ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิติ์หาที่จอดตรงไหนได้บ้างครับ โดยไม่ต้องใช้รถประจำทาง  (อ่าน 29894 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
ศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิติ์มีที่จอดตรงไหนบ้างครับ หรือมีเลยในที่ตั้งนั้น กะว่าจะไปเช้าๆเลยครับกลัวไม่มีที่จอด คิดว่าจะพอมีมั้ยครับถ้าไปถึงซัก 9-10 โมงเช้า
คือจะไปงานคอมมาร์ชครับ

ถามต่อนิดนึงครับ  เค้าบังคับให้แต่งกายสุภาพมั้้ยครับเช่นรองเท้าหุ้มส้น  กางเกงขายาวอะไรทำนองนี้ หรือสบายๆได้เลย เพราะเป็นงานคอมมาร์ช แต่คิดๆไป ศูนย์ประชุมแห่งชาติจะบังคับมั้ยครับ  ไม่เคยไปเลยที่นี่บอกตามตรง ขอบคุณครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Arado_kung

แนะนำว่าอย่าเอารถไปครับ ศูนย์ประชุมมีที่จอดจริงแต่เต็มไวมาก ข้อสำคัญเวลาจะออกเหนื่อยสุดๆเพราะจะเจออภิมหาการซ้อนคัน เวลาผมไปผมเอารถไปจอด MRTลาดพร้าว ที่จอดรถมีเยอะ แล้วนั่งรถไฟไปโผล่ที่ทางเข้าศูนย์ประชุมเลย แต่งตัวง่ายๆสบายๆได้ครับไม่ได้ไปประชุมวิชาการ หุหุ

ออฟไลน์ adobe

• Sr. Member
แต่งตัวตามสบาย
จอดที่นั้นได้เลย แต่แน่นเอียดรถคนขายก็เยอะ คนซื้อก็มาก
ถ้าไม่ได้ซื้ออะไรมาก ไปรถไฟฟ้า จอดสถานีรถไฟฟ้่าใต้ตินลาดพร้าว เสียค่าจอด จำไม่ได้ 2 ชม. กี่บาทแล้ว

แนะนำว่าอย่าเอารถไปครับ ศูนย์ประชุมมีที่จอดจริงแต่เต็มไวมาก ข้อสำคัญเวลาจะออกเหนื่อยสุดๆเพราะจะเจออภิมหาการซ้อนคัน เวลาผมไปผมเอารถไปจอด MRTลาดพร้าว ที่จอดรถมีเยอะ แล้วนั่งรถไฟไปโผล่ที่ทางเข้าศูนย์ประชุมเลย แต่งตัวง่ายๆสบายๆได้ครับไม่ได้ไปประชุมวิชาการ หุหุ

ขอบคุณครับผม  ;D ;D ;D  ตอนแรกคิดแปลกๆคือศูนย์ประชุมแห่งชาติ เลยคิดไปไกล
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

แต่งตัวตามสบาย
จอดที่นั้นได้เลย แต่แน่นเอียดรถคนขายก็เยอะ คนซื้อก็มาก
ถ้าไม่ได้ซื้ออะไรมาก ไปรถไฟฟ้า จอดสถานีรถไฟฟ้่าใต้ตินลาดพร้าว เสียค่าจอด จำไม่ได้ 2 ชม. กี่บาทแล้ว

ขอบคุณครับผม

ออฟไลน์ gundam126

มีเซเรเนดของAISไหมครับ ถ้ามีก็ใช้เลยครับ มันจะมีส่วนที่เขาให้เฉพาะเซเรเนดน่ะครับ ผมเคยใช้ในงานหนังสือน่ะ แต่ไม่ลองไปตั้งแต่เช้าๆเหรอครับ ที่จอดน่าจะมีนะครับ แต่ลองจอดด้านหลัง ไกลหน่อยแต่น่าจะมีที่จอดครับ แล้วตอนนี้มีงานอะไรเหรอครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2011, 19:56:24 โดย gundam126 »

ออฟไลน์ 6162002

ไปจอดที่จอดรถของสถานีอื่นดีกว่าครับ แนะนำว่า จามจุรีสแควร์ก็ได้ แล้วนั่งได้ดินไปครับ

ส่วนแต่งตัว ผมใส่ขาสั้น เสื้อยืด น้ำไม่ได้อาบ ไปก็เข้าได้ครับ (พอดีเพื่อนรีบให้ไปเลือกคอมให้ แหะๆ)

ออฟไลน์ Arado_kung

มีเซเรเนดของAISไหมครับ ถ้ามีก็ใช้เลยครับ มันจะมีส่วนที่เขาให้เฉพาะเซเรเนดน่ะครับ ผมเคยใช้ในงานหนังสือน่ะ แต่ไม่ลองไปตั้งแต่เช้าๆเหรอครับ ที่จอดน่าจะมีนะครับ แต่ลองจอดด้านหลัง ไกลหน่อยแต่น่าจะมีที่จอดครับ แล้วตอนนี้มีงานอะไรเหรอครับ

เซเรเนตต้องเป็นระดับเพลตตินั่มนะถึงจะใช้ได้ ผมมีแค่โกลด์เค้าไม่ให้เข้านะ

ออฟไลน์ PREM

วันนี้ผมเพิ่งไปมาครับ ไปถึง 10 โมงครึ่ง ที่จอดในศูนย์ฯ เต็มหมดแล้ว ต้องไปจอดโรงงานยาสูบแล้วนั่งรถรับ-ส่งของงานมา
ถ้าจะขับรถไปแนะนำให้ไปถึงซัก 9 โมงเลยครับ ส่วนเรื่องแต่งตัวผมก็ใส่เสื้อยืด กางเกงขาสั้นไปนะ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ vileness

• Newbie
  • *
วันอาทิตย์ให้กลับรถมาจอดฝั่งตรงข้ามก็ได้ครับ จอดไกลๆหน่อยเพราะว่าสายๆรถจะมากถ้าจอดด้านในจะโดนซ้อนคันครับ แล้วเวลากลับจะลำบาก ถ้าอยากสบายใจ และไม่เสียตังค์ก็จอดที่ โลตัส หรือ บิ๊กซีพระราม 4 เลยครับขับรถไปอีกประมาณ 2 กม. แล้วนั่งรถเมล์กลับมา ไม่ต้องกังวลเรื่องรถด้วยครับว่าจะโดนซ้อนคัน ออกไม่ได้ ครับ

ออฟไลน์ mcat231032

ไปเช้า ก่อน 10 โมง มีที่จอดค่อนข้างแน่นอน ครับ แต่งตัวตามสบาย แต่ถ้าไม่ลำบาก ลองจอดที่ โรบินสัน รัชดาก็ได้ครับแล้ว เดินไปขึ้นรถไฟฟ้าใต้ อาจเดินไกลหน่อยแต่โรบินสันจอดฟรีครับ  ;D

ออฟไลน์ Ohmmypp

ผมรับจ๊อบขาย seagate อยู่ร้านสปีด    ;D

เรื่องที่จอดรถ ไม่แนะนำให้เอารถไปอีกคนครับ รถไฟฟ้า ชิวสุดๆ แล้วถ้าไปหลังงานเปิด
JC TU #54

ออฟไลน์ H.

อย่าเอารถไปครับ MRT สะดวกกว่าเยอะ ขึ้น-ลง ง่ายกว่าเอารถไปหลาย 10 เท่า
H.

ออฟไลน์ Puyzabra

• Full Member
แนะนำใต้ดินคับ 2ชม.10บาท ถ้าเอาบัตรที่เครื่องในใต้ดิน
ปล.ผมไปใ่เสื้อยืดกางเกงขาสั่น รองเท้าหูคีบ กล้องตัวถ่ายพริ้ตตี้ ฟ่อๆๆ ( :

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
อืม ผมไปเย็นวันที่14 ยามเอาเหล็กกั้นออกให้จอดเลย ข้างๆศูนย์ประชุมฯครับ และกลางวันวันที่15 ก็ไปจอดริมฟุตบาท ริมสระน้ำ ข้างหลังลานจอดอะครับ   จะว่าไปถ้าเอารถไปวันอาทิตย์ไปหาที่จอดเช้าๆก็ดีนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 24, 2011, 08:31:00 โดย P&P&P&P&P »

ออฟไลน์ kao-pun

• Newbie
  • *
วันนี้ผมไปมาแล้วครับ เอา Note Book ไปเคลม อิอิ ของโตชิบ่า เปลี่ยนเครื่องใหม่
ที่จอดรถต้องบอกว่าตามดวงจริงจริงครับ วันนี้ผมก็โชคดีได้ที่จอดแบบเข้าซอง
ถ้าเอารถไปเองผมแนะนำให้เอารถเข้าทางประตูที่ 2 (ไม่รู้เรียกถูกมั้ย) เพราะประตูแรกติดกับ กลต.
ประตูที่ 2 ติดกับสวนสาธารณะ เข้าประตูที่ 2 ขับตรงไปเรื่อย ๆ จะเห็นลานจอดด้านหลังศูนย์ฯ
ลองวนเข้าไปหาที่จอดดูครับ เพราะทางเข้านี้รถเข้าน้อยครับ ทิ้งช่วงห่างเพื่อรอคันอื่นออกได้
ถ้าหลุดแล้วต้องอ้อมออกไปทางโรงงานยาสูบแล้ววนกลับเข้ามาใหม่เลยนะครับ (หาที่จอดที่นี้ต้องใจเย็นจริงๆ)

ออฟไลน์ Night_Angel

ผมไปจอดที่ ห้องสมุดมารอยครับ พอดีมีสมาชิกที่นั่น เลยจอดแล้วไปยืมหนังสือแล้วค่อเดินงาน
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ Ruksadindan

รถไฟใต้ดินมีไปสถานีศูนย์ประชุมฯครับ

ออฟไลน์ PuM

• Jr. Member
  • **
    • iPum

เซเรเนตต้องเป็นระดับเพลตตินั่มนะถึงจะใช้ได้ ผมมีแค่โกลด์เค้าไม่ให้เข้านะ

นั่งรถไฟฟ้าไปเถอะครับ ผมก็ถือ บัตร Platinum แต่ไปทีไร ก็เต็มทุกที (ยกเว้น ไปตั้งแต่ 9 โมงเช้า)

50 นิ้ว LG ถูกมากๆ 2xxxx เอง สอยมาแล้ว อิอิ ;D ;D ;D