ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามแนวโน้มเรื่องรถใหม่ๆหน่อยครับ  (อ่าน 3808 ครั้ง)

ออฟไลน์ denSM

• Jr. Member
  • **
    • webgamethailand
สวัสดีครับผมสมาชิกใหม่ในบอร์ด  ;D พอดีช่วงนี้กำลังมองหารถใหม่อยู่ ซึ่งเดิมทีก็สนใจ focus โฉมใหม่อยู่แต่ก็มองๆรถรุ่นอื่นด้วย เลยอยากถามความคิดเห็นแต่ละท่านว่ารถดังต่อไปนี้มีโอกาสเข้ามาจำหน่ายในไทยผ่าน dealer ไหมครับ?

1. Mazda 6 โฉมล่าสุด
2. Toyota FT 86
3. Honda Stepwagon

อาจเป็นรถที่ต่างรุ่นกันสุดๆแต่ผมมองรถทุกประเภทครับ ขึ้นอยู่กับประสิทธิภาพและงบประมาณ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
Re: สอบถามแนวโน้มเรื่องรถใหม่ๆหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 08:27:31 »
Mazda 6 รอตัวใหม่ไปเลยครับ
FT-86 มีโอกาสสูง
แต่ Stepwgn นี่อย่าไปหวัง เพราะตอนนี้นอกจากญี่ปุ่นกับฮ่องกงแล้วไม่มีใครขายรุ่นนี้เลย
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ mandize

• Full Member
Re: สอบถามแนวโน้มเรื่องรถใหม่ๆหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 08:43:03 »
mazda 6 จะยกเลิกทำตลาดแล้วนิครับ เนื่องจากไม่ประสบความสำเร็จ

ส่วนอีก 2 ตัวที่เหลือ ซื้อกับเกรย์ยังพอมีหวัง แต่ซื้อกับตัวแทนจำหน่ายน่าจะยาก
รถแบบนี้ demand น้อย ไม่คุ้มกับการลงทุนครับ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 08:53:35 »
mazda 6 จะยกเลิกทำตลาดแล้วนิครับ เนื่องจากไม่ประสบความสำเร็จ

ส่วนอีก 2 ตัวที่เหลือ ซื้อกับเกรย์ยังพอมีหวัง แต่ซื้อกับตัวแทนจำหน่ายน่าจะยาก
รถแบบนี้ demand น้อย ไม่คุ้มกับการลงทุนครับ

มาสด้า 6 เขายกเลิกการประกอบที่อเมริกาเหนือครับ แต่ยังไม่ยกเลิกการขายแค่เปลี่ยนแหล่งนำเข้าจากญี่ปุ่นมาแทน

Toyota FT-86 น่าพอมีลุ้น

Honda StepWGN ไม่มาครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 15:57:53 »
ได้ข่าว

Toyota FT-86

มาแน่นี่ครับ

กลัวราคาจังถ้าผ่าน Dealer
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ denSM

• Jr. Member
  • **
    • webgamethailand
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 18:25:54 »
ใจจริงอยากได้ Mazda 6 ตัวใหม่มาก แต่ถ้าไม่มาก็คงต้องไปมองน้อง 3 หรือรอ focus ครับ  :-\

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 19:17:36 »
เจ้า 6 ผมว่ายังไงก็มีโอกาศครับ ถ้าฟอร์ด จะขายมอนเดโอ้จริงๆ ซึ่งเป็นไปได้สูงมาก
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 09:23:55 »
6 หวังยากมาก ตอนmeetingเวปได้คุยกับพี่ซูมาสด้า พี่ซูยังบอกเลยว่าไม่มีโครงการเพราะยอดขายกลุ่มd-segmentค่อนข้างต่ำ เอามาตั้งไลน์ในประเทศเจ๊งแน่ๆ นอกจากแคมรี่แล้วทั้งแอคคอร์ดกับเทียน่ายอดเฉลี่ยหลักร้อยคันต่อเดือนเอง