ผู้เขียน หัวข้อ: // ประกาศ : ผมขอ แบน Login : "BMW X6" และ "BMW :D" หรือน้องอ้น นับแต่นี้เป็นไป//  (อ่าน 24742 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bluedoft

• Hero Member
ดีแล้วครับ

ออฟไลน์ kemjc

• Full Member
ผมขอแสดงความคิดเห็นเพิ่มเติมนิดนึงครับ
 ผมว่าเด็กเค้าคงมีปมปัญหาทางจิตอยู่บ้างนะครับ ถ้าเขาเข้าข่ายว่ามีปัญหาทางจิตหรือเป็นโรคจิตนี่ ถือว่าน่าสงสารมากนะครับ
ผมมีประสบการณ์เกี่ยวกับเด็กที่มีปัญหาทางจิตอยู่พอสมควร ทางออกคือผู้ปกครองต้องให้ความรัก ความเอาใจใส่ ให้มากๆ ไม่เช่นนั้นก็จะไปทำความเดือดร้อนให้กับสังคม ซึ่งกรณีนี้อาจเป็นตัวอย่างนึงก็เป็นได้

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ผมขอแสดงความคิดเห็นเพิ่มเติมนิดนึงครับ
 ผมว่าเด็กเค้าคงมีปมปัญหาทางจิตอยู่บ้างนะครับ ถ้าเขาเข้าข่ายว่ามีปัญหาทางจิตหรือเป็นโรคจิตนี่ ถือว่าน่าสงสารมากนะครับ
ผมมีประสบการณ์เกี่ยวกับเด็กที่มีปัญหาทางจิตอยู่พอสมควร ทางออกคือผู้ปกครองต้องให้ความรัก ความเอาใจใส่ ให้มากๆ ไม่เช่นนั้นก็จะไปทำความเดือดร้อนให้กับสังคม ซึ่งกรณีนี้อาจเป็นตัวอย่างนึงก็เป็นได้

พูดตรงๆ ผมก็กลัวเรื่องนี้เหมือนกัน เพราะน้องเขาดูจะมีปัญหาทางจิตใจในแบบฝังใจบางอย่างเหมือนกัน

แต่ก็เอาเถอะครับ เรื่องมันจบไปแล้ว จะไปห่วงน้องเขาต่อก็ช่วยอะไรไม่ได้ โอกาสก็ให้ไปกี่ครั้งแล้วก็ไม่รู้

ปลง....
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ cu2nite

เห็นด้วยกับการตัดสินใจครับ
If you pay peanuts, you get monkeys.

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
เข้ารับทราบครับ

ออฟไลน์ 2k

อ้าวเมื่อวานเห็นมีขอโทษขอโพยกันไหงกลายเป็นว่าก่อเรื่องจนโดนเฉดหัวส่งได้ล่ะ  ???

แต่ก็ดีแล้วครับเพื่อความสงบสุขของส่วนรวม อายุไม่ใช่เรื่องสำคัญประเด็นมันอยู่ที่การวางตัวให้เข้ากับสังคมซึ่งมันไม่ใช่เรื่องยากที่จะทำเพราะการเข้าหาและวางตัวในกลุ่มเพื่อนมันก็เหมือนกับการวางตัวในเว็บ  ถ้าในนี้ทำไม่ได้สังคมภายนอกเค้าก็ทำไม่ได้เหมือนกัน  :-X

ขอลงความเห็นว่าให้สนใจที่เค้ายังอยู่มากกว่าคนที่โดนเฉดหัวออกไปแล้วครับ เอาเวลาไปใส่ใจสมาชิกคนอื่นๆที่เค้าอยู่ในกฏเกณท์จะดีกว่า อย่าคอยตามโอ๋คนที่ทำผิด การลดหย่อนโทษเพราะความสงสารไม่สร้างผลดีอะไร กฏที่วางไว้ก็ไม่มีประโยชน์ไม่มีใครเคารพอีก การใจอ่อนรังแต่จะทำให้คนผิดไม่สำนึกรังแต่จะก่อให้เกิดสันดานที่เสแสร้งขอโทษร้องไห้ฟูมฟายเพื่อให้ได้มีโอกาสทำผิดซ้ำสองเสียมากกว่า แล้วสันดานนี้มันแก้ยากหรือแก้ไม่ได้เลย ถ้าหวังดีกันจริงการลงโทษต้องทำให้จริงจังเต็มที่ ให้น้องเค้าเรียนรู้ถึงชีวิตด้วยตัวเองจะได้หลาบจำไม่ไปกระทำแบบนี้อีกในชีวิตที่เหลือ หยวนไปหยวนมาเดี๋ยวจะเละเทะเหมือนระบบราชการไทยเสียเปล่า  :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2011, 09:38:47 โดย 2k »
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ T1k

• Sr. Member
    • T1K
ขอเล่าเรื่องนึงได้ปะ

ถึงผมจะเป็นหมอ(สัตวแพทย์) แต่รู้หรือเปล่าสมัย ป5 ผมเคยขโมยของในห้างโรบินสัน รัชดา (25ปีที่แล้ว)

โดนจับได้ด้วย และก็เถียง หน้าด้านๆๆ ด้วย (หันกลับไปมองตัวเองทุเรจมากๆๆๆ)

แต่ดีที่เค้าไม่เอาเรื่องผม ตั้งแต่วันนั้นถึงวันนี้ ผมก็ไม่เคยทำอีกเลย และจะให้อภัยเด็กๆ เพราะผมก็เคยทำ

ยังไงเด็กก็คือเด็ก
ผมเชื่อว่าถ้าเยาวชนได้รับการสั่งสอนที่ดี ผมว่าจะกลับใจได้ทุกคนครับ

ออฟไลน์ bigglives

• Love Technology
เข้ามารับทราบครับ

บางทีเด็กจะดีหรือไม่ดีต้องขึ้นกับการปลูกฝังจากคนในบ้านครับ
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ Satanic za'

เห็นด้วยครับผม เหมาะสมแล้วครับพี่  ;D

ผมว่าพวกเราให้อภัยกันมามากพอแล้ว ถ้าลองกลับไปดูกระทู้เก่าๆ ผมว่าเกิน 3 ครั้งแน่นอน ทำท่าเหมือนจะดี สุดท้ายก็เหมือนเดิม

สงสัยจะติดนิสัยกับการโกหกล่ะมั้ง แล้วจะอยุ่ในสังคมได้อย่างไร

ออฟไลน์ Nikle_pk

เอาใจผมไปเลยครับพี่ jimmy

สันดานมันดัดกันไม่ได้จริงๆครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ดำเนินมาตราการจากเบาไปหาหนัก และต้องกระชับพื้นที่ด้วย!!! แต่เมื่อไหร่น่าจะกระชับไขมันในตัวท่านซะทีหล่ะคร๊าบบบบ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ sweetcrab

หวังว่าโตขึ้นน้องเขาคงไม่เป็นอย่าง นาธาน นะ โกหกจากที่คิดว่าเล็กๆ จนมันเป็นเรื่องใหญ่ ยันเข้าคุกกันไปเลย โชคดี

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ดำเนินมาตราการจากเบาไปหาหนัก และต้องกระชับพื้นที่ด้วย!!! แต่เมื่อไหร่น่าจะกระชับไขมันในตัวท่านซะทีหล่ะคร๊าบบบบ

ฝากตาอาร์ต ซื้อ "โอนามิ" มาให้ข้าพเจ้าสวมใส่สิ!

ออฟไลน์ bigglives

• Love Technology

ฝากตาอาร์ต ซื้อ "โอนามิ" มาให้ข้าพเจ้าสวมใส่สิ!

โอนามิ แล้วไปวิ่งออกกำลังกายก็ดีนะพี่  ;D
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ gundam126

น่าสงสารน้องเขาเหมือนกันนะครับ ยังใงก็ไม่ควรแบนถาวรแต่อาจแบนสัก5-6เดือนแล้วรอดูการเปลี่ยนแปลงจะดีกว่าครับ เหมือนผมแต่ก่อนก็เกเร ต่อยตีกับคนอื่นที่ไม่ถูกใจ กินเหล้าเมาขับรถ โดนด่านจับ มีปัญหาไปเรื่อย ตัวเองอาจไม่เก่งแต่ถ้าไปตะลุมบอนกับเพื่อนๆก็ถึงใหนถึงกันจนวันหนึ่งโดนตำรวจจับ นั่นแหละครับถึงคิดได้ว่าสิ่งที่ทำมันผิดพลาดร้ายแรงแค่ใหน ความกลัวจะติดคุกมันน่ากลัวมาก และสุดท้ายคนที่ดำเนินการให้รอดจากสถานการณ์นั้นอย่างสุดชีวิตคือ"พ่อ" พ่อซึ่งไม่เคยยุ่งกับผม พ่อที่แข็งกร้าว คนที่ไม่เคยแสดงความรักกับผมเลยสักนิด แต่วันนั้นสิ่งที่เห็นคือพ่อคนนั้นกลับยอมทำทุกอย่างเพื่อให้ผมรอด ทำให้วันนี้ผมเปลี่ยนจากคนเดิมเป็นอีกคน ถึงแม้อาจยังไม่ดีที่สุดแต่ก็ดีกว่าเดิม จากไม่ตั้งใงก็เรียนก็พยายามจนจบสถาปัตย์ได้ ถึงแม้จะเป็นมหาวิทยาลัยเอกชนก็ตาม
**ถ้าน้องมีความพยายามตั้งใจจริงที่จะเปลี่ยนแปลงตัวเอง พี่ก็ขอเป็นแรงใจให้น้องเปลี่ยนแปลงตัวเองให้สำเร็จนะครับ แต่ถ้าไม่พยายามเลยแล้วมาบอกว่าตัวเองเปลี่ยนแปลงแล้วแบบนั้นแบบนี้ด้วยการโกหกอีก ถ้าพี่เจอน้องตัวจริง พี่ขอเตะก้านคอน้องสักครั้ง ตบบ้องหูให้ขี้เลื่อยออกมาจากหัว ตามด้วยการบีบไข่อย่างรุนแรงให้สูญพันธุ์จนน้องไม่สามารถเพิ่มจำนวนประชากรของประเทศไทยได้เลย(โหดไปไหมเนี่ย)

ออฟไลน์ XL_SiZe

กระผมเห็นว่า ถั่วต้ม แล้ว...

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
เข้ามารับทราบครับ

ออฟไลน์ SitdownstrikE

น่าสงสารน้องเขาเหมือนกันนะครับ ยังใงก็ไม่ควรแบนถาวรแต่อาจแบนสัก5-6เดือนแล้วรอดูการเปลี่ยนแปลงจะดีกว่าครับ เหมือนผมแต่ก่อนก็เกเร ต่อยตีกับคนอื่นที่ไม่ถูกใจ กินเหล้าเมาขับรถ โดนด่านจับ มีปัญหาไปเรื่อย ตัวเองอาจไม่เก่งแต่ถ้าไปตะลุมบอนกับเพื่อนๆก็ถึงใหนถึงกันจนวันหนึ่งโดนตำรวจจับ นั่นแหละครับถึงคิดได้ว่าสิ่งที่ทำมันผิดพลาดร้ายแรงแค่ใหน ความกลัวจะติดคุกมันน่ากลัวมาก และสุดท้ายคนที่ดำเนินการให้รอดจากสถานการณ์นั้นอย่างสุดชีวิตคือ"พ่อ" พ่อซึ่งไม่เคยยุ่งกับผม พ่อที่แข็งกร้าว คนที่ไม่เคยแสดงความรักกับผมเลยสักนิด แต่วันนั้นสิ่งที่เห็นคือพ่อคนนั้นกลับยอมทำทุกอย่างเพื่อให้ผมรอด ทำให้วันนี้ผมเปลี่ยนจากคนเดิมเป็นอีกคน ถึงแม้อาจยังไม่ดีที่สุดแต่ก็ดีกว่าเดิม จากไม่ตั้งใงก็เรียนก็พยายามจนจบสถาปัตย์ได้ ถึงแม้จะเป็นมหาวิทยาลัยเอกชนก็ตาม
**ถ้าน้องมีความพยายามตั้งใจจริงที่จะเปลี่ยนแปลงตัวเอง พี่ก็ขอเป็นแรงใจให้น้องเปลี่ยนแปลงตัวเองให้สำเร็จนะครับ แต่ถ้าไม่พยายามเลยแล้วมาบอกว่าตัวเองเปลี่ยนแปลงแล้วแบบนั้นแบบนี้ด้วยการโกหกอีก ถ้าพี่เจอน้องตัวจริง พี่ขอเตะก้านคอน้องสักครั้ง ตบบ้องหูให้ขี้เลื่อยออกมาจากหัว ตามด้วยการบีบไข่อย่างรุนแรงให้สูญพันธุ์จนน้องไม่สามารถเพิ่มจำนวนประชากรของประเทศไทยได้เลย(โหดไปไหมเนี่ย)

ผม จะ อ้วก อ่า เพิ่งทานข้าวเที่ยงเสร็จ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2011, 13:24:43 โดย SitdownstrikE »

ออฟไลน์ Ishida

ผมล่ะเป็นคนหนึ่งที่ไม่ชอบคำว่า "เด็กแล้วอย่างโน้น เด็กแล้วอย่างนี้ เพราะเป็นเด็กแล้วอย่างนั้น" ถึงแม้ผมจะเคยโดนมา แต่ผมก็ไม่ยอม เพราะถึงเป็นเด็กก็มีความคิดเหมือนกัน ไม่อยากเอาเปรียบคนอื่นเพราะแค่คำว่า "เป็นเด็ก" ในเรื่องนี้เขาทำผิดครั้งเดียวซะที่ไหน ผมเห็นว่าการกระทำของพี่จิมมี่เป็นสิ่งที่สมควรครับ
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ gundam126

ตอนนี้ผมสงสัยอย่างหนึ่งคือ น้องเขาโกหกมากี่ครั้งแล้วครับ งงมากๆ แล้วถ้าแบน2ชื่อนี้แล้วน้องเขาสมัครโดยใช้ชื่ออื่นเข้ามาจะสามารถป้องกันการสมัครได้หรือครับ ผมไม่มีความรู้ด้านคอมพิวเตอร์มากนักจึงอยากทราบวิธีการดูว่าจะแบนยังใงครับ ขอบคุณครับ....แล้วการบีบไข่อย่างรุนแรงเนี่ยไม่ต้องห่วงครับ ปัจจุบันผมคงไม่ทำหรอกตอนนี้มีลูกแล้วเอาเวลาไปเลี้ยงลูกดีกว่ากำลังซนเลย แต่สมัยยังเป็นวัยรุ่นเคยมีเรื่องกับคู่อริที่มามีปัญหากับเพื่อนเพราะแค่มาจีบแฟนเพื่อน(ตัวๆก็ไม่กล้าหรอกครับแต่หมาหมู่ก็เอา)จับคู่อริขึงแล้วรุมบีบไข่อย่างรุนแรง(ตอนนั้นถุงมือยางขายดีเลยครับ)แถมบางคนก็เอาน้ำมันก๊าซมาลนแล้วจุดไฟก็มี แถมถ่ายรูปแล้วไปอัดแล้วนำไปประจานตามสถานที่ต่างๆอีกด้วย มาคิดดูตอนนี้แล้วเป็นการกระทำที่แย่จริงๆครับและไม่ใช่แค่แย่ธรรมดาเข้าขั้นเลวเลยครับ แต่ก่อนยอมรับว่าเลวจริงๆ และพอมาถึงวันนี้ถ้าผมเจอบุคคลคนนั้น ผมจะขอโทษเขาที่ได้กระทำการชั่วร้ายกับเขาไปนะครับ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ตอนอายุ 14 ผมยังยากได้ cbr 400 ปี 90 อยู่เลยครับ รถเก๋งมันไม่เท่หรอน้องเอ้ย
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Romeo-Kubpom

• Jr. Member
  • **
กรรมใดใครก่อ...

ออฟไลน์ Nookkiez

Test ..

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
โชคดีนะครับน้อง  8)

ออฟไลน์ VIRICIDE

• Jr. Member
  • **
สำหรับผมแล้วผมว่าใครจะเป็นยังไงมันก็เรื่องของเขานะ มันไม่ใช่เรื่องของเรา เขาอยากโกหกก็ปล่อยเขาไป

ออฟไลน์ H.

สงสารชุดครับ  ;D
H.

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
จริงๆถ้ายังไม่สำนึก ก็สมควรแล้วละครับ......
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ k.seng

• C230 AV V6 2.5
คุณจิมมี่...ถ้าเจอแบบนี้บ่อยๆ ต้องตรวจบัตรประชาชน หรือ ใบขับขี่ แล้วมั้งครับ

;D

ออฟไลน์ TTL

เข้ามรับทราบ และเห็นด้วยครับ จะได้จบปัญหาที่ไม่มีวันจบไปครับ...

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK

เดี๋ยวจัด ฮานามิ ไปพลางๆก่อนละกัน
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011