ผู้เขียน หัวข้อ: // ประกาศ : ผมขอ แบน Login : "BMW X6" และ "BMW :D" หรือน้องอ้น นับแต่นี้เป็นไป//  (อ่าน 24741 ครั้ง)

ออฟไลน์ nick007

• Sr. Member
  • ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
ไม่มีอะไรจะพูดคับ
ผมว่าอาจจะรุนแรงเกินไป อาจจะแบนแค่ชั่วคราวพอ แต่ก็นะ....บางครั้งมันก็รับไม่ได้เหมือนกัน :-X :-X :-X

ออฟไลน์ FirstZ77

• Full Member
  • บาน
เห็นด้วยกับคุณจิมมี่ครับที่แบนน้องเค้าไป กลับมาจากทำงาน มาอ่านที่น้องเค้าตอบแล้วเหนื่อยใจ ทำเอาปิดเว๊บไปเลย ไม่รู้เดี๋ยวนี้เค้าสอนเด็กกันยังไง หรือว่า อินเตอร์เน็ตทำให้เด็กเปลี่ยน กล้าแสดงออกมากขึ้น? นี่แค่เห็นตัวหนังสือยังขนาดนี้ ถ้าเจอตัวจริงไม่รู้จะเถียงฉอดๆ แบบนี้รึเปล่า หรือกล้าเฉพาะตัวหน้งสือ?

ในเกมXshotเขาเรียก นักเลงคีย์บอร์ดครับ 5555+

อย่าเอาไว้เป็นเยี่ยงอย่างครับ หุหุ

ออฟไลน์ Monstruo

ไม่เข้าใจว่าน้องเค้ามาโกหกในสังคมออนไลน์แล้วมันจะได้อะไรขึ้นมา?
เพื่อการยอมรับ งั้นหรือ? ทำไมถึงได้อยากให้คนอื่นซึ่งส่วนใหญ่เราไม่เคยเจอหรือแม้แต่เห็นหน้ายอมรับด้วย?

หรือว่าเป็นรูปแบบการหนีจากโลกความเป็นจริงอย่างนึง?

ถ้าตามที่สารภาพ (ครึ่งแรก) ที่บ้านก็ไม่ได้ยากจนหรือลำบากอะไรมากมาย มันมีอะไรต้องหนีด้วยเหรอ?

ออฟไลน์ karn5811

แล้วถ้าเค้าลงทะเบียนใหม่ เมลใหม่เราจะรุ้ได้ไงครับว่าเค้าคือคนเดิม

ออฟไลน์ loading

• Jr. Member
  • **
ตามแต่เจ้าของพื้นที่งับ

ออฟไลน์ DArkMaster

แบนก็ดีครับ บอร์ดจะได้สงบๆ น้องเค้าสร้างความปั่นป่วนมาพอแล้ว

ออฟไลน์ Artty_Ray

• -!@#$%
พิมอะไรทำอะไรออกมา คิดว่าคนอื่นจะไม่คิดไม่รู้ขอเท็จจริงหรือไง น่าเกรียด
ลาก่อนแล้วกันโชคดนะีน้อง... 8)
My impression is Impreza

ออฟไลน์ vellcap

• Hero Member
เฮ้ออ จบแบบ มาตรฐานทั่วๆไปขอคนแบบนี้
ต่อไปก็คงเหลือแต่ความสงบในนี้แล้วล่ะครับ คนคนเดียวพาป่วนไปหมดเลย

ปล.ถ้าผมอยู่ กทม จะพยายามชวนพี่ Jimmy ไปวิ่งด้วยเหมือนกันนะครับ

Chariot

• บุคคลทั่วไป
ถึงน้องอ้น ล็อกอิน BMW X6

ถ้าน้องยังอยากเล่นในเว็บบอร์ดนี้อยู่ ก็ควรจะพูดคุยกับพี่จิมโดยตรง แสดงความจริงใจ และพิสูจน์ว่าตัวเองกลับตัวแล้วจริงๆ

ถ้าไม่ได้ก่อคดีอาญาร้ายแรงอะไร พี่ว่า*บอร์ดนี้ยังให้โอกาสสำหรับคนที่พิสูจน์ตัวเองได้ว่ากลับใจแล้ว*นะครับ

ผมว่าเคสนี้เป็นไม้อ่อน ยังดัดง่าย ไม่เหมือนเกรียนแก่หลายคนที่ผมเจอมา ก่อคดีหนักกว่านี้มาก...

น่าจะจัดทริปอบรมกันตัวเป็นๆ เจอหน้ากันสักหน่อย

แล้วแต่จะพิจารณาครับ..

ออฟไลน์ Periodontal

• **
    • FB
จบแบบนี้คงเป็นบทเรียนอันมีค่าของวัยรุ่นที่มีความต้องการพื้นที่ทางสังคมสูงคนหนึ่ง
อายุ 14 ขวบ ก็ต้องถือว่าพอมีความคิดบ้างแล้วนะครับ ถ้าเข้ามาอ่าน อยากให้น้องลองกลับไปคิดดูนะครับว่าทำไมถึงกลายเป็นแบบนี้ไป

My lovely A

ออฟไลน์ wic3350

• **
เห็นสมควรจัดหนักดีแล้วครับพี่ (จะได้เป็นเยี่ยงอย่าง) แล้วถ้าเค้ากลับตัวได้ก็ให้ไปแสดงตัว ขอลดโทษกับทาง admin เอาเองดีกว่า จะได้สอดส่องพฤติกรรมง่ายๆหน่อย

ผมก็ขอรับทราบแนวทางปฏิบัติที่เหมาะสมและเคารพกฏของเว็บนะครับ  :D

ออฟไลน์ ULTIMATE

• **
เข้ามารับทราบ ค้วยคนครับ
เคสนี้ถือเป็นเคสตัวอย่างนะครับ น้องๆท่านอื่นควรศึกษาจากข้อมูลนี้เอาไว้ เพื่อจะได้ไม่เกิดกรณีแบบดังกล่าวนี้ในเว็บของเราคับ
การที่เราจะทำอะไรเราควรคิดให้ดีก่อนที่จะกระทำสิ่งนั้นลงไปครับ บางทีทำไปแล้วผิดเนี่ยมันแก้ยากกว่าที่คิดครับ

ออฟไลน์ PREM

ขอให้เป็นบทเรียน แล้วอย่าไปทำอะไรแบบนี้ที่ไหนอีกนะครับ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ JJ

เห็นด้วยครับ เด็กไม่รู้จักโตต้องแบนให้เข็ด โตไปจะได้ปรับปรุงตัวเสียใหม่

ออฟไลน์ tommyr28

• **
ดีเหมือนกันครับ พูดก็แล้วอะไรก็แล้ว ยังเหมือนเดิม ก็เชือดไก่ให้ลิงดูซะเลย ก็ดีเหมือนกันครับ
**Neo Club 1.8 Sedan**

ออฟไลน์ BankCS_52-106

• **
ทีแรกผมก็มองว่า เอ...มันดูแรงไปไหมที่ทำแบบนี้ (แบนถาวร เต็มอัตราศึก โดยที่ไม่เหลือเยื่อใยใดๆอีก)
แต่พอมาคคิดอีกที ก็สมควรแล้วละ ถ้าพฤติกรรมมันแย่จนเกินเยียยวยาสุดๆ(ผมเองก็เคยอ่านแล้ว ไม่ไหวจริงๆ)

สิ่งนี้ ผมมองว่าเป็นบทเรียนละกันครับว่า จะทำอะไรก็ตาม ต้องรู้จักคิดก่อนว่าสมควรหรือไม่ ที่จะทำแบบนี้
เพราะสุดท้ายแล้ว สิ่งที่ทำลงไปนั้น(สิ่งที่พิมพ์นี่ละ) ก็คือนายของเราเองครับ  :)

ในที่สุด ความสงบก็คืนกลับสู่ที่นี่อีกครั้งครับ พี่จิมมี่เฉียบขาดจริงๆครับ(ในการปราบคนแบบนี้)

ออฟไลน์ gankstardra

• **
ในส่วนความเห็นของผม ผมว่าแบนไปเลยครับ โกหกบ่อยๆ แถบ่อยๆ แบนซะให้หลาบจำ  โดนแบนจากเวบนี้อย่างมากก็อดเล่น คงไม่ถึงกับลงแดงตายหรอก

แต่ถ้าไม่ทำอะไรสักอย่างเลย พอมันทำผิด เราจับได้ มันขอโทษ ก็ยกโทษให้เด็กมัน โอ๋มัน เข้าข้างมัน จนนิสัยเวรๆแบบนี้มันฝังลึกลงไปในกมลสันดาน

วันที่หน่อเนื้อแห่งความเลวนั่นแตกหน่อออกมา ความเสียหายต่อสังคมที่จะได้รับจากเด็กมัน มันคงจะมากมายทีเดียวเชียว

เครดิต เอาคำคมมาแปลง จากเวบดรามา

ออฟไลน์ Mr.Genie

• Newbie
  • *
การให้อภัยควรอยู่บนพื้นฐานของการสำนึกตนมิใช่เห็นแก่วัยวุฒิ
การให้อภัยโดยมองที่วัยวุฒิแต่ไม่พิจารณาว่าได้สำนึกตนหรือไม่
เสมือนการละเลยปล่อยปะไม่ดัดไม้ยามอ่อน
แล้วหวังลมๆแล้งๆว่าเมื่อไม้มันแก่ขึ้นจะตรงเอง

การแบนแม้อาจไม่ใช่จะทำให้เจ้าตัวรู้สำนึก
ซึ่งการจะรู้สำนึกหรือไม่นั้นเป็นเรื่องของเจ้าตัวเองไม่ใช่หน้าที่ของเว็บนี้
แต่อย่างน้อยสิ่งที่เจ้าตัวจะได้เรียนรู้ก็คือพฤติกรรมบางอย่างที่กระทำ
ถ้ามันเป็นที่น่ารังเกียจและสร้างผลเสียต่อสังคมนั้นๆ คุณก็จะไม่มีที่ในสังคม

ออฟไลน์ roomno9

ผมห็นด้วยกับการแบนน้องคนนี้ครับ ปกติผมจะเน้นอ่านอย่างเดียว ตอบกระทู้น้อยมากๆ

เคสนี้ควรเป็นเคสเพื่อการเรียนรู้ครับ คนอื่นจะได้เห็นเป็นตัวอย่าง

ส่วนเรื่องที่ถ้าน้องเค้าจะสมัครใหม่แล้วใช้ชื่ออื่น ผมมองว่า เราค่อยมาดูกันอีกทีว่าน้องเค้าได้ปรับปรุงตัวหรือยัง

ถ้าน้องเค้าปรับปรุงตัวแล้ว ก็ให้โอกาสน้องเค้าตอนนั้นก็ได้นี่ครับ แต่ถ้ายังทำตัวเดิมๆอยู่ ก็ค่อยแบนอีกรอบ ดีกว่าไหมครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

แบนแล้ว แก้ปัญหาเสร็จแล้ว ก็ขอให้จบจบได้แล้วนะครับ
เหนื่อยกันมามากพอแล้ว อย่ามาว่ากล่าวอะไรกันต่อในกระทู้นี้เลย

ขอให้เป็นแจ้งเพื่อทราบ และรับทราบโดยทั่วกันละกันครับ

รับทราบครับ