ผู้เขียน หัวข้อ: ++Mitsu Ecocar เจอกัน Motor Expo และย้ายไลน์ Navara ชัวร์+++  (อ่าน 7767 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
เมื่อวานท่านประธานใหญ่มาถึงเมืองไทยด้วยตนเอง

แถมมีแถลงถึง 3 โปรเจคท์ใหญ่กันเลย

1.โครงการรถไฟฟ้า
2.อีโคคาร์ เปิดตัวแน่ Motor Expo นี้
3.ย้ายไลน์ Navara

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=2815:mitsubishi-&catid=47:worlds-news&Itemid=55

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Re: ++Mitsu Ecocar เจอกัน Motor Expo และย้ายไลน์ Navara ชัวร์+++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 13:06:51 »
สวัสดีจ้า MIEV เย้ๆๆ

เอ Motor Expo นี้ Eco Car จะเปิดตัวแบบพร้อมขายเลย หรือว่าแค่เอา pre-production มาอวดครับ

ว่าแต่ ผมสงสัยอย่างหนึ่ง ทำไมไม่รอให้ Navara มัน Full Model Change แล้วค่อยย้าย หรือว่ากำลังการผลิต March/L02B มันขาดขนาดนั้นเลยหรือครับ? ดูแบนี้ แสดงว่ารีบย้ายน่าดู
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: ++Mitsu Ecocar เจอกัน Motor Expo และย้ายไลน์ Navara ชัวร์+++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 13:08:57 »
คำถามเดียวนะ..

จะทันเหรอ?

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 13:41:36 »
MiEV มาแล้ว เย้ๆ ด้วยคนครับ

คิดเล่นๆว่าจุดชาร์จไฟที่แรกเมืองไทย ที่จะทดลองใช้จะเป็นที่ไหนกันนะ

ผมเดาเล่นๆว่า "สยาม" เพราะคนเยอะ และ้เป็นข่าวง่าย
น่าจะเป็นที่จอดรถในห้างนึง คงไม่ใช่ริมถนนแบบต่างประเทศ เพราะริมถนนในเมืองบ้านเราห้ามจอดตลอดแนว

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 13:46:43 »
เปิดตัวปลายปีนี้ ขายปีหน้า ถ้าจริงก็เยี่ยมครับ

ตั้งเป้าการผลิต 4 หมื่นคัน ขายในประเทศ 2-2.5 หมื่นคัน ถ้าราคาแบบ March ผมว่า จะไม่พอขายรึเปล่า จองกันทีสามสี่เดือนอีกแน่ ๆ แต่ถ้าราคาพอ ๆ กะ BRIO ก็ค่อย ๆ ขายกันต่อไป เห็นหน้าตาคร่าวๆจากรถต้นแบบ ถ้าได้แบบนั้น ราคาเ่ท่าMarch ผมเอาคันนึงล่ะ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 14:27:44 »

คิดเล่นๆว่าจุดชาร์จไฟที่แรกเมืองไทย ที่จะทดลองใช้จะเป็นที่ไหนกันนะ

trial phase - all showroom Mitsu

mass product - แจ๋วจริงต้องมีทุกๆจิฟฟี่, 7-11

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 15:28:56 »
ตอนแรกก็งงว่านาวาร่ามาเอี่ยวอะไรด้วย เกือบปล่อยไก่หมดเล้า. 5555 ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2011, 16:52:19 โดย 5thAvenue »

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 16:44:33 »

trial phase - all showroom Mitsu

mass product - แจ๋วจริงต้องมีทุกๆจิฟฟี่, 7-11

Jiffy แหล่มเลย แวะกินน้ำ กินขนม เข้าห้องน้ำ
แต่ 7-11 ผมว่ายากครับ หน้า 7-11 แถวบ้านผมมีแต่มอเตอไซต์จอดกันเต็มเลย ไม่มีที่ว่างให้รถยนต์จอดครับ

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 16:52:24 »

การกลับมาที่เร้าใจ!!

ตื่นเต้นดีจริงๆ กับค่ายนี้
หลังจากเก๋ง Lancer ไม่ค่อยรุ่ง เลยมา ECO Car แทน
คิดถูกแล้วละครับ......

และมี i-MiEV มาด้วย คงสนุกสนานกันแน่

1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ zetturn

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 17:53:39 »
รอดู Mitsu อย่างใจจดใจจ่อ แต่ก็เหมือนที่พี่จิมว่า โรงงานสร้างเสร็จตอนไหน ถึงจะผลิตมาทันโชว์เดือนธันวาคม
กว่าจะได้ขาย รถถึงลูกค้า น่าจะ มีนา-เมษา ล่ะมั้ง

งานนี้ March จะมีโอกาส Minor สู้มั๊ยครับ??? เห็นในคลับของ March อ้างว่า
ทางญี่ปุ่นเริ่มมีการสอบถามถึงสีรถ March ที่อยากให้มีเพิ่มหลัง Minor แล้ว
ถ้า March จะ Minor จริงๆน่าจะประมาณเดือนไหนได้ครับ

กะว่าจะซื้อในสองรุ่นนี้ล่ะ แต่ต้องรอถึงต้นปีหน้า
เพื่อรอความชัดเจนของสองรุ่นนี้ซะก่อน

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 23:40:09 »
สวัสดีจ้า MIEV เย้ๆๆ

เอ Motor Expo นี้ Eco Car จะเปิดตัวแบบพร้อมขายเลย หรือว่าแค่เอา pre-production มาอวดครับ

ว่าแต่ ผมสงสัยอย่างหนึ่ง ทำไมไม่รอให้ Navara มัน Full Model Change แล้วค่อยย้าย หรือว่ากำลังการผลิต March/L02B มันขาดขนาดนั้นเลยหรือครับ? ดูแบนี้ แสดงว่ารีบย้ายน่าดู

เอามาอวดในงาน Motor Expo ครับ

แต่กว่าจะขายจริงก็ มีนาคม 2011 ครับ

ส่วนส่งมอบจะเดือนมีนาคมหรือเปล่า แล้วแต่ดวงครับว่าโรงงานจะเสร็จทันหรือไม่

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 03:33:06 »
จับตามองอย่างใจจดใจจ่อครับ

เจ้า i-Miev ถ้าจะเดา ผมว่าจุดชาร์จไฟไม่แถวสยาม ก็คงเป็นสนง.ใหญ่ของการไฟฟ้านครหลวงแน่ๆ ว่าแต่ บริษัท พีอีเอ เอ็นคอม อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด นี่มันอยู่ในเครือของการไฟฟ้าส่วนภูมิภาคนี่ครับ หรือว่าจะมีการเอาเจ้านี่ไปเทสต่างจังหวัดด้วย?
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 10:31:59 »
i-MiEV มาเร็วๆ  :D :D :D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 10:36:19 »

การกลับมาที่เร้าใจ!!

ตื่นเต้นดีจริงๆ กับค่ายนี้
หลังจากเก๋ง Lancer ไม่ค่อยรุ่ง เลยมา ECO Car แทน
คิดถูกแล้วละครับ......

และมี i-MiEV มาด้วย คงสนุกสนานกันแน่

ตอนนี้พี่ว่ายอดขายก็เยอะมากขึ้นนะ หลังจากปรับโฉมมา