ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนคนใช้ซิตี้รุ่นปัจจุบัน เรื่องเสียงดังแถวช่วงล่างค่ะ  (อ่าน 4605 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chanissara

• Sr. Member
  • ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
พอดีจะรบกวนปรึกษานิดนึงค่ะ

คราวก่อนตอนถอยรถออกมาใหม่ๆ หลังจากเริ่มกดกระจกหลังจากฟิมล์เข้าที่ประตูด้านซ๊ายเสียงดังแกกๆๆๆ ไปที่ศูนย์ซ่อมได้แล้ว

คราวนี้เหมือนเวลาขับแล้วช่วงกระเทือนเสียงดังแกกๆ แอดๆๆๆ อะไรประมาณนี้บริเวณ ไม่แน่ใจว่าเสียงจากคอนโซลด้านล่าง หรือช่วงล่างด้านขวาแถวๆคนขับ หรือแถวห้องเครื่องอ่ะค่ะ มีรถใครที่ใช้ซิตี้ปัจจุบันแล้วเป็นแบบนี้บ้างค่ะ? เพราะลองเปิดกระโปรงรถดูไม่แน่ใจว่าเหล็กที่ดันกระโปรงหรือเปล่าหรืออย่างอื่น คือถ้าเช็คเองได้อยากจะทำเองค่ะ ไม่ค่อยอยากเข้าศูนย์ กลัวน้ำมันหายเหมือนคราวก่อนอีก ^0^

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ออฟไลน์ joeyote

เป็นเรื่อง ปกติครับ

เสียงการทำงานช่วงล่างซิตี้ตัวนี้  ดัง ตึงตัง โครมคราม

ทำใจรับครับ  นี่เป็นข้อเสียเดียว จริงๆ ของรถรุ่นนี้

นอกนั้นดีหมดทุกอย่าง
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

• ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
เป็นเรื่อง ปกติครับ

เสียงการทำงานช่วงล่างซิตี้ตัวนี้  ดัง ตึงตัง โครมคราม

ทำใจรับครับ  นี่เป็นข้อเสียเดียว จริงๆ ของรถรุ่นนี้

นอกนั้นดีหมดทุกอย่าง

เข้าใจค่ะ เพราะสะเทือนจริงๆ แต่ว่าแต่ก่อนไม่มีเสียงแกรกๆๆ ด้านล่างอ่ะค่ะ เลยไม่แน่ใจว่าอะไรมันหลวม น๊อตจะหลุดหรืออะไรมันยังไง? ^0^

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hero Member
  • Hi!!!!
แกรกๆ นี่ เสียงปลายขอบฟิล์มที่ล่อนออกมาสะกิดขับขอบคอนโซลหรือเปล่าครับ เคยเจอมา

ออฟไลน์ udis

ถ้าดังแกกๆ น่าจะเป็นเสียงพลาสติก คงต้องเปิิดไรว่าตัวไหนไม่แน่น ซึ่งพลาสติิกเยอะมาก
ดูตัวที่ถอดง่ายๆก่อน เช่น ลิ้นชัก ช่องแอร์ ที่เก็บเหรียญ
ว่าอันไหนใส่ไม่ดี ไม่แน่นกันแน่ครับ ถ้าไม่เจอ แสดงว่าเป็นตัวในๆล่ะ
แนะนำว่าทำใจครับ ไม่ก็ให้ร้านเครื่องดูให้ เพราะหูเค้าเทพ แยกออกว่ามาจากไหนครับ
555+
 ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2011, 23:25:12 โดย udis »

ออฟไลน์ Satanic za'

ก่อนหน้าที่มันจะดัง ได้ไปทำอะไรที่ศูนย์มาหรือเปล่าครับ
ขอข้อมูลก่อนตัดสินใจหน่อย อิอิ

ก่อนหน้าที่มันจะดัง ได้ไปทำอะไรที่ศูนย์มาหรือเปล่าครับ
ขอข้อมูลก่อนตัดสินใจหน่อย อิอิ
เคยแค่ไปแก้ตอนเสียงดังที่ประตูด้านซ๊ายค่ะ แก้ได้ แต่น้ำมันหายเกือบหมดถัง T0T

หลังจากนั้นก็ไมได้ไป ยกเว้นตอนไปเอาป้ายขาวค่ะ แต่ไม่ได้แก้อะไรแล้วนะค่ะ เปลี่ยนป้ายอย่างเดียวค่ะ