ผู้เขียน หัวข้อ: THE 3rd BANGKOK USED CAR & IMPORTEDCAR SHOW เชื่อถือได้มั๊ยครับ  (อ่าน 4384 ครั้ง)

ออฟไลน์ 7777777

• Sr. Member
พอดีอยากไปหาSUVแท้ๆ ลุยๆซักคัน แนวๆพวกland rover, pajeroแท้, และอื่นๆ

คิดว่างานนี้จะมีการย้อมแมวมั๊ยครับ มีใครรับรอง หรือ เชื่อถือได้แค่ไหนครับ

และถ้าโดนย้อมแมวจากในงานมา จะมีคนรับผิดชอบมั๊ยครับ

ps. เคยซื้อcamryจากเต๊นท์มา โอ้วพระเจ้า โดนย้อมจนเปื่อยเลยครับ ขนาดตอนนั้นเอาช่างไปดูด้วย :'(

ออฟไลน์ carera4

• Newbie
  • *
Re: THE 3rd BANGKOK USED CAR & IMPORTEDCAR SHOW เชื่อถือได้มั๊ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 11:23:55 »
used car ที่ไหนก็เชื่อยาก..
แต่ดูดีก็ได้ของดี ราคาย่อม
เดวนี้รถมือสองไม่ถูกนะครับ
ถ้าดูดีๆ

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
Re: THE 3rd BANGKOK USED CAR & IMPORTEDCAR SHOW เชื่อถือได้มั๊ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 15:09:24 »
ตราบใดที่ประเทศนี้ยังไม่มีการบังคับใช้กฏหมายคุ้มครองผู้บริโภคอย่างจริงจังยังไงก็มีหลอกฟันครับ อยากให้เพิ่มความระมัดระวังให้ดีเชียว ยิ่งงานใหญ่ๆคนส่วนมากยิ่งชะล่าใจคิดว่าไม่กล้าโกงเรา จองรถในมอเตอร์โชว์ยังมีทั้งโกงทั้งอมเงินจองให้เห็นเลย
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 15:13:40 »
ตอนแรกผมว่าจะซื้อรถกับ Toyota Sure แต่ไปๆมาไป ผมว่าไม่ดีกว่า กลัวโดนหลอก :D

ออฟไลน์ Blanco

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 20:18:33 »
แล้วรถที่พวก สรรพากร (เขียนผิดรึเปล่าไม่แน่ใจ)ยึดมาหละครับ จะดีรึเปล่าครับ จะมี มือหนึ่งรึเปล่าครับ
บางคนว่าพวกที่ก็ดูถูกคนอื่น ทั้งๆที่ตนเองก็ดูถูกคนอื่นอย่างโง่ๆ น่าสมเพชเวทนาครับ

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 21:48:24 »
ตามจริงถ้าจะดูแค่ชนไม่ชน ลองเคาะดูแล้วฟังเสียงตามมุม และตามจุดทั่วไปดูครับ แต่ต้องที่เงียบๆ นะครับ สังเกตุดีๆ เสียงมันจะไม่เหมือนรถปกติ ลองไปหารถที่ยังไม่เคยโดนชนพวกในโชว์รูมฟังก่อนก็ได้ครับ เสียงมันจะไม่เหมือนกันจริงๆ คันที่จนมาย้อมแมวเสียงมันจะทุ้มๆ และดูหนักๆ กว่า
ส่วนเรื่องเครื่องยนต์เกียร์ช่วงล่างอะไรทำนองนี้ มันก็พอเปลี่ยนได้ หรือไม่ก็ขับรุ่นนั้นหลายๆ คัน แล้วเราจะเห็นความแตกต่างครับ จะได้ต่อรองราคาเขาได้
แต่แลนด์ซ่อมโหดมากๆ นะครับ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 11:35:26 »
การซื้อของทุกอย่างก็ ตาดีได้ ตาร้ายเสียครับ ต่อให้ของใหม่มือ1 ยังมีโอกาสเจอเลย
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ 7777777

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 12:01:41 »
สรุปคร่าวๆได้ว่า งานนี้ก็ไม่ต่างจากการไปซื้อเต๊นท์ทั่วๆไปซึ่งมีโอกาสโดนย้อมแมวได้

เอวังด้วยประการนี้ :'(

ออฟไลน์ mini_freak

• Full Member
  • ไอ้บ้ารถ mini / AWD หัวรุนแรง / Save the MT
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 01:04:11 »
ผมมองแบบนี้นะครับ

ถ้าเราอยากได้รถจริง ไม่ต้องรองานโชว์หรอกครับ ยิ่งชื่องานแนวเอารถรถมือสอง มองดีๆ มันก็คือเอาเต๊นท์รถมากองไว้ให้คุณแห่ไปดูทีเดียวเนี่ยล่ะครับ แค่มีพวกรถนำเข้ามาเป็นสีสันดึงดูดเราไปงานเอง ส่วนรถนั้น เราก็ไม่รู้อยู่ดีว่าที่มาที่ไปเป็นอย่างไร

สู้ว่า ลำบากหน่อย เดินตามเต๊นท์ก็ได้ครับ ความเสี่ยงก็เท่ากัน ไม่ต้องไปแย่งที่จอดรถด้วยครับ เหะๆ

ส่วนเรื่องรถ SUV off road ผมแนะนำ Cherokee (XJ) ครับ ที่บ้านใช้อยู่ตั้งแต่ซื้อใหม่ พึ่งมีปัญหาจุกจิดนิดเดียวเอง แต่ก็ซ่อมจบครับ
คันนี้ผมเคยยืมป๊าใช้ เอาไปลุยป่ามาแล้วในสภาพแบบว่า "ออกห้างยังไง ก็เอามันลุยป่าในสภาพนั้น" มันก็ไปได้ทุกที่จริงๆ นะ มีบ้างที่ต้องยืมวินช์เพื่อนๆ มาช่วยดึง ขอแค่ว่า ยางที่เราใช้ เหมาะกับถนนที่เราจะลุยก็พอครับ แล้วก็เรียนเทคนิคการขับนิดหน่อย ก็สนุกแล้วครับ

เคยขับรถแนว off road ยี่ห้ออื่นแล้ว ให้ความรู้สึกไม่เจ๋งเท่าตัวนี้ครับ เหะๆ ทัศนะวิสัยการขับก็ดีมากด้วย ระบบขับสี่ของมันทำงานได้ใจสั่งสุดๆ เสียอย่างเดียว เครื่อง 4.0 ลิตร HO (High Output ของ Chrysler) มันกินน้ำมันได้บ้าระห่ำจนต้องเอามาลงแก๊ส

Rover ไม่มี SUV ครับ ยกเว้นเสียแต่ว่า Range Rover กับ Land Rover ครับ (Range Rover เป็นชื่อรุ่นของ Land Rover ครับ หลังๆ เป็นแบรนด์ไปแล้ว แต่ถือว่าเป็น Land Rover ครับ)

ถ้ามีเงินถึงสักสามแสนยันห้าแสน ถ้าดวงดีจริง เล่นเลยครับ Range Rover (แต่ต้องติดแก๊สนะ ไม่งั้นรับค่าน้ำมันไม่ได้แน่ เพราะเครื่อง V8) หรือจะประหยัดหน่อยก็เอา Land Rover Discovery (ที่เรียกติดปากว่า "ดิสโก้" เนี่ยล่ะครับ)

เพราะขึ้นชื่อ Land Rover แล้ว มันไม่มีที่ไหน (ที่ล้อรถไปได้) ไปไม่ได้จริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2011, 01:06:52 โดย mini_freak »
เสพติด AWD แถมโดน BC5 ของใครบางคนแถวนี้ยั่วกิเลส.... ยั่วซะต้องสอยมาสักคัน
Twitter @z2bbgr