ผู้เขียน หัวข้อ: คุณจิมมี่และทีมงาน ขอสอบถามบทความของBMWซีรี่7ว่าจะมาช่วงเดือนใหนครับ ขอบคุณครับ  (อ่าน 3140 ครั้ง)

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
เป็นรถที่สุดยอดพอๆกับเล็กซัสLS460หรือไม่ครับ ชั่วชีวิตนี้คงไม่ได้นั่งรถราคาระดับนี้อยู่แล้วแต่อยากเห็นการรีวิวที่ตรงไปตรงมาว่ามีข้อดีหรือไม่ดีอย่างไร แค่ได้อ่านรีวิวดีๆ เป็นกลางไม่ยอจนเกินไป ดีก็ว่าดี ไม่ดีก็บอกไม่ดีของคุณจิมมี่ก็มีความสุขแล้วครับ.......ถ้าถูกหวยงวดนี้เดี๋ยวจะซื้อไว้สักคัน

ออฟไลน์ Gamo

ระหว่างรอพี่จิมมี่มาตอบ

ผมเคยใช้อยู่ช่วงหนึ่งครับ ตอนนี้ขายไปแล้ว เป็นตัว 730Ld

เป็นรถใหญ่ที่คล่องตัวมากๆ ครับ เทียบกับรถที่ใช้อยู่ปัจจุบันดูแล้ว รู้สึกว่าเบาะหลังนั่งสบายกว่า แต่เบาะหน้าสู้ตัวที่ใช้อยู่ไม่ได้ ปรกติเป็นคนขับรถเอง เลยเน้นเบาะหน้ามากกว่าเบาะหลัง 730Ld ประหยัดน้ำมันมากๆ ครับ วิ่งในเมืองอยู่ประมาณ 10 km/l รถใช้ไปประมาณ 20000 โล ก็ขายไป ปัญหาที่เจอก็ไม่มีไรมากครับ เคยเจอประตูตก อยู่ครั้งนึง จอดรถบนทางลาด ปรากฏว่าปิดประตูไม่ได้ ต้องช่วยยกประตูนิดนึงมันถึงจะปิดได้ ไม่รู้เป็นเพราะประตูมันหนักมากรึเปล่านะครับ คุณภาพการประกอบ + วัสดุที่ใช้เทียบกับรถที่ใช้อยู่ไม่ได้เลย อันนี้ก็คงแล้วแต่คนด้วยหล่ะครับ

ออฟไลน์ Gamo

อันนี้เป็นคันปัจจุบันที่ใช้อยู่ครับ ไม่เคยใช้ Lexus LS460 เลยเปรียบเทียบให้ไม่ได้นะครับ ขอโทษทีครับ  :)

ออฟไลน์ SP

• Hero Member

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
เป็นรถที่ราคาแพงมากกกกกซื้อไม่ไหว แต่กะว่าจะรอให้ตกรุ่นสักสามสี่ปีแล้วดูสภาพดีๆน่ะฮะเอามาเข้าอู่นอกท่าจะดี รู้มาว่าค่าซ่อมมันแพงแต่อยากลองเล่นของสูงดูสักทีนึง  :D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com