ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ AUDI ราคาไม่เกิน4ล้าน ให้ทีค่ะ  (อ่าน 8778 ครั้ง)

จ๊ะจ๋า

• บุคคลทั่วไป
แนะนำ AUDI ราคาไม่เกิน4ล้าน ให้ทีค่ะ
« เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 20:16:59 »

ชื่นชอบแบรนด์นี้เป็นพิเศษเลยค่ะ แต่มีความรู้เรื่องรถไม่ค่อยมาก เลยจะขอความคิดเห็นจากทุกคน ว่าควรจะซื้อรุ่นไหนดี

-อยากได้ สมรรถนะดี ขับขี่ปลอดภัย เหมาะกับผู้หญิง (แต่จริงๆก็ไม่ค่อยได้เหยียบอยู่แล้วค่ะ)

-ไม่ค่อยมีปัญหา หรือเวลาซ่อมก็หาอะหลั่ยไม่ค่อยยาก (จะมีไหมเนี่ย สำหรับรถแบรนด์นี้)

-ช่วยบอกข้อดีหลักๆของรุ่นที่แนะนำให้ด้วยค่ะ

งบ 4ล้านนี้ ตั้งใจว่าจะซื้อ Grey ค่ะ ขอเป็นมือ1เท่านั้น

-ช่วยแนะนำ Grey เจ้าที่ไว้ใจได้ให้ทีค่ะ เซอร์วิสดี มีความรับผิดชอบด้วยจะดีมากเลยค่ะ

-ถ้าทราบราคาขายด้วย จะขอบคุณมากค่ะ แบบประมาณก็ได้

สุดท้าย...ในเร็วๆนี้ Audi รุ่นต่างๆจะยังไม่มี Model Change ใช่หรือไม่ค่ะ กลัวซื้อมาแบบว่า ไม่ทันไรก็ตกรุ่นซะแล้ว

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ออฟไลน์ Pluem_411

• Sr. Member
Re: แนะนำ AUDI ราคาไม่เกิน4ล้าน ให้ทีค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 20:25:06 »
Audi A1 ราคาประมาณ 1.7 - 2 ล้าน
จุดเด่น เห็นแล้ว น่ารักอะ เครื่อง 1.4 ประหยัดชัวร์ แรงด้วย
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ mandize

• Full Member
Re: แนะนำ AUDI ราคาไม่เกิน4ล้าน ให้ทีค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 20:28:53 »
ถ้าเอาเรื่องอะไหล่ มาเป็นเงื่อนไข ก็ ตัดยี่ห้อนี้ทิ้งไปได้เลยครับ มันไม่ใช่รถที่ทอปฮิตที่ขายดีในไทย ตัวแทนจำหน่ายก็ลูกผีลูกคน

ถ้าชอบจริงๆ งบ 4 ล้านน่าจะซื้อ Q3 ได้นะครับ สวยดี เล็กกระทัดรัด จนผมคิดว่า มันแพงเกินตัวไปหนะครับ

ไม่มอง MB E Kalss coupe หรอ สาวๆขับแล้วเท่อย่าบอกใคร

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 21:31:03 »
1. เรื่องสมรรถนะดี ขับขี่ปลอดภัย รถระดับนี้แล้วครับ ไม่น่าจะมีปัญหา แต่เรื่องหลักอยู่ที่ผู้ขับขี่ครับ
2. เรื่องอะหลั่ย รถใหม่มือ1 ไม่ค่อยมีปัญหาเท่าใหร่หรือมีก็อยู่ในการันตี แต่ที่แน่ๆต้องรอถ้าไม่มีของในศูนย์
    อู่นอกก็พอจะมีแต่ผมไม่ทราบว่า จะทำใด้แค่ใหนเพราะเดี๋ยวนี้เริ่มมีระหัส lock เข้ามาเกี่ยวข้อง
3. เรื่องที่จะซื้อกับ Grey ผมไม่มีข้อมูลเลย ลอง SEARCH ข้อมูลเกี่ยวกับ  Grey ในนี้ดูก่อนก็ใด้ครับ
4. เรื่องรถที่น่าจะเพิ่มเติมจาก A1 ก็มี Q3 กำลังจะมา ราคา 2M ปลาย หรือ Q5 ราคา 3M ปลาย แต่ทั้งคู่
    ใช้งานใด้เอนกประสงค์ หรือไม่ก็ TT ครับ สวยดีเหมาะกับผู้หญิง แต่2ประตูนะครับ แต่ใด้ข่าวว่า
    กำลังจะ Model Change ออกใหม่ ยังไม่แน่ใจครับ
5. ลองดูใน 12 CAR ก่อนก็ใด้เผื่อเจอรุ่นที่ถูกใจ

ที่เหลือคงต้องรอท่านอื่่นนะครับ ขอให้ใด้รถที่ถูกใจนะครับ :D

ออฟไลน์ pronto

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 21:39:20 »
จริงๆก็ไม่ค่อยอยากแนะนำยี่ห้อนี้เท่าไหร่แต่ถ้าชอบจริงๆและเคยใช้รถยุโรปมาก่อนก็แล้วแต่ครับและถ้าคิดว่าใช้ไม่เกินสี่ปีและรับได้กับราคาที่ตกเอาเรื่องก็จัดไปครับ ในงบที่ว่าผมว่า TTS น่าจะอยู่ในงบครับขอให้โชคดีครับ

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 21:48:06 »
Q5 ครับ ใช้ได้ทั้งหญิง-ชาย ผู้หญิงชอบช้อปเหมาะสมครับ จุของได้เยอะดี คนใช้หนาตา อะไหล่น่าจะมีพอควร
หรือถ้าไม่อยากได้เอสยูวี ก็มีให้เลือกที่ดูเหมาะกับผู้หญิงตั้งแต่ A3 Sportback, A4, A5 Sportback ราคาไม่เกิน 4 ล้านแน่นอนครับ
A3 เพิ่ง MC, A5 MC ปีหน้า แต่ผมเห็นผู้หญิงอเมริกาขับ A3 Sportback แล้วดูดีมาก

ออฟไลน์ Alcatraz

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 01:04:51 »
แนะนำตัว TT ไม่ก็อาจโชคดีได้ TTs  ในงบซึ่ง TT ได้แน่นอน ส่วนอะไหล่ ซ่อมบำรุง ตัวTT คนใช้เยอะพอสมควรไม่น่ามีปัญหา
ส่วนเกรย์ อันนี้น่าจะหาพวกโชว์รูมใหญ่ๆ น่าจะพอไว้ใจได้อย่าง car max เนี่ยน่าจะโอเค ยังไม่เคยเห็นข่าวเสียของค่ายนี่น่าจะรับประกันได้พอสมควร

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 03:30:26 »
ส่วนตัวของผมนั้น

ยังมองไม่เห็น เกรย์ เจ้าไหน จะดูแลลูกค้า รับผิดชอบดี อย่างที่พยายามจะโฆษณากันเท่าไหร่เลยครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 03:42:09 »
ถ้าคุณไม่รู้เรื่องรถเท่าไร ผมว่าอย่าเอาเงินหลายล้านไปเสี่ยงกับรถที่ (ศูนย์บริการ) ฝากผีฝากไข้ไม่ได้เลยดีกว่านะครับ เดี๋ยวจะเหนื่อย

ขึ้นชื่อว่ารถ เมื่อไรก็มีปัญหาได้ครับ เพื่อนของเพื่อนผมถอย Prius ออกมา ดับกลางอากาศ ต้องวิ่งไปเปลี่ยนคันใหม่บัดเดี๋ยวนั้นเลยครับ (อันนี้เป็นการแสดงความรับผิดชอบที่น่าชื่นชม เสียดายจำชื่อศูนย์ไม่ได้)

รถทุกคัน มีปัญหาได้ตลอดเวลา แต่ถ้าบริษัท และศูนย์ แก้ปัญหาให้คุณได้ ทุกอย่างก็จบ แต่ถ้าไม่.....

นรกครับท่าน

การมีรถ แต่วิ่งไม่ได้นี่ นรกจริงๆ ครับ ไม่ได้โม้

(แต่ถ้าคุณมีรถอีกคันอยู่แล้ว ก็อาจจะไม่เป็นไรครับ คันนี้ถือว่าซื้อมาขับเล่น เบื่อก็ขายทิ้ง)
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ neuro

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 03:55:17 »
new SLK 200 เลยครับ 4.399 แจ่มเลยสำหรับผู้หญิงไฮโซ

ออฟไลน์ simcity

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 10:38:46 »
TTS โลด

ออฟไลน์ Mr.Joe

• Sr. Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 13:34:31 »
Q5 น่าใช้มาก
ออบชั่นเต็มๆอยู่ซัก 3.1 ล้าน

ออฟไลน์ VenusF

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 15:59:38 »
แนะนำ A5 ครับ ทั้งสวยทั้งแรงนุ่มหนึบนั่งสบายไม่อึดอัด ท้ายเก็บของก็พื้นที่เยอะ
ที่นั่งเป็น 2+2 แต่เบาะหลังนั่งได้จริงไม่อึดอัดมาก
อุปกรณ์อำนวยความสะดวกก็เยอะถ้าอยากได้รถแรงและติดสบา่ยด้วย แนะนำ A5
เหมาะสำหรับผู้หญิงดีครับ

ปล.
ถ้าจะซื้อจากเกรย์เน้นที่บริการหลังการขายหาที่ดีๆนะครับ
แต่ทางเกรย์ดีอย่างออฟชั่นมันเยอะกว่า ลองเข้าไปใน audi club ดูครับ
บางทีรถที่นำเข้ามาโดยเกรย์ไม่เหมาะสมกับสภาพถนนและอากาศที่ร้อนในบ้านเราก็งอแงได้ง่าย
ควรหาข้อมูลให้ดีก่อนตัดสินใจครับ ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2011, 16:03:35 โดย VenusF »

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 23:44:37 »
แว่วๆ มาว่า TT กำลังจะออกใหม่นะครับ รอดูๆๆ .... ถ้าไม่รีบ

แต่ถ้ารีบก้อ A5 Sportback/A5 Coupe ไหมครับ สวย ไม่ค่อยเหมือนใครดีครับ

ราคาอยู่ที่ประมาณ 3.5 - 4++ ครับ ส่วนซื้อที่ไหนก้อไม่ค่อยมีความรุ้เรื่องนี้เท่าไหร่ครับ

ที่บ้านบังคับให้ซื้อรถศูนย์ตลอด แต่โดยส่วนตัวสนใจรถยี่ห้อนี้อยู่เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Yinglek

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 12:01:44 »
ใช้Q5อยู่ค่ะ รู้สึกว่าใช้แล้วคุ้มค่าดีค่ะเวลาเดินทางไกลก็สบายทัศนวิสัยดี
เกาะถนนมากและขับสี่ พวงมาลัยเบาเมื่อใช้ความเร็วต่ำทำให้ขับสบายในเมือง
ช้อปปิ้งได้เต็มที่ใส่ของได้มากมาย เท่าที่ใช้มายังไม่เจอปัญหาอะไรค่ะ

แต่ถ้าชอบความคล่องตัวในเมืองมากๆก็คงแนะนำTTSน่าจะถูกใจ
X6 , Panamera , Everest