ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอความคิดเห็นเรื่อง CAPTIVA หน่อยคับพี่ JIMMY และเพื่อนสมาชิก  (อ่าน 6439 ครั้ง)

ออฟไลน์ champ2909

• Newbie
  • *
คือผมสนใจออก cativa 4X4 รุ่น LT เครื่องเบนซิน ตัวใหม่จะรออ่านรีวิวจากพี่จิมมี่ก็คงอีกนานอยู่ และทางบ้านจะรีบใช้รถ เลยอยากรบกวนขอถามว่า
1.อัตราเร่งของเครื่องตัวนี้ดีไหมครับ เพราะบ้านผมอยู่ อ.แม่สอด จ.ตาก ทางเป็นเขาค่อนข้างมาก
2.อัตราการสิ้นเปลืองน้ำมันเป็นอย่างไรบ้าง
3.ศูนย์บริการ และเคลมอะไหล่ ของบริษัทเป็นอย่างไรเพราะที่บ้านไม่เคยใช้เชฟ เห็นในคลับบางคนว่าไม่ค่อยดี เคลมอะไหล่ช้า และนาน จริงไหมคับ
4.เครื่องตัวนี้ติด LPG แล้วมีปัญหาเยอะไหม

ออฟไลน์ XL_SiZe

• Hero Member
ผมก็มองตัวนี้เป็นตัวเลือกเหมือนกันครับ แต่รอดีเซลอยู่
และขอดูหน้าตา CR-V ด้วยปลายปี

เครื่องใหม่ของเจ้านี่ ดูจากข่าวทั่วไป ก็ดีขึ้นเยอะนะครับ
แต่ตัวเครื่องใหม่ดีเซล น่าสนใจมากกว่าในความคิดผม เลยขอรอ

ศูนย์เชฟก็ตาม Club เค้าบอกล่ะครับ บ่นกันเยอะพอควร
แต่คงแล้วแต่ที่ด้วย ไม่น่าแย่ไปซะทั้งหมด

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ยังไม่ได้ลองเลยครับ

เดี่ยวยืมแล้ว ขับแล้ว จะบอกครับผม

ถ้าเป็นไปได้ รอดีเซล ดีกว่าไหมครับ? นี่พูดกันตรงๆนะ

ออฟไลน์ TorTy

เดี่ยวยืมแล้ว ขับแล้ว จะบอกครับผม

ถ้าเป็นไปได้ รอดีเซล ดีกว่าไหมครับ? นี่พูดกันตรงๆนะ
เห็นด้วยมากๆครับเอาจริงๆรถที่มีน้ำหนักตัวมากๆพวก SUV เนีี่ยยังไงก็เหมาะกับเครื่องดีเซลมากกว่ายกเว้นว่าจะเอาไปติดแก๊สก็ต้องเบนซินไปครับ
หรือถ้าเบนซินสังเกตุดูว่าเครื่องต้องมีขนาดใหญ่กว่าและกินน้ำมันกว่าเพราะส่วนใหญ่เป็น NA ยกเว้นพวกที่มี turbo แต่ส่วนใหญ่ก็จะอยู่ในรถที่ราคาแพงกว่าทั้งนั้นเช่น
Q5 XC60 แต่ยังไงอัตรวิ้นเปลืองก็มากกว่าดีเซลอยู่ดี

• Newbie
  • *

ที่บ้านอยากได้ตัวเบนซิน เผื่ออนาคตน้ำมันแพงจะติดแก๊ส
แต่ผมเป็นห่วงเรื่องศูนย์บริการ และเวลาที่ต้องรออะไหล่หากรถมีปัญหา อ่ะครับ
ส่วนตัวชอบออฟชั่นแต่กลัวซื้อมาแล้วเสียอารมณ์ทีหลังกับการบริการครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ถ้ากลัวเรื่องนี้ ซื้อแบรนด์ตลาดทั่วไปดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

รอรีวิว ครับพี่จิมมี่

สิงหาทันไหมครับ ?
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

• Newbie
  • *
รออ่านรีวิวพี่ JIMMY อยู่เหมือนกันครับ