ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบราคาชุดแต่ง Mugen Fit จะมาใส่กับ Honda Jazz MC2011 อะครับ  (อ่าน 5845 ครั้ง)

ออฟไลน์ Na

• Newbie
  • *
ผมสนใจชุดแต่ง Mugen Fit จะมาใส่กับ Honda Jazz MC2011 อะครับ สามารใส่ได้หรือไม่ครับ แล้วราคาชุดแต่งแท้ ไม่แท้ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• Hero Member
  • เอี๊ยดแอ๊ด

แท้ไม่ทราบ

งานก็อปรวมสีประมาณ 14xxx - 16xxx

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

• Sr. Member
จากรูปเป็น Mugen Version สำหรับ MC ใส่ได้เฉพาะรุ่น S และ V เท่านั้นะครับ
ไม่สามารถใส่ SV ได้จ้า
ราคาก็ตามข้างบนเลยครับ

ออฟไลน์ gankstardra

• Jr. Member
  • **
ให้ร้านไฟเบอร์หล่อขึ้นรูปใหม่น่าจะได้ครับ

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

เวปคลับ Jazz มีเกลื่อนแล้วครับ

จะ Mugen แบบในรูป หรือแบบ Mugen RS สำหรับรุ่น SV ก้อมีคนทำออกมาแล้วครับ

ราคาก้อราวๆ 1-3 หมื่น

ถ้าของแท้ไม่ต้องพูด
มีเฉียดแสนแน่นอน

ออฟไลน์ Na

• Newbie
  • *
ให้ร้านไฟเบอร์หล่อขึ้นรูปใหม่น่าจะได้ครับ

แล้วให้ร้านไฟเบอร์ทำนี่ ยังไงหรือครับ แล้วค่าทำประมาณเท่าไหร่ครับ
ขอบคุณทุกท่านครับ

ออฟไลน์ gankstardra

• Jr. Member
  • **

แล้วให้ร้านไฟเบอร์ทำนี่ ยังไงหรือครับ แล้วค่าทำประมาณเท่าไหร่ครับ
ขอบคุณทุกท่านครับ

ถ้าจะหล่อไฟเบอร์ขึ้นมาเอง ต้องไปร้านไฟเบอร์ที่รับแต่งรถครับ ออกแบบให้ แล้วตกลงราคากันเอง โดยทั่วไปราคาจะสูงกว่าชุดแต่งตามท้องตลาด ส่วนมากคนแต่งแนวนี้จะเป็นแนว custom ครับ คือแต่งตามใจฉัน ยกตัวอย่างเช่น อยากขี่ แจ้สหน้าเบ้นซ์ ก็ไปขึ้นรูปไฟเบอร์หน้าเบ้นซ์มา
   อย่างรถผม ผมใช้ Nissan Tida แต่ไม่ชอบหน้ามัน แต่ดันชอบหน้า มาสด้า3 แทน เลยไปทำใหม่ สมใจอยาก  :P

ออฟไลน์ cu2nite

• Full Member
อือม์...Tida แต่หน้า MZ3........
If you pay peanuts, you get monkeys.

ออฟไลน์ Na

• Newbie
  • *
Tida หน้า Mazda 3  :o เท่จริงอะไรจริงครับ

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

นับถือความกล้าแตกต่าง

แต่ผมว่าสีเพี้ยนนะ