ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความคิดเห็นพี่ๆ เรื่อง SUV ช่วงนี้หน่อยครับ  (อ่าน 6559 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hawk

• Newbie
  • *
อยากได้ suv ซักคัน มีงบ 2.5 ล้านครับ  ราคาประมาณนี้ผมหาที่ถูกใจไม่เจอเลย  :'(

ขับในกรุงเทพเป็นส่วนใหญ่ครับ ออกต่างจังหวัดนานๆครั้ง แต่ต้องเจอถนนลูกรัง+หลุมบ่อบ้าง

อยากได้เครื่องดีเซลด้วยครับ เพราะที่บ้านไม่ชอบติดแก๊ส

หรือจะรอรถออกใหม่ดี มีรุ่นไหนน่าสนใจ ใกล้ๆจะมามั้ยครับ  (ไม่รีบซื้อเท่าไหร่)

เว้น fortuner ไม่เอานะครับ เพราะใช้ใกล้จะพังคามืออยู่แล้วที่บ้าน :))

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ CaVoK

• Full Member
Re: ขอความคิดเห็นพี่ๆ เรื่อง SUV ช่วงนี้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 16:45:20 »
Prado เครื่อง D4D ครับ ผมว่าหน้าตามันเท่ห์ดี
แต่ส่วนตัวข้างในมันดูไม่เท่าไหร่ครับ คิดว่าน่าจะอยู่ในงบนะ

• Newbie
  • *
Re: ขอความคิดเห็นพี่ๆ เรื่อง SUV ช่วงนี้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 16:58:40 »
Prado เครื่อง D4D ครับ ผมว่าหน้าตามันเท่ห์ดี
แต่ส่วนตัวข้างในมันดูไม่เท่าไหร่ครับ คิดว่าน่าจะอยู่ในงบนะ

ตัวนี้ป้ายแดง 3 ล้านปลายๆ รึเปล่าครับ ไปค้นดูสวยมากแต่แพงง่ะ

ผมลืมบอกไปว่าขอเป็นรถป้ายแดงนะครับ เพราะดูรถไม่เป็น

แล้วก็ขอแบบที่ซ่อมง่ายๆ ศุนย์เยอะๆ  เรื่องมากไปมั้ยครับ  ;D

ออฟไลน์ mandize

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 17:10:49 »
CAPTIVA ครับ

ออนไลน์ PREM

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 17:27:00 »
งบไม่เกิน 2.5 ล้าน เครื่องดีเซล ป้ายแดง คงมีแต่ Captiva มั้งครับ ???
ถ้าสู้ได้อีกหน่อย 2.999 ล้าน มี Volvo XC60 D3 ครับ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ motion

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 19:41:03 »
ซ่อมง่าย ศูนย์เยอะ ป้ายแดง ดีเซล

ตามเงื่อนไข ไม่พ้นคันที่จะพังคามือนั้นแหล่ะครับ

อยากจะแนะนำ Captiva แต่ก็ซ่อมไม่ค่อยง่าย เคลมช้า

อยากจะแนะนำ Pajero sport แต่ศูนย์ก็ไม่ได้เยอะอีก

รถยุโรปเหรอ ตัวเลือกเพียบเลยนะในงบประมาณอ่ะ แต่ติดเรื่องซ่อม เรื่องศูนย์  อีก

เอาใจช่วยครับ .... ;D ;D

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 20:00:40 »
ซ่อมง่าย ศูนย์เยอะ ป้ายแดง ดีเซล

ตามเงื่อนไข ไม่พ้นคันที่จะพังคามือนั้นแหล่ะครับ

อยากจะแนะนำ Captiva แต่ก็ซ่อมไม่ค่อยง่าย เคลมช้า

อยากจะแนะนำ Pajero sport แต่ศูนย์ก็ไม่ได้เยอะอีก

รถยุโรปเหรอ ตัวเลือกเพียบเลยนะในงบประมาณอ่ะ แต่ติดเรื่องซ่อม เรื่องศูนย์  อีก

เอาใจช่วยครับ .... ;D ;D

รถยุโรปผมไม่เจอตัวเลือกเลยครับ ราคาช่วงนี้ไม่ค่อยมีเลย ช่วยแนะนำหน่อยเน้อ

เรื่องศูนย์นี่พวกรถตลาดผมรับได้ครับ chev + mitsu สบายมาก แต่อย่างพวก เกรย์/ซูบารุ แบบนี้ไม่ไหว ไม่มีความรู้  :'(

ตอนแรกมอง harrier แต่ไม่รู้ตอนนี้ราคาเท่าไหร่ แล้วท่านไหนพอจะทราบมั้ยครับว่ามันซ่อมศูนย์โตต้าได้ป่าว

งบไม่เกิน 2.5 ล้าน เครื่องดีเซล ป้ายแดง คงมีแต่ Captiva มั้งครับ ???
ถ้าสู้ได้อีกหน่อย 2.999 ล้าน มี Volvo XC60 D3 ครับ

แคปติว่าเห็นลงหนังสือพิมพ์โฉมใหม่ ว่าจะไปลองดูอยู่ครับ

ที่บ้านเพิ่งจะมีเจ้า volvo มาคันนึงน่ะครับ เลยไม่สนใจ เดี๋ยวจะ volvo for life ไปหน่อย  ;D

ยังไงก็ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2011, 20:02:32 โดย Hawk »

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 20:21:26 »
จากราคาที่ให้มาท่าทางจะยากครับ ถ้าศูนย์เยอะก็ต้องญี่ปุ่น ส่วนยุโรบก็แพงศูนย์น้อยเกินงบไป
ขอตอบเรื่อง Harrier แล้วกันครับ

1. โฉมนี้ออกมานานแล้วครับ ไม่น่าจะมีผลิตใหม่
2. ราคาก็ประมาณ 2.7-2.8 ครับ
3. เข้าศูนย์ toyota ใด้ครับ ไม่ว่าจะเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องหรือเรื่องสี ตัวถัง ทำใด้ครับ
4. กินน้ำมันไปหน่อยครับ 10-11 กม ต่อลิตร เติมแก๊สโซฮอล 95
5. ช่วงล่างนุ่มดีนั่งสบาย
6. แต่ต้องซื้อกับเกรย์นะครับ นี่คือสิ่งที่ต้องระวัง
7. ผมใช้ตัว 2.4 ผมว่ามันอืด ไม่เคยใด้ถึง 180 สักที ต้องรอนานมาก

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 20:30:10 »
ถ้าตอนนี้ก็มี Chevrolet CAPTIVA, Mitsubishi PAJEROSPORT , Toyota FORTUNER(แต่ จขกท. ไม่เอาก็ตัดไป) แต่CAPTIVAตอนนี้มีแต่เบนซินนะครับ ดีเซลรอจนถึงสิงหากว่าๆ

แต่ถ้ารอได้อีกก็จะมี Allnew Ford EVEREST, ESCAPE(อันนี้ไม่แน่ใจว่ามีดีเซลรึป่าว) นานอีกหน่อยก็จะมี Chevrolet SUV based on Allnew COLORADO รวมถึง Allnew MU7 ครับ

ตัวเลือกค่อนข้างเยอะทีเดียวแหละ

ออฟไลน์ simcity

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 21:15:38 »
BMW x1 2.0 d ครับ

ใช้ในเมืองคล่องตัวดี

ถ้าเล็กเกินไปก็ Hyundai tucson ครับสวยดี ไม่โหล

ออฟไลน์ pony

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 21:48:09 »
Chevrolet Captiva ดีเซล ครับถ้าเป็นไปได้รอตัวไมเนอร์ออกมาก่อนก็จะดีทีเดียว ;D ;D

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 23:09:45 »
BMW x1 2.0 d ครับ

ใช้ในเมืองคล่องตัวดี

ถ้าเล็กเกินไปก็ Hyundai tucson ครับสวยดี ไม่โหล

ตามนี้เลยครับ เชียร์ให้รอ X1 2.0d อีกเสียง ;)
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 00:20:36 »
x1/Captiva+ตกแต่ง เพราะงบเหลือ อิอิ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 01:55:50 »
X1 ดีเซลครับมั่นใจได้ว่าการขับขี่ของมันสุดยอดครับ แช่ 150-160 ได้สบายเข้าโค้ง 140 ได้โดยไม่ต้องตัดเลน ผมพิสูจน์มาแล้ววันเดินทางลงใต้ ผมขับเจ้าต้าตามยาวเลยครับกลางคืนมันส์ดี  ;D ;D ;D สุดท้ายก็ตามไม่ทันเพราะตามไลน์เค้าไม่ไหว แซงมันส์เลย ผมโดนวีโก้ปิดไลน์ กว่าจะแซงได้พี่เค้าก็หายไปแล้ว

X1 ไปเลยครับ ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Mr.Joe

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 02:22:55 »
ราคาที่ว่ามา
กลุ่มแรก PPV 4 ยี่ห้อดังตัดไปเพราะมีฟอร์จูนเนอร์แล้ว
จากนั้นต้องกระโดดมาพิกัด 2.6-3.0 ล้านเลย
ก็เหลือแค่ X-1 2.0 d ที่น่าสนมาก เครื่องพิสูจน์แล้วว่าทน ราคาโอเค มี BSI 5 ปี
Volvo XC60 D3 ราคาเริ่มใกล้ 3 ล้าน รถดีแต่ศูนย์น้อย
ถ้าอยากขับดีมากๆ แต่เป็นเบนซิน ศูนย์น้อย อะไหล่โอเคเพราะเครื่องสหกรณ์ใช้ได้หลายรุ่นให้ลองดู Audi Q5 2.0 TFSI ขับ 4
เสปคสูง 3.1-3.4 ล้าน เสปคมาตรฐานกดมาเหลือ 2.9 ล้านได้
ไปลองดูให้หมดครับ เงินเท่านี้ไม่ใช่น้อยๆ

ออฟไลน์ golf32

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 11:58:16 »
จ่ายแพงหน่อยเอาพราโด้ดีไหมครับเครื่องเดี่ยวกะฟอร์จูนเนอร์แต่ขับดีกว่าพอควร

xc 90 ก็ดีนะครับใกล้จะเปลี่ยนโฉมราคาน่าจะต่อได้มากหน่อย maintenance ฟรี กี่ปีจำไม่ได้ 

ไม่อย่างนั้นก็ราคาจะเกินไปมากๆเลยครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 19:49:22 »
ขอบคุณทุกคนทุกความคิดเห็นมากนะครับ สงสัยว่าจะไปทาง captiva

เพราะ x1 เห็นบนถนนผมว่ามันเตี้ยไปนิดนึง ไม่ค่อยถูกใจครับ แหะๆ

ออฟไลน์ Aphutylfc

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 18:42:12 »
ผมขอแนะนำpajero sportครับ ช่วงล่างหนึบ นุ้มนวนดีครับแต่ไม่เท่ารถเก๋งน่ะ