ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ได้คุยกัยเซลล์ของfordมาคับเรื่องเจ้า T6  (อ่าน 9787 ครั้ง)

ออฟไลน์ comet1123

• Full Member
เมื่อเช้าได้เดินเข้าไปดูน้องต้าที่0 fordใกล้บ้าน
เลยมีโอกาสได้ถามเรื่องเจ้าT6มาด้วย
เซลล์เขาบอกว่า"เจ้าT6จะมาช่วงตุลาคมคับและจะทำตลาดเครื่องดีเซลก่อน
คือ เครื่อง2.2 กับ 3.2 ส่วนราคาจะบวกจากรุ่นปัจจุบันประมาณ2-3หมื่นนะคับและตัวtop
สุดคือ wildtrack ราคาจำได้ไม่แม่นนะคับน่าจะหย่อน1.1ล้านหน่อยนึงคับแต่จำได้ว่าไม่ถึง1.1ล้านอ่ะคับ
ส่วนใครที่รอเครื่องเบนซิน 2.5 เมษาปีหน้าคับจะมาให้ได้ยลเพราะทางford
กำลังถกกันว่าจะมีตัวที่ติดcngมาจากโรงงานเลยไหมไม่ใช่ให้ outsource
มาติดตั้งแบบ Mitsubishi อ่ะคับ"

ก็ประมาณนี้แหละคับที่ได้ฟังเซลล์เขาบอกเล่ามาจะจริงแค่ไหน
รอผู้รู้มามา confirm ละกันคับ

อ้อขอเสริมอีกนิดคับได้ไปลองเจ้าโก้ตัวใหม่มาด้วยคับครื่อง2.5 cab M/T
ได้ลองแค่สั้นๆนะคับเครื่องแรงได้ใจคับแต่มีเสียงไรไม่รู้คับแปลกจากห้องเครื่อง
ดูไมล์แล้วตอนเริ่มขับอยู่ที่ 17KMเองคับ ไม่รู้ว่าเป็นใบพัดเทอร์โบป่าว
ช่วงล่างนุ่มใช้ได้  เบรคดีทีเดียวคับ แต่บันทุกไม่รู้จะเป้นไง การโคลงของรถผมลอง
เปลี่ยนเลนแบบกระชั้นดูมีโยนเล็กๆที่ความเร็วประมาณ 80 KM/Hrs
ก็ปรามาณนี้อ่ะคับที่จับความรู้สึกได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2011, 16:48:59 โดย comet1123 »

ออฟไลน์ SP

• Hero Member
Re: วันนี้ได้คุยกัยเซลล์ของfordมาคับเรื่องเจ้า T6
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 16:38:38 »
ถ้าราคานี้จริง ตัว wildtrack ราคาเฉียด 1.1 ล้าน !!!! แม่เจ้า แพงไปมั้ย แต่ก็นะ option เยอะก็แพงหน่อย

ผมว่าตัว 2.2 คงเกลื่อนละครับงานนี้

ออฟไลน์ Mr.Joe

• Sr. Member
Re: วันนี้ได้คุยกัยเซลล์ของfordมาคับเรื่องเจ้า T6
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 16:46:51 »
ที่ราคาขึ้นไปหน่อยได้ยินว่ามี traction control มาเป็นมาตรฐานในรุ่นกลางขึ้นไปทุกรุ่น
ส่วนขับ 4 น่าจะมี accessory อย่าง sports bar ติดมาให้จากโรงงาน
ส่วนรุ่นเสปคสูงจะมี voice command มาให้
ส่วนที่ยังไม่คอนเฟิร์มของเสปคสูงคือข่าว air bags 6 ใบใน double cab
และที่ยังไม่คอนเฟิร์มสุดท้ายคือแอร์ปรับแยกซ้าย-ขวา

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 16:47:24 »
1.1 ล้าน
เข้าใกล้รถเก๋ง D-segment ขึ้นทุกวันแล้วสิ.........

ถ้าราคานี้จริง แน่นอนว่ารุ่น 2.2 เกลื่อน(ตัวอย่างมีให้เห็นใน triton)
ราคาแพง คงเพราะเทคโนโลยีใหม่ๆและอุปกรณ์

1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ TTL

Re: วันนี้ได้คุยกัยเซลล์ของfordมาคับเรื่องเ&#
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 17:30:12 »
ชอบตัว3.2+สเป็คในตัวรุ่นใหม่อยู่พอดีเลย

ถ้าราคาออกมาอย่างนี้ีิจริงสงสัยต้องขายเก่งไปซื้อกระบะซะแล้ว   ;D

ยังไงก็ขอขอบคุณสำหรับขอมูลที่นำมาแบ่งปันนะครับ :)

ออฟไลน์ Pluem_411

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 17:57:54 »
ถ้า wildtrack ราคา 1.1 ล้าน
ก็มีโอกาสว่า Focus 1.6 Eco Boost มีโอกาสมา
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 18:01:46 »
เห็นราคาของตัว Wildtrak แล้วมีอึ้งเล็กน้อยครับ
สงสัยคงจะขายได้ลำบากกันน่าดู
ได้แต่นั่งรอรุ่น 2.2 ตาปริบๆ :)

ออฟไลน์ Mighty-X

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 19:26:48 »
1.1 ล้านผมว่าไม่แพงเลย สำหรับออพชั่นขนาดนี้
ขอแค่จัดเต็มมาเถอะ

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 20:03:33 »
มาลุ้นว่า 2.2 จะลากตัวถังใหญ่ๆไหวมั้ย
จะทำอัตราเร่งได้ดีขนาดไหน จะประหยัดขนาดไหน
และตัว 2.2 จะราคาเท่าไหร่

เชื่อว่าคงได้เห็นคนออก 2.2 มาวิ่งตัวปลิว ขับเท่ๆกันซะมากกว่า
ถ้าตั้งราคาถูกหน่อย ภาษีถูก ประหยัด พละกำลังพอได้
ปรับปรุงศูนย์บริการ คงที่คิดจะออกเก๋งคงหันมาออกเจ้าตัวนี้กันหมด

ส่วนงานบรรทุก คงเป็นเจ้าตลาดเหมือนเดิม

ออฟไลน์ tg

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 20:11:58 »
 :o ถ้าเป็นจริงก็จะเป็นรถกระบะเจ้าแรกที่เกิน1ล้านบาทนะครับ

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 20:15:29 »
ถ้า 1.1 ล้านบาท ใครอยากได้รีบซื้อนะครับ เพราะถ้าขายไม่ดีอาจจะไม่มีตัว MC นะ ผมคิดว่างั้น

ออฟไลน์ jones

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 21:27:49 »
ถ้าตัว 3.2 ไม่มีการตอนเเรงมาจัดแบบ200 เต็มๆนะ โอ๊ย! น่าสนมั๊กๆ ยิ่งกะลังรอดูตัว CAB 3.2 4x4 อยู่ด้วย
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ SUPAPID

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 22:17:10 »
เครื่อง 3.2  200แรงม้า ราคา 1,140,000บาท ครับ ;) ;) ;)

ออฟไลน์ shando

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 22:29:37 »
วันนี้ก้เหนวิ่งทดสอบกันอยู่ที่มอเตอร์เวย์ ขับกันเร็วมากๆ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 00:37:15 »
คิดดู เอเวอเรส ราคาไม่พุ่งไป 1.5 ล้านหรอ :P :P :P
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 01:01:19 »
ถ้า จัดเต็มๆ กับ 3.2 wildtrack ผมว่า 1.1 ไม่แพงเลยครับ
อยากเสียเงินเลยครับ  :o

ออฟไลน์ somrans

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 10:11:15 »
แต่เท่าที่ลองหาข้อมูลมามันก็แปลกอย่างคือ
รถกระบะที่ไม่ใช้รถตลาด พอมีกระทู้ตามว่า
ทั้นชอบรถรุ่นไหน ระหว่าง ดีแม็ก วีโก้ ford มาสด้า ไททั้น นาว่าร่า
ทุกคำตอบแทบจะตอบว่า ไอ้พวกที่ไม่ใช้รถตลาดนั้นละ เขาจะชื้อ
ส่วนรถตลาดอย่าง ดีแม็ก วีโก้ กลับไม่ใช้ตัวเลือก ของคนส่วนมากที่ตอบ
แต่พอเวลา ยอดขายออกมา ไอ้รถตลาดมันกลับขายดียังกับเท่ทิ้ง
ส่วนรถที่คนบอกว่าชอบจะชื้อกลับ ขายใด้น้อยมาก
มันแปลกเหมือนกันนะครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 10:18:05 »
แต่เท่าที่ลองหาข้อมูลมามันก็แปลกอย่างคือ
รถกระบะที่ไม่ใช้รถตลาด พอมีกระทู้ตามว่า
ทั้นชอบรถรุ่นไหน ระหว่าง ดีแม็ก วีโก้ ford มาสด้า ไททั้น นาว่าร่า
ทุกคำตอบแทบจะตอบว่า ไอ้พวกที่ไม่ใช้รถตลาดนั้นละ เขาจะชื้อ
ส่วนรถตลาดอย่าง ดีแม็ก วีโก้ กลับไม่ใช้ตัวเลือก ของคนส่วนมากที่ตอบ
แต่พอเวลา ยอดขายออกมา ไอ้รถตลาดมันกลับขายดียังกับเท่ทิ้ง
ส่วนรถที่คนบอกว่าชอบจะชื้อกลับ ขายใด้น้อยมาก
ส่วนหนึงคงเป็นเพราะเค้ากังวลเรื่องศูนย์บริการด้วยละครับ แล้วก็รถเจ้าตลาดเนี่ย ส่วนลดกับของแถมมันเยอะ ราคาขายต่อดีกว่ารถที่ไม่ใช่เจ้าตลาด นี่หละครับ จึงเป็นผลทำให้เจ้าตลาดขายดีเป็นเทน้ำเทท่า :)
ว่าแต่ว่า ถ้าคราวนี้เจ้า ranger จัดเต็มนี่ วีโก้ต้องเพิ่มอุปกรณ์ให้มากขึ้นเลยนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2011, 10:38:50 โดย Tanza Innova »

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 10:25:37 »

อย่าลืมว่า

1. คนที่เล่นเว็บ ไม่ใช่ส่วนใหญ่ของประชากร จึงใช้วัดไม่ได้ คนที่ไม่สนใจเรื่องรถยนต์ ที่ไปซื้อรถเจ้าตลาดมีมากกว่าครับ ซึ่งคนพวกนี้เลือกเจ้าตลาด เพราะอย่างน้อยก็ให้ความมั่นใจได้มากกว่า

2. ด้วยสิ่งแวดล้อมมันพาไป เช่น ผม ผมเนี่ย จริงๆ ชอบ Mitsubshi นะ อยากได้ Lancer CNG แต่พ่อบอกว่ารถตลากเท่านั้น (เขาดาวน์ให้) ประกอบกับเป็นเซลล์ ต้องการรถที่บำรุงรักษาง่ายๆ มีศูนย์ทุกที่ มันก็มาลงที่ Vios แหละครับ (แต่จริงๆ พ่ออยากได้ City แต่ผมกับ Honda มาแสลงกัน) ตอนนี้ผมพูดตรงๆ ผมไม่มีความสุขกับรถคันนี้เลยครับ คิดแค่อย่างวันไหนที่มีเงินดาวน์เอง อยากจะเอามันไปไกลๆ ทีนจริงๆ เฮ้อ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ yacoolsa9

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 10:35:41 »
ขอตัว ท็อป wildtack มาเต็ม ทั้ง อ็อปชั่นและเครื่อง เหอะครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 10:41:46 »
คิดดู เอเวอเรส ราคาไม่พุ่งไป 1.5 ล้านหรอ :P :P :P
มีสิทธิ์ครับ ขนาด fortuner ยังพุ่งซะล่อไปเกือบ 1.5 ล้าน แล้วถ้าเพิ่มสีขาวมุกไปอีก ก็ล้านห้าพอดีเลย

ออฟไลน์ chatcharwarn

• เหยียบคลัช ยัดเกียร์ โว้วววววววว.......
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 10:46:02 »
ผมรอตัวรุ่นส่งของ(Standard)อยู่ครับ ก็คงเป็นเครื่อง 2.2 เพราะว่าพอกับการใช้งานอยู่แล้ว

ขอให้ยังมีรุ่นที่มี ABS กะ Airbag คู่เหมือนรุ่นปัจจุบันนี้ แต่จ่ายแพงกว่าเดิมก็ยอมครับ แลกกะความปลอดภัย

ออฟไลน์ comet1123

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 10:51:22 »
abs airbag เซลล์เขาบอกว่าเป็นอุปกรณ์มาตรฐานคับ
มีทุกรุ่น แต่airbag จะให้มากี่ลูกไม่รุ้คับ

ออฟไลน์ chatcharwarn

• เหยียบคลัช ยัดเกียร์ โว้วววววววว.......
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 11:34:24 »
abs airbag เซลล์เขาบอกว่าเป็นอุปกรณ์มาตรฐานคับ
มีทุกรุ่น แต่airbag จะให้มากี่ลูกไม่รุ้คับ

รุ่นส่งของ ให้Airbagมา 1ลูก ก็ดีใจแล้วครับ  :D

เพราะถ้าเทียบRangerรุ่นส่งของปัจจุบันนี้ ราคาเท่ากับยี่ห้ออื่น ไม่มียี่ห้อใหนใส่ ABS หรือ Airbag มาในรุ่นส่งของเลย
ให้พวงมาลัยPowerกะวิทยุCD ก็บุญโขแล้ว...

ออฟไลน์ pronto

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 21:31:14 »
ถ้า wild trak ราคานี้จริงและไม่กั๊กออฟชั่นผมคงได้เป็นลูกค้าฟอร์ดเบื่อฮอนด้าแล้ว