ผู้เขียน หัวข้อ: ธีมนี้อ่านยากครับ  (อ่าน 26888 ครั้ง)

ออฟไลน์ kpongsak

• Newbie
  • *
ธีมนี้อ่านยากครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 19:17:00 »
พื้นเข้ม ตัวหนังสือสีขาว อ่านแล้วมันสายตาล้าเร็วกว่า
ธีมอ่อน ตัวหนังสือดำมากเลยครับ
อ่านได้หน้าเดียวนี่ปวดหัวคิ้วแล้ว มันต้องเพ่งมากกว่าปกติครับ

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Hero Member
  • Let's get back to '94.
Re: ธีมนี้อ่านยากครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 20:17:27 »
ผมว่ายิ่งสีขาวยิ่งแสบตานะครับ เพราะเป็นสีโทนสว่าง เรตินาเราจะต้องรับแสงสีที่มากและสว่างกว่าสีแบบนี้หลายเท่านัก

ใน Firefox / Safari ถ้าไม่อยากเพ่ง กด Ctrl กับ + ดูครับ เพื่อขยาดขนาดตัวหนังสือให้ใหญ่ขึ้น

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ marderlar

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 11:36:30 »
ผมว่าก็โอเคดีนะครับ แต่ตอนสั่ง print มันจะสีเข้มเปลือกหมึกหน่อยแค่นั้นครับ ถ้า print ที่หน้าจอแบบนี้เลยนะ

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Hero Member
  • Let's get back to '94.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 12:45:48 »
ผมว่าก็โอเคดีนะครับ แต่ตอนสั่ง print มันจะสีเข้มเปลือกหมึกหน่อยแค่นั้นครับ ถ้า print ที่หน้าจอแบบนี้เลยนะ

สั่ง Print ปรกติ จะออกมาเป็นตัวหนังสือสีดำ พื้นขาวครับ ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2009, 12:57:51 โดย RhinoMango »

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ marderlar

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 15:34:34 »

สั่ง Print ปรกติ จะออกมาเป็นตัวหนังสือสีดำ พื้นขาวครับ ;)

ขอบคุณมากครับ แบบนี้ก็ดีหน่อย