ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อเช้าเจอวีโก้แช้มตัวจริง ในความคิดผมมันไม่สวยเอาซะเลย  (อ่าน 10435 ครั้ง)

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
ไปเจอเพราะจอดติดไฟแดงคู่กัน(ตรงถ.สุขาภิบาล3) โดยตัวรถอยู่บนรถเทรลเลอร์แต่มีแต่วีโก้เท่านั้น ทั้งแบบ2ประตูแบบที่มีที่ว่างด้านหลังเล็กน้อยกับแบบที่มีตะขอเกี่ยวตรงกระบะท้าย เมื่อพิจารณาดูดีๆแล้ว มันไม่ลงตัวเลยสักนิด จะสปอร์ตก็ไม่เต็มที่จะบึกบึนลุยๆก็ไม่ใช่ สรุป(ในความคิดของผม)เป็นการไมเนอร์เชนจ์ที่ไม่ผ่านแต่ด้วยชื่อของToyotaก็น่าจะขายดีอยู่(ขออภัยที่ถ่ายรูปไม่ทันเพราะไฟแดงใกล้จะเขียวแล้ว)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2011, 11:04:47 โดย gundam126 »

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมว่ามันเหมือน Tiger มากๆ ;)

ออฟไลน์ Nookkiez

เริ่มมีจอดโชว์อยู่ตามโชว์รูมแล้ว
Test ..

ออฟไลน์ Wisidsak

• Hero Member
  • My life is HONDA
    • ICONacc
เมื่อวันอาทิตย์ ที่ผ่านมาไปงานบวชเพื่อน

เห็น Mazda กระบะใหม่ สีเลือดหมู พลางวิ่งทดสอบอยุ่

กราฟฟิคสวย แต่ตัวจริง ดูประหลาดๆ ยังไงบอกไม่ถูก

ความรู้สึกเหมือนกับว่า ดีไซน์มันไม่เข้ากับ กระบะ เลยแหะ เหอะๆๆ
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

keanetona

แต่ผมชอบ

และ ตรงตามความต้องการของบริษัทพอดี ต่อไปก็รอคนจ่ายตังกลับมาจากเมืองจีน จะได้เอามาแทนวัตถุโบราณ ไมตี้ X เสียที (บางทีผมจะคุยกับเขาเรื่อง เกีย K2700 จอมซดมิตรนักโบกและญาติอู่ซ่อมรถไปเลย)

ออฟไลน์ E-OOD

• Jr. Member
  • **
ผมว่าเขาทำมาให้คนที่ชอบซื้อเท่านั้นอ่ะ  คนไม่ชอบเขาก็ไม่่ง้้อให้ซื้ออยู่แล้วเน้อ

ออฟไลน์ watanachai19

• **
Triton สวยกว่านะครับใน Gen นี้ สวยกว่าทุกยี่ห้อ
เรามารอชม Gen ต่อไปของกระบะกันดีกว่า

ออฟไลน์ beeday

++
ชอบไม่ชอบ
สวยไม่สวย เป็นความเห็นเฉพาะบุคคลครับ
แต่ผมเชื่ออย่างแน่นอนว่า เดี๋ยวได้วิ่งกันเกลื่อนเมืองแน่นอน
(ทั้งๆ ที่ผมว่าดีไซน์มันเฉยๆ)

ดูอย่าง Altis โฉมปัจจุบันนี้ ตัวแรกก่อนไมเนอร์หน้าตา (สำหรับผม) แบบว่า -_-"
ยังวิ่งกันเกลื่อนเมือง (พอปรับแล้วค่อยยังช่วย สวยขึ้นทันตา)
++

ออฟไลน์ Cross MPV

• Full Member
ผมเองกลับชอบแฮะ
Find a vacuum and fill it.

ออฟไลน์ buggaboo

• Newbie
  • *
เอาอะไรก็ได้ที่เคลื่อนที่ได้มาแปะยี่ห้อ toyota เข้าไปผมเชื่อว่าขายดิบขายดีแน่นอน แถมราคาขายต่อไปตกมากด้วย

ออฟไลน์ watanachai19

• **
เอาอะไรก็ได้ที่เคลื่อนที่ได้มาแปะยี่ห้อ toyota เข้าไปผมเชื่อว่าขายดิบขายดีแน่นอน แถมราคาขายต่อไปตกมากด้วย
555 กด like 1000 ครั้ง

ออฟไลน์ prai

ครั้งนี้ผมว่าภายนอกผ่านทั้งคู่ ดูหรูๆ คล้ายคัมรี่(เมื่อเช้าเห็น ทีวีซี) แต่ภายในเกินครับ ไม่ไหวๆ

กระบะตอนนี้ผมว่าค่ายอเมริกาทั้งสองค่ายทำออกมาได้ดีมากพอกัน ต้องดูว่าคันขายจริงจะเป็นอย่างไร
และที่สำคัญถ้ามันมี พีพีวี ออกมาคงน่าใช้น่าดู โดยเฉพาะเชฟโรเลต

ออฟไลน์ TTL

ผมว่ามันเหมือน Tiger มากๆ ;)
ในความคิดผม ผมว่าTigerสวยกว่าอีกนะ(ไม่ได้เวอร์ รู้สึกยังงั้นจริงๆ)
ยังไงตอนนี้ คงต้องกลับไปรักมิตซู อย่างเดิมแล้วหละครับ รอดูปลายปีเห็นว่าจะออกเยอะอยู่
ตอนนี้ความหวังอีกความหวังก็คงรอลุ้นIsuzuว่าจะออกมาแนวไหน ส่วนFordเห็นตัวใหม่แล้วสวยอยู่แล้วไม่มีลุ้นครับ..

ออฟไลน์ jones

ผมว่ายังไงๆช่วงนี้รอกระบะพวกที่จะ modelchange ออกดูจะคุ้มกว่าคับ เพราะวีโก้นี้ขนาด big minor มันยังดูเหมือนเดิมเลย แถมไม่สวยอีกตางหาก >:(
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ส่วนตัวผม ชอบนะ.. ดูภูมิฐานขึ้นเยอะ..
อย่างว่า การออกแบบ มันแล้วแต่ความชอบส่วนตัวน่ะ  ;D

อันนี้ก็เกินไปน่ะครับ.. ตัวอย่างก็มีให้เห็น อย่าง Avanza ก็ไม่ได้ขายดิบดีอะไรมากมาย Innova ก็พอมียอดขายในระดับไม่มากเท่าไหร่..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ SuperDOM

• Full Member
ลำพูนก็โชว์แล้ว มีให้ทดลองขับแล้วด้วย

ออฟไลน์ Tan Int

พะเยาก็ขนเข้าโชว์รูมมานานแสนนาน...........
แต่วันที่ 22-24 ถึงจะเปิดตัว (-_-')

Vigo ผมว่าโอเคอยู่ครับ
แต่ Fortuner นี่.......สุดบรรยาย (ไม่ใช่ไม่สวยอย่างหนักนะ แต่มันแปลกๆ อะ....)
ด้านหน้าสวยมากกกกกก ตกม้าตายตรงท้ายนี่ละ
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ diow_1991

พะเยาก็ขนเข้าโชว์รูมมานานแสนนาน...........
แต่วันที่ 22-24 ถึงจะเปิดตัว (-_-')

Vigo ผมว่าโอเคอยู่ครับ
แต่ Fortuner นี่.......สุดบรรยาย (ไม่ใช่ไม่สวยอย่างหนักนะ แต่มันแปลกๆ อะ....)
ด้านหน้าสวยมากกกกกก ตกม้าตายตรงท้ายนี่ละ

เห็นด้วยครับ  Fortuner  ติ่งไฟท้ายไม่สวยเลย

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
ถ้า Vigo ได้แอร์ออโต้มา ผมว่าคอนโซลมันจะสวยกว่า Fortuner ซะอีกนะเนี่ย ...
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

methus zaa

ถ้า Vigo ได้แอร์ออโต้มา ผมว่าคอนโซลมันจะสวยกว่า Fortuner ซะอีกนะเนี่ย ...
ไม่มีทางเลย เดี๋ยวพี่เอารูปให้ดู http://www.worldcarfans.com/111071334910/2012-toyota-hilux-facelift-unveiled/highphotos ดูจากในรูปแล้วไม่ได้เข้ากันเลย

ออฟไลน์ LimitedEdition

ขออนุญาตนอกประเด็นนิดนึงนะครับ

คุณ Tan Int ครับ ไม่แน่ใจว่าผมจะขอรบกวนปรับขนาด Font ในลายเซ็นลงได้มั้ยเอ่ย
จริงจริงประโยคมันก็ไม่ได้รุนแรงอะไร แต่พอตัวใหญ่เป้งขนาดนี้แล้วมันดูเป็นอารมณ์ร้าย
ไม่อยากจะให้มีปัญหาว่าแบ่งแยก มอเตอร์ไซค์ กับ รถยนต์ หรือไปว่าดูถูกคนขี่มอเตอร์ไซค์
ท่านอาจจะไม่ได้มีเจตนาอย่างนั้นหรอกครับ แต่เพื่อป้องกันความเสี่ยงที่อาจเกิดขึ้นได้นะ

ปล. แก้ Spelling ด้วยนิดนึงก็ดีครับ ตัว Apostrophe กลายเป็น Comma หมดเลย

ออฟไลน์ SUN-PS

จริงๆแล้วควรจะเรียกว่า vigoรองแชมป์มากกว่า
เจ้าโรนัลโด้มันไม่ได้อะไรซักแชมป์เลยนี่นา ;D