ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่มติ่ง P-2 = ส่องติ่งไฟท้าย New Civic 2012 Ver.เอเชียและบ้านเรา(หรือเปล่า?)  (อ่าน 20658 ครั้ง)

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member
รอชมตัวจริงเวอร์ชั่นไทยกันต่อไป

;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2011, 23:19:00 โดย nuTTy »

ด้านหลังอีกสักภาพ

ด้านหน้าที่หลายๆคน concern ว่า City  ::)

:o ส่วนตัว ผมว่าภายในก็สวยอยู่น๊ะ   ;)

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
สวยมากกกกกกก ภายในใช้ได้เลย ไฟโปรเจคเตอร์ด้วย หวังว่ามาไทยคงไม่ผิดหวัง

ออฟไลน์ reyeshenry

ทำไม มันเหมือน ฮอนด้า ซิตี้ จังเลยละครับ

ไม่เหมือนรุ่นปัจจุบัน ซิตี้ กับ ซีวิค คนละรูปทรง มองดูอย่างเห็นได้ชัด

แต่ ซิวิกตัวใหมท่ ไฉน มันเหมือน ซี้ตี้ รุ่น บิ๊ก จังเลย เห๊อะๆ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Spec ตะวันออกกลางรึเปล่านี่
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

มองนานๆชักดูดีแฮะ  ;D

ทำไม มันเหมือน ฮอนด้า ซิตี้ จังเลยละครับ

ไม่เหมือนรุ่นปัจจุบัน ซิตี้ กับ ซีวิค คนละรูปทรง มองดูอย่างเห็นได้ชัด

แต่ ซิวิกตัวใหมท่ ไฉน มันเหมือน ซี้ตี้ รุ่น บิ๊ก จังเลย เห๊อะๆ

ต้องเข้าใจในเชิงลึกยกกำลังสามว่า ฮอนด้าซิตี้ ตัวปัจจุบันไปเหมือนกับ Civic FD โฉมอเมริกามากกว่า

;D

สวยมากกกกกกก ภายในใช้ได้เลย ไฟโปรเจคเตอร์ด้วย หวังว่ามาไทยคงไม่ผิดหวัง

I hope too

Spec ตะวันออกกลางรึเปล่านี่

ถูกต้องนะครับ ที่มาของภาพ จาก Showroom Honda Dubai

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
หน้าตาแบบนี้ คงจะขายดี แต่อาจจะไม่หวือหวาเพราะ

1. คนแยกกับ FD ไม่ออก อาจจะนึกว่าเป็น MC ด้วยซ้ำ
2. คนแยกกับ City ไม่ออก เพราะมันคล้ายกัน

ด้วยชื่อของ Honda ก็คงจะขายดีครับ แต่จะดังเปรี้ยงปร้างมั้ย ผมว่าไม่

คงจะเหมือน Corolla E120-E140 แหละครับ 140 ถือว่าเงียบเมื่อเทียบกับรุ่นพี่
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Nioka

ผมกลับมองต่าง Civic ตัวนี้อาจมียอดขายดีกว่า ที่เราๆคิด ไม่รู้นะความรู้สึกมันบอกมาว่างั้น

ดีกว่าที่เราคิดแต่ไม่ได้ดีกว่าเดิม อาจจะพอๆกับตัวเก่า ผมเดาว่างั้นนะ

ออฟไลน์ shando

ไม่ชอบภายในเลย คนขับกับคนนั่งเหมือนมาคนละงาน แยกกันเป็นเอกเทศซะขนาดนั้น

สงสัยฮอนด้าอยากเปลี่ยนกลุ่มลูกค้าจากวัยรุ่นเป็นคู่สมรสที่แต่งกันมาซัก10ปี ;D

ออฟไลน์ daycha

• Newbie
  • *
ชอบไฟหน้าที่เปนโปรเจคเตอร์มากครับ ท้ายก็พอได้
แต่ภายในนี่ดูโบราณจัง มีจอยสติ้กแฟมมิคอมอยู่ตรงกลางคอนโซลด้วย

ขอบคุณสำหรับข่าวสารนะครับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
สวยมากกก.. ทำไมเวลามองไปนานๆ มันเหมือนเริ่มสวยขึ้นเรื่อยๆแฮะ.. ;D
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ตอนนี้ถ้า Honda ดูผลตอบรับจากทางโลกไซเบอร์ ถือว่าสอบผ่านไประดับนึง   :D :D

ภายใต้แนวคิด New Civic 2012  “Back to basic”
ฮอนด้าเลือกออกแบบรุ่นใหม่ให้ดูมีความเป็นกลางๆ มากขึ้น เป็นรถที่ใช้ได้ทุกวัย 
(ก็เลยโดนนำไปเปรียบเทียบกับ FD รูปทรงวัยรุ่นจ๋า)
ไฮไลต์รุ่นนี้น่าจะอยู่ที่ประหยัดน้ำมันมากขึ้นทั้งๆที่เป็นเครื่องเดิม

ออฟไลน์ TLX

• Full Member
ไฟหน้า Projector สวยมากๆๆๆ  ดูดีขึ้นกว่าเวอร์ชันอเมริกาสุดๆ  ติดที่ติ่งไฟท้ายอย่างเดียวจริงๆ  แต่โดยรวมถือว่าดูดีเลยล่ะ 

ใครๆก็ไม่ชอบติ่ง เช่น ไส้ติ่ง หูมีติ่ง ติ่งก้อนเนื้อต่างๆ แต่น่าจะมีบางติ่งที่หนุ่มๆบางคนชอบ  ::) ::)

55+ ติ่งที่ว่าก็คือไฟติ่งของ New Civic 2012 นี่หล่ะ ( กว่าจะวกกลับเข้ามาได้  :'( )

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ตอนนี้ถ้า Honda ดูผลตอบรับจากทางโลกไซเบอร์ ถือว่าสอบผ่านไประดับนึง   :D :D

ภายใต้แนวคิด New Civic 2012  “Back to basic”
ฮอนด้าเลือกออกแบบรุ่นใหม่ให้ดูมีความเป็นกลางๆ มากขึ้น เป็นรถที่ใช้ได้ทุกวัย 
(ก็เลยโดนนำไปเปรียบเทียบกับ FD รูปทรงวัยรุ่นจ๋า)
ไฮไลต์รุ่นนี้น่าจะอยู่ที่ประหยัดน้ำมันมากขึ้นทั้งๆที่เป็นเครื่องเดิม

จริงๆ แล้ว FD เนี่ย เมื่อเทียบกับ FD ใน US กับ FN ใน EU แล้ว FD ถือว่าออกแบบโดยเน้นความหรูเป็นผู้ใหญ่ที่สุดแล้วนะครับ เพราะตัวรถจริงๆ ก็คือ Acura CSX ใน Canada (เฉพาะภายนอกนะครับ)

FD ใน Asia เนี่ย ถือว่าปรับลดความเป็นวัยรุ่นลงมาแล้ว (เพราะต้องขายในญี่ปุ่น)
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ผมว่ามีติ่งมันก็ทำให้ท้ายไม่ดูโล้นๆ ไปนะครับ แต่มีอย่างนึงที่ผมไม่อยากให้ตัดไปเลยในเวอร์ชั่นไทย

ปุ่ม ECON เนี่ยล่ะ 555 อยากได้

ออฟไลน์ nonp

• Sr. Member
เครื่อง 1.8 แต่ยัด Projector มาให้ด้วย

แหล่มจริงๆ

ออฟไลน์ gotodo

• Jr. Member
  • **
  • hiace hiace hiace
ผมว่ามีติ่งมันก็ทำให้ท้ายไม่ดูโล้นๆ ไปนะครับ
ผมก็รู้สึกยังงั้นเหมือนกันครับ เคยเห็นไฟกระโปรงหลังของแคมรี่ตัวเก่าของที่เมกา ทำไมมันโล้น โหลน  ;D

ปล.วิทยุของรูปที่นำมาโชว์หน้าตามันคล้ายของบริโอ้จังครับ หรือผมคิดไปเอง :-\ :-\
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2011, 14:58:55 โดย GoToGo »
'90 toyota hiace (past) /// '96 bmw 525i E34 /// 11' ford RANGER 2.5 tdci wildtrak double cab

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ผมว่ามีติ่งมันก็ทำให้ท้ายไม่ดูโล้นๆ ไปนะครับ
ผมก็รู้สึกยังงั้นเหมือนกันครับ เคยเห็นไฟกระโปรงหลังของแคมรี่ตัวเก่าของที่เมกา ทำไมมันโล้น โหลน  ;D

ปล.วิทยุของรูปที่นำมาโชว์หน้าตามันคล้ายของบริโอ้จังครับ หรือผมคิดไปเอง :-\ :-\

เป็นแบบนี้มาตั้งกะ city กะ crv 2010 5555

เป็นแบบนี้มาตั้งกะ city กะ crv 2010 5555

ใส่เสื้อ logo H แดง มายืนยันพร้อมทั้งชะโงกหน้าด้วยตัวเอง

;D

ออฟไลน์ Oslan

ชอบท้ายมาก แต่ด้านหน้ามองยังไงก็ยังไม่ใช่  :-\

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
สำหรับผมเนี่ยภายนอกสอบผ่านหมดนะ ผมชอบแบบนี้ล่ะ
แต่ภายในเท่าที่ดูจากสีวัสดุมันดู Look Cheap ไปหน่อยนะ :(

ออฟไลน์ alove

• Jr. Member
  • **
ผมว่าโดยรวม มันก็ดู OK นะครับ ไฟโปรเจคเตอร์ด้วย  หวังว่าตัวที่ขายบ้านเราจะเป็นแบบนี้

ออฟไลน์ prai

อาจเป็นเพราะสีด้วยล่ะมั้งครับ สีเงินขึ้นเหมือนกันนะเนี่ย

ออฟไลน์ Pom_m

• Newbie
  • *
ตัวนี้มากลับเครื่องเดิมหรือครับ  :(
เครื่องบล็อคเดิมนี้ตั้ง 3-4 ปีแล้วปะครับ

ออฟไลน์ Zx-III

ผมว่าfdสวยกว่าเยอะ designมาไม่ไหวเลยอะ ตาเหยี่ยวยังจะโฉบซะกว่า ข้างหน้านี้ ล่อมาซะcityเลย ท้ายcamry 03 ผมขับตาเหยี่ยวต่อดีกว่า