ผู้เขียน หัวข้อ: ไอ้น้ำยาทำความสะอาดระบบขับเคลื่อน กับ หัวฉีดเบนซินเนี๊ยตกลงมันดีหรือเปล่าครับ  (อ่าน 5590 ครั้ง)

ออฟไลน์ tintin.an

• Newbie
  • *
วันนี้พาเจ้าตี้ไปเข้าศูนย์เช็คระยะ เจ็ดหมื่นโล ระหว่างที่นั่งรออยู่ พนักงานของพี่ฮอนก็ เข้ามาบอกว่ารถพี่ได้เจ็ดหมื่นโลแล้วนะคะ
ต้องการทำความสะอาดหัวฉีดเบนซินกับระบบขับเคลื่อนไหมบราๆๆๆๆๆๆ.............
ไอ้เราก็ โอเค ตกลงครับลองดู
พอเสร็จจ่ายเงิน รับรถ กลับมาดู บิล เอ๋ ไอ้น้ำยาอะไรเนี๊ย มันก็ แพงเอาการเหมือนกันนี่นา สองตัวก็ปาไปเกือบพันหละ
สรุปแล้ว คราวหน้า ถ้าพนักงานมาให้เติมอีกเราควรจะเติมไหมครับ ถ้าไม่เติมแล้วมันแตกต่างกับเติมยังไง เพราะผมเห็น กระป๋องหนึ่งมันเขียนไว้ว่า
ใส่กับน้ำมันเครื่องเดิมแล้วติดเครื่องไว้สิบนาทีแล้วก็เปลี่ยนน้ำมันเครื่องใหม่  ส่วนอีกกระป๋องมันบอกว่า ใส่ที่ถังเชื้อเพลิง อันหลังเนี๊ย ถ้าน้ำมันที่เราใช้ตอนใส่น้ำยาหมดถัง
ก็แสดงว่าน้ำยาตัวนี้ก็หมดความหมายไช่ไหมครับ รบกวนด้วยนะครับเรื่องพวกนี้ มันค่าใช้จ่ายโดยเปล่าประโยชน์หรือไม่ครับ

ออฟไลน์ toonze

• Hero Member
แล้วรู้สึกถึงความแตกต่างป่าวครับ  น้ำยาล้างหัวฉีดพอรับได้ นะครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ของพวกนี้มีผลทางใจมากกว่าครับ เพราะถ้ามันวิเศษจริง เขาเอามาใส่ในน้ำมันของตัวเองนานแล้ว

ออฟไลน์ CookiE

• Sr. Member
ผมว่าถ้ามันดีจริง โรงงานผู้ผลิตเค้าแนะนำให้ใช้ไปนานแล้วละครับ อิอิ อีกอย่างใช้ไปไม่เห็นมันจะดีขึ้นเลย เข้าศูนย์แถวบ้านเจอล้างหัวฉีด ล้างเครื่องยนต์ ล้างอะไรอีกตัวก็ไม่รู้จำไม่ได้ รู้แต่ต้องจ่ายเงินเพิ่ม 1500 ครั้งเดียวพอครับ ไม่เข้าอีกแล้ว เหอ ๆ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

ระยะหลังๆ เจอมาหลายทีเหมือนกัน
ประมาณว่าไม่บอกเราก่อน แต่แอบใส่ให้หน้าตาเฉย แล้วก็มารวมในบิล
ครั้งต่อๆ ไปเลยต้องบอกล่วงหน้าว่าไม่เอานะ
ถ้ามีในบิล ผมไม่จ่าย

ออฟไลน์ 6162002

ไอ่น้ำยาที่ใส่ไปติดเครื่องสักพัก แล้วค่อยถ่ายออก ที่อ้างว่าไปล้างเอาเขม่าอะไรที่ค้างอยู่ออก ตอนถ่ายน้ำมันเครื่องนั่น ผมเคยอ่านมาว่ามันไม่จำเป็นครับ เพราะในน้ำมันเครื่องจะมีสารลักษณะนี้อยู่แล้ว

ออฟไลน์ redsun

ไม่เห็นมีแท็กซี่เติมซักคันเลยครับ
และส่วนตัวเคยลองใส่ตัวล้างหัวฉีด(ผสมในน้ำมันเชื้อเพลิง)
เสียไป 1500 บาท ต่างจากเดิมน้อยมากๆๆ เอาัตังค์ไปเดิม
น้ำมัน 95 ยังดีกว่าอีกครับ

ออฟไลน์ kengointer

• Full Member
    • GPSติดรถ ราคาถูก รุ่นใหม่
ผมว่าถ้ามันดีจริงก็น่าจะมีคนใช้ทั่วบ้านทั่วเมืองแล้ว  น่าจะกรณีเดียวกันกับ น้ำหมักป้าเช็ง มากกว่า  ;D

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
สำหรับผม อะไรที่ผู้ผลิตไม่ได้บอกไว้ ก็ไม่ใส่

ผมว่าแค่ดูแลตามที่คู่มือบอกก็พอแล้วครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!