเดือนอยู่แล้ว
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 11:47:11 »
ติดได้ครับ น้องที่ทำงานเก่าก็เอารุ่นนี้แหละไปติด ซื้อมือสองมาแรกๆวิ่งน้ำมันหมดไปเดือนล่ะประมาณ 6000 แค่ 3 เดือนเท่านั้น ถอดใจซะล่ะไปติดแก๊สเรียบร้อย LPG นะครับ เหลือแต่เดือนล่ะ 2000 สบายกระเป๋าไปเลย เสียแต่ตอนตั้งจูนหรือทำอะไรเกี่ยวกับระบบนี้ต้องเข้าไปกรุงเทพ เพราะน้องเคยมาตั้งแถวนี้ปรากฎว่าวิ่งไม่ฉิวเหมือนเดิม แถวนี้ช่างไม่เก่งฮอนด้าครับ แต่ไม่มีปัญหามากเพราะน้องเค้าเข้ากรุงเทพไปหาญาติทุกเดือนอยู่แล้ว
รับทราบครับ

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 15:24:59 »
ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ แต่ ทางบ้านเห็นว่ามันอันตรายก็เลย คงจะไม่ติดตั้ง Gas แล้วครับ จะให้ออกเป็น รถเล็ก ประหยัดน้ำมันแทน

อย่างไร ก็ขอขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วยครับ :)

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 11:04:26 »
ที่ปั๊มผม,,, มี accord มาเติมแก๊ส เยอะแยะครับ

เรื่องอันตราย แม่ครัวทอดไข่ ยังอันตรายกว่าคนขับรถติดแก๊ส เยอะครับ  :D