ผู้เขียน หัวข้อ: space wagon ติดแก๊ส ok ไหมครับ  (อ่าน 14726 ครั้ง)

ออฟไลน์ supasak4112

• Newbie
  • *
space wagon ติดแก๊ส ok ไหมครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 18:49:20 »
พอดีกะลังจะมี ลูกตัวน้อยๆ
จึงอยากจะมีรถ MPV กว้างๆสักคัน แต่จะดูมือ 2 ครับ
space wagon ติดแก๊ส มีปัญหาไหมครับ และจะเหม็นเข้ามาในตัวรถไหมครับ
รบกวน ช่วยนะนำ รุ่น และราคาน่อยครับ ประมาณไหน มือ2นะครับ -*-. <<< มีแค่นี้
หรือแนะนำ รถรุ่น อื่นๆ ก็ได้ครับ
ขอบคุณมากครับ

Chariot

• บุคคลทั่วไป
Re: space wagon ติดแก๊ส ok ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 20:58:05 »
ก็ดูอย่าง Triton CNG ใช้เครื่องเบนซินตัวเดียวกัน ยังเห็นดมสารระเหยกันปุ๋ยๆ วิ่งฮ่อส่งของกันตั้งหลายคัน ไม่เห็นเป็นไรเลยครับ

คิดว่าติดแล้วก็คงไม่มีปัญหาหรอกครับ ถ้าหาร้านดีๆ ดูมั่นคง ไม่ใช่ร้านเล็กๆ มีการรับประกันและผลงานการติดเยอะๆ ยิ่งดี

สเปซวากอนเป็นตัวเลือกที่ดีแล้วล่ะครับ สำหรับเอ็มพีวีในงบนี้

ออฟไลน์ Suparoek.C

• Jr. Member
  • **
Re: space wagon ติดแก๊ส ok ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 21:33:55 »
เครื่อง 2.4 เบนซิน ของ triton กับ space wagon 2.4 คนละตัวกันครับ
ของไตรตัน เป็นเครื่องเบนซิน ขับเคลื่อนล้อหลัง
ของสเปซ วากอน ขับเคลื่อนล้อหน้า

Chariot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 21:51:25 »
ขอโทษด้วยครับ จำรหัสเครื่องผิดเล็กน้อย ไทรทัน 4G64 สเปซ 4G69

แต่หน้าตาดูคล้ายกันมากเลยนะ ต่างกันตรงที่สเปซมีวาล์วแปรผัน Mivec ส่วนไทรทันมีท่อไอดีที่ทำรูใส่แก๊สโดยเฉพาะครับ

ออฟไลน์ supasak4112

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 08:35:46 »
ขอบคุณมากครับ
มือ 2 ประมาณเท่าไรครับ เห็นในเวปรถมือ 2 มัน  8แสนก่าๆ ปี05
ถ้าไปดูเองจริงๆจะถูกกว่านี้อีกไหมครับ

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 10:20:55 »
ถ้าเจ้าของเก่าติดมาก่อนไม่ค่อยแนะนำให้ซื้อครับ ควรหาแบบที่ไม่ติดมา แล้วไปตรวจความสมบูรณ์ของระบบเครื่อง และระบบต่างๆ ก่อนติด

แต่ผมแนะนำอีกรุ่นครับ ราคาพอๆกัน แต่ได้ มือ1 innova ติดแก๊สได้ด้วย แต่มันใช้อุปกรณ์แชร์กับกระบะนะครับ เสียอย่างเดียวมันไม่สวย
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ bytebird

• Full Member
    • bytebird.multiply.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2011, 16:01:52 »
ถ้าเจ้าของเก่าติดมาก่อนไม่ค่อยแนะนำให้ซื้อครับ ควรหาแบบที่ไม่ติดมา แล้วไปตรวจความสมบูรณ์ของระบบเครื่อง และระบบต่างๆ ก่อนติด

แต่ผมแนะนำอีกรุ่นครับ ราคาพอๆกัน แต่ได้ มือ1 innova ติดแก๊สได้ด้วย แต่มันใช้อุปกรณ์แชร์กับกระบะนะครับ เสียอย่างเดียวมันไม่สวย

Space Wagon กับ Innova มันรถคนละคลาสกันเลยครับ พื้นฐานรถก็ต่างกันสุดลิ่มทุ่มประตู