ผู้เขียน หัวข้อ: มีข้อสงสัยครับเวลาขนส่งรถทางเทรเลอร์แบบปิด(อาจดูไร้สาระต้องขออภัยล่วงหน้า)  (อ่าน 4189 ครั้ง)

ออฟไลน์ golf32

• Sr. Member
ไม่ทราบว่าหลายๆท่านจะสงสัยเหมือนผมไหม

เคยเห็นไหมครับเวลาฝรั่งขนส่งรถทางเทรเลอร์แบบปิด หรือ เอารถใส่กล่อง คอนเทนเนอร์นั่นเองครับ

ผมสงสัยว่าเค้าออกจากรถกันอย่างไร เพราะบางทีขนาดรถก็กว้างพอๆกับตัวตู้เลย

จะเข็นก็คงไม่ใช่เพราะยังมีคนนั่งอยู่ในรถ

รถแบบธรมมดาอาจจะพอเปิดประตูลงมาได้ แต่กับรถอย่าง SLS Lamborghini ที่เปิดประตูแบบปีกนกหรือคันที่กว้างมากๆทางด้านข้างก็ไม่น่าจะปีนออกทางกระจกได้

หรือเค้าจะลงทุนปีนออกมาทางซันรูฟ?อันนี้ก็คงเกินไป

หรือว่าเค้านั่งคอยในรถ? เพราะถเาเดินทางไปส่งไกลๆก็คงนั่งคอยไม่ไหวเหมือนกันครับ

ท่านใดพอจะทราบช่วยบอกผมหน่อย

ปล ขออภัยสำหรับกระทู้ไร้สาระครับ :-[

ออฟไลน์ Sykes

• Full Member
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2011, 11:31:59 โดย Sykes »
"The things you own, end up owning you" - Tyler Durden

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hero Member
  • Hi!!!!

ขอบคุณครับถ้าแบบนี้พอเข้าใจแล้ว ;D

สงสัยมานาน ::)

ออฟไลน์ H3T

เสริมอีกหน่อย ปกติ ตู้ 20" ใส่มาคันเดียว ง่ายมากครับ แต่ถ้าลองคิดดูว่า ตู้ 40" ใส่มาได้ 2 คัน ก็ยังปกติ แต่ถ้า 3 คัน จะต้องมี 1 คันที่ต้องยกเฉียงขึ้น ลงลำบาก เสียเวลามาก ที่สำคัญรถโฟคลิฟงาต้องยาวพอ ที่ใช้กันก็ประมาณ 3 ตันครับ

ออฟไลน์ Sykes

• Full Member
อีกแบบนึงคือ เปิดข้างๆ แล้วให้คนเข้าไปขับออกมาครับ แบบนี้

"The things you own, end up owning you" - Tyler Durden

อันหลังนี่กระจ่างเลยครับ ;D

ปล LFA โฉมนี้สวยกว่าตัวปรกติเยอะเลย :o

ออฟไลน์ bmxx2525

• Newbie
  • *
  • My way My life
รถสวยมากเลยครับ แต่คนที่ขนส่งรถพวกนี้
ต้องทั้งเก่ง+ใจเย็นในการขับมากๆ
เสยไปทีนะงานเข้าเลยทีเดียว

ออฟไลน์ Nikle_pk

เจอขนส่งบ้านเราหน่อยไม่ได้

กระจาย
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0