ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องแจ้งเปลี่ยนเลขเครื่องกับการต่อทะเบียน  (อ่าน 3771 ครั้ง)

ออฟไลน์ YAmodels

• Hero Member
พอดีว่ารถเพิ่งวางเครื่องเสร็จแล้วมันก็ใกล้กับวันที่ทะเบียนจะขาดด้วย(เหลืออีก3-4วัน)
คราวนี้ไม่รู้ว่าเราสามารถต่อทะเบียนก่อนที่จะไปแจ้งเปลี่ยนเลขเครื่องได้หรือเปล่า
(แจ้งเปลี่ยนเลขเครื่องต้องไปที่หมอชิต แต่ว่าอยู่ใกล้ขนส่งสวนผักซึ่งที่นี่แจ้งเปลี่ยนเลขเครื่องไม่ได้ ต่อทะเบียนได้อย่างเดียว)
ใครเคยทำช่วยบอกด้วยครับ

ออฟไลน์ CRO

• Sr. Member
Re: เรื่องแจ้งเปลี่ยนเลขเครื่องกับการต่อทะเบียน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 17:18:03 »
แจ้งเปลี่ยนเครื่องพร้อมต่อทะเบียนเลยสิครับ :)
อ๋อถ้าจำไม่ผิด ต้องใช้ใบเสร็จรับเงินค่าวางเครื่องจากอู่ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ redsun

Re: เรื่องแจ้งเปลี่ยนเลขเครื่องกับการต่อทะเบียน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 03:12:52 »

ขออนุญาต ดูรายละเอียดการแจ้งเปลี่ยนเครื่องยนต์ตาม Link นี้นะครับ

http://www.accordclub.in.th/index.php?topic=1962.0
CREDIT: ACCORD CLUB ครับ

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 09:22:57 »
ถ้ารถไม่ต้องตรวจสภาพ ก็ไปต่อได้เลยครับ ....

ออฟไลน์ YAmodels

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 15:28:25 »
เมื่อวานไป ตรอ มาแล้วเค้าบอกว่าไม่สามารถตรวจได้ยังไงก็ต้องไปแจ้งตัดเครื่องเก่าก่อน
ตอนนี้คงเรียบร้อยแล้วล่ะครับ เจ้าของรถไปเดินเรื่องเอง ถ้าผมไปก็ต้องใช้ใบมอบอำนาจ

ขอบคุณทุกท่านครับ :)