ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่มติ่ง P-2 = ส่องติ่งไฟท้าย New Civic 2012 Ver.เอเชียและบ้านเรา(หรือเปล่า?)  (อ่าน 20655 ครั้ง)

ออฟไลน์ jones

• Sr. Member
ไฟท้ายนี้อารมณ์ C-Class w204 แบบเต็มๆ
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ Tan Int

• Hero Member
ดูสวยขึ้นแฮะ
จากเดิมที่มันตะหงิดๆ.........

แต่ยังไง ก็จะรอดูต่อไป ว่ามาไทยแล้วจะเปรี้ยงมั้ย
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ตัวนี้มากลับเครื่องเดิมหรือครับ  :(
เครื่องบล็อคเดิมนี้ตั้ง 3-4 ปีแล้วปะครับ

ปกติเครื่อง block นึง เขาใช้กัน 10-30 ปีครับน้อง แต่อาศัยปรับนั่น แต่งนี่ไปเรื่อย

เครื่อง 4A นี่ก็ 20 ปีได้ VQ ก็เกือบๆ 20 แล้ว 4G63 ไม่ต้องพูดถึง รายนี้ 30 ปี ถึงได้ปลดประจำการ เครื่อง BMW M10 ก็น่าจะ 30 ปีเหมือนกัน อยู่ตั้งแต่ 2002 ถึง E30

ปกติเครื่องยนต์มันไม่ได้เปลี่ยนพร้อม modelchange ตลอดอยู่แล้วครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

อาจเป็นเพราะสีด้วยล่ะมั้งครับ สีเงินขึ้นเหมือนกันนะเนี่ย

งั้นดูโทนแม่สีกันมั้ง

สีแดง

ติ่งน้ำเงิน   :D :D

ออฟไลน์ MoLee

ไฟหน้าใส่ โปรเจคเตอร์ แล้วดูดีขึ้นมากเลยแหะ :D ด้านหลังพอรับได้

แต่...ที่ไม่ค่อยชอบเลยคืดกระจังหน้า ดูเรียบง่ายและเรียบร้อยเกินไปหน่อยนะ
ด้านในเนี้ยถ้าไม่นับคอนโซลที่ เกือบดูดีแล้ว วัสดุข้างๆเนี้ยคล้าย city อยู่ไม่น้อยเลยนะครับเนี้ย :-\

แต่ไงถ้้ามาใหม่แล้ว อย่าเอาโรคประจำตัว ตัวเองกลับมาอีกก็แล้วกันขอแค่นั้นจริงๆเลย ฮอนเอ๋ย!

ออฟไลน์ Fly to dream

ผมมองว่ามันสวยขึ้นครับ ;) ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Sappe!

ดูไปดูมาก็ สวยดีน่ะ รอดีกว่าๆ  :D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ loading

• Jr. Member
  • **
ใครจะว่าสวยก็ช่าง  แต่ขอ no volt

civicferio

• บุคคลทั่วไป

:o :o :o :o :o :o

55 + ไม่นำพาหรอก ฉุดก่อนแล้วค่อยมาขมาที่ทำเสียผี  :D :D

ออฟไลน์ Ruksadindan

ขอบคุณครับ
เทียบจากรูปที่ผมถ่ายมาให้ดู(ตกไปแล้ว)มันไม่มีติ่ง
ก็สงสัย ว่าทำไมพวกอเมริกันมันไม่ชอบติ่งไฟท้ายเอาซะเลยยยย แอคคอร์ดก็แล้ว(อันนี้พอมีเห็นบ้างแต่น้อย) ซิวิค แล้วยังโคโรลล่าอีกด้วยซ้ำ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ไฟท้ายมีติ่ง + ไฟหน้า Projector

เออ ค่อยดีมีราคาขึ้นมาหน่อย ใช้ได้ๆ ไม่งั้นท้ายโล้นๆ นี่มันดูเหมือนรถถูกๆเลยครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
สีน้ำเงิน สีเลือดหมู เจ้าจงมาๆ !!
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ Kungsadal

• **
ถ้าไฟหน้า มีหยักๆ เหมือนตัว fd และไฟท้ายเป็นแบบ LED ผมว่า น่าสนใจกว่านี้อีกแน่นอนครับ

โฉมใหม่นี้้ถ้าไม่มองว่ามันเหมือน city แถวบ้านเรา แต่เอาไปเทียบกับตัว fd ของอเมกา ผมว่ามันพัฒนา ดูลงตัวกว่าเยอะครับ โดยตัวfd ของไทย กะ อเมกาไม่เหมือนกานครับ

ออฟไลน์ Chanissara

• Sr. Member
  • ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
เพิ่มติ่งขึ้นมา ไฟท้ายก็สวยขึ้นนะค่ะ คล้ายๆกับติ่งของแอคคอร์ดเลย ^_^

ออฟไลน์ H.

วิทยุท่านจะไม่แบ่งคนข้างๆกดเลยสินะ

คอกพิทประมาณว่ายานอวกาศชัดๆ  ;D
H.

ออฟไลน์ MystogaN

เห็นไฟท้ายแล้วนึกถึง Camry ACV30 แหะ

ออฟไลน์ GMUGEN

• **
ผมกลับมองต่าง Civic ตัวนี้อาจมียอดขายดีกว่า ที่เราๆคิด ไม่รู้นะความรู้สึกมันบอกมาว่างั้น

ดีกว่าที่เราคิดแต่ไม่ได้ดีกว่าเดิม อาจจะพอๆกับตัวเก่า ผมเดาว่างั้นนะ

ผมก็คิดว่างั้นครับ มันอาจจะขายดีตามที่ ซิกเซ้นท์ ผมมันบอกอีกคน

สงครามยังไม่เริ่ม อย่าเพิ่งนับศพทหาร อิอิ
ถ้าคิดจะไป ต้องไปให้สุด