ผู้เขียน หัวข้อ: !!! สุดจะเซ็ง ป้ายแดงได้แค่ 2 วัน โดนมอไซค์สอยซะแล้ว !!!  (อ่าน 12641 ครั้ง)

ออฟไลน์ JIRATH

• Hero Member
ขอบคุณทุกท่านมากนะครับ ผมก็มานึกๆ เค้าจะมาเอาความอะไรผม ผมว่าเค้าผิดเต็มประตูเลย

คุณ Lookkaew รถสวยมากๆครับ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ IncarRus

ขอบคุณทุกท่านมากนะครับ ผมก็มานึกๆ เค้าจะมาเอาความอะไรผม ผมว่าเค้าผิดเต็มประตูเลย

คุณ Lookkaew รถสวยมากๆครับ

เพื่อนผม,,, ก็เคยขับมอไซด์ชนรถเก๋ง แบบนี้เลยครับ
มันไปด่ารถเก๋งใหญ่เลย "ขับตัดหน้า เลี้ยวไม่เปิดไฟ"

ผมเลยบอกมัน
"รู้ไหมว่าเป็นทางแยก"
"รู้ไหมว่าทางแยก เป็นเส้นทืบ"
"รู้ไหมว่าเส้นทึบห้ามแซง"
"แล้วรู้หรือยัง ว่าใครผิด"
"เค้าจะเปิดไฟเลี้ยวไหม๊ มันก็เรื่องนึง"
"มึงไปชนเค้า มันก็อีกเรื่อง"
เค้าไม่เอาเรื่อง ตำรวจให้ประมาทร่วม ก็บุญแล้วครับ  :-\

ออฟไลน์ T1k

• Sr. Member
    • T1K
ผมก็ไม่เข้าใจ ทำไมป้ายแดงมันชอบดูดรถ

ออฟไลน์ 2k

เดือนที่แล้วก็เจอคล้ายๆกันผมอยู่เลนขวาสุดสุขุมวิทเปิดไฟเลี้ยวซ้ายแต่ไกลจะเข้าเลนกลาง ผมออกไปเกินครึ่งคันละมอเตอไซที่อยู่จากข้างหลังมันกลับรีบร่งพุ่งมาจะแทรกช่องว่างระหว่างผมกับอีกคันนึง ซึ่งมันไม่ทันแน่นอนต้องเบรคเอี๊ยดอ๊าดเกือบชนท้ายผม พอมันผ่านไปทำเป็นมองหน้าแล้วชูนิ้วกหลางให้ ผมก็เร่งเครื่องตามท้ายมันไปสิครับอยากรู้นักมันจะเอาไงหนีไห้ทันนะแล้วมันก็รีบขี่หนีแทรกไปแทรกมาใหญ๋เลย ตัวเองผิดจะเร่งมาผิดแถมยังชูนิ้วกลางด่าคนอื่นอีก เอาเข้าจริงพวกนี้ก็คนธรรมดาเจอไล่ตามก็ปอดแหดต้องหนีเหมือนกันก็ไม่รู้ว่ามันจะทำใหญ่มาปิดทางคนอื่นทำไม

ว่ากันตามตรงผมเบื่อมอเตอไซในประเทศไทยมาก ชอบแทรกชอบเบียดทำลายรถคนอื่นเค้า เบียดแล้วก้หนีไม่รับผิดชอบหรือถ้าตามทันก็อ้างไม่มีเงินจ่าย พวกชวนแล้วหนีผมจะตามให้ถึงที่สุดแล้วให้ประกันไล่เบี้ยมันให้ได้ให้มันขายมอเตอไซมาใช้หนี้ซะ ส่วนประเภทที่มาชนเราแล้วหัวหมอทำเรียกร้องโน่นนี่นั่นผมจะอัดมันซ้ำให้เจ็บหนักกว่าเดิมแล้วจ่ายค่าปรับด้วยข้อหาบันดาลโทสะนั่นแหละ ยิ่งพวกพาญาติมากดดันนี่ยิ่งชอบจะกระทืบต่อหน้าญาติมันนี่แหละ พาญาติมาก้เจอกับญาติเรา ดูสิว่ามันจะกล้าเรียกร้องอะไรอีกไหม  8)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
เดือนที่แล้วก็เจอคล้ายๆกันผมอยู่เลนขวาสุดสุขุมวิทเปิดไฟเลี้ยวซ้ายแต่ไกลจะเข้าเลนกลาง ผมออกไปเกินครึ่งคันละมอเตอไซที่อยู่จากข้างหลังมันกลับรีบร่งพุ่งมาจะแทรกช่องว่างระหว่างผมกับอีกคันนึง ซึ่งมันไม่ทันแน่นอนต้องเบรคเอี๊ยดอ๊าดเกือบชนท้ายผม พอมันผ่านไปทำเป็นมองหน้าแล้วชูนิ้วกหลางให้ ผมก็เร่งเครื่องตามท้ายมันไปสิครับอยากรู้นักมันจะเอาไงหนีไห้ทันนะแล้วมันก็รีบขี่หนีแทรกไปแทรกมาใหญ๋เลย ตัวเองผิดจะเร่งมาผิดแถมยังชูนิ้วกลางด่าคนอื่นอีก เอาเข้าจริงพวกนี้ก็คนธรรมดาเจอไล่ตามก็ปอดแหดต้องหนีเหมือนกันก็ไม่รู้ว่ามันจะทำใหญ่มาปิดทางคนอื่นทำไม

ว่ากันตามตรงผมเบื่อมอเตอไซในประเทศไทยมาก ชอบแทรกชอบเบียดทำลายรถคนอื่นเค้า เบียดแล้วก้หนีไม่รับผิดชอบหรือถ้าตามทันก็อ้างไม่มีเงินจ่าย พวกชวนแล้วหนีผมจะตามให้ถึงที่สุดแล้วให้ประกันไล่เบี้ยมันให้ได้ให้มันขายมอเตอไซมาใช้หนี้ซะ ส่วนประเภทที่มาชนเราแล้วหัวหมอทำเรียกร้องโน่นนี่นั่นผมจะอัดมันซ้ำให้เจ็บหนักกว่าเดิมแล้วจ่ายค่าปรับด้วยข้อหาบันดาลโทสะนั่นแหละ ยิ่งพวกพาญาติมากดดันนี่ยิ่งชอบจะกระทืบต่อหน้าญาติมันนี่แหละ พาญาติมาก้เจอกับญาติเรา ดูสิว่ามันจะกล้าเรียกร้องอะไรอีกไหม  8)

อย่างนี้ตอนจะชนต้องเอาซัก 80 แล้วเบรคยาวๆแล้วชนจะได้เป็นข้อหาขับรถเร็วประมาท ครับแค่นี้อย่าเอาให้ตายนะครับ แค่ยอดน้ำข้าวต้มพอ ห้ามทำเลนซ้ายขวาได้แต่อย่าเป็นที่กลับรถ
ผมเคยเจอะพวก bb เหมือนกัน ขับมากร่างเลยทั่งบีบแตรไล่ แถมปาดหน้า ถ้าไม่ไปติดไฟแดงมีหวัง
ได้เอากันชนเหล็กกระแทกรถมันแน่ๆ

ไอ่พวกสวนเลนอีก บนสะพานกรุงเทพ เจอะทุกวัน วันไหนล้ำมาเยอะแม่จะสวนให้ร่วงเลย เกลียดจริงๆไอ่พวกมอไซค์เห็นแก่ตัว
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Zx-III

• Sr. Member
ผมละเบื่อพวกมอเตอไซมากๆ เราไม่ผิดมาชนเรา แถมต้องจ่ายเงินให้มันอีก ตกลงใครควรรับผิดชอบกันเนี้ย ถ้าอยู่เมืองนอกกฏหมายน่าจะดีกว่านี้ ไม่ใช้รถใหญ่ผิดหมด โคตรจะเซงเลย

ออฟไลน์ IncarRus

จริงๆ ผมว่า ถ้าท่านไม่ผิด และไม่เต็มใจจ่าย
ก็ไม่น่าจะต้องจ่ายหนิครับ

แต่ผมแอบสงสัย ว่า "ไม่ผิด" ของท่าน
เป็น ไม่ผิดกฏหมาย ไม่ผิดมารยาท หรือไม่ผิดอะไร
คือ ถ้าไม่ผิดมารยาท แต่ผิดกฏหมาย มันก็ต้องจ่ายนะครับ  :-\