ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสอบถามพี่ที่ใช้captiva-pajero sportครับ  (อ่าน 4317 ครั้ง)

ออฟไลน์ escudaeza

• Sr. Member
อยากสอบถามพี่ที่ใช้captiva-pajero sportครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 22:15:47 »
อยากทราบว่าที่นั่งแถว2ของทั้ง2รุ่น
สามารถปรับเอนนอนได้หรือไม่ครับ
 8)
Mazda CX8 2.5 SP 2019

ออฟไลน์ vellcap

• Hero Member
Re: อยากสอบถามพี่ที่ใช้captiva-pajero sportครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 22:59:43 »
เอนได้ทั้งคู่ครับ
Captiva เอนได้ไม่เยอะ เลื่อนไม่ได้ แต่ผมรู้สึกว่ามันนั่งสบายกว่า Pajero Sport นะครับ
ส่วน Pajero Sport นั้นจำไม่ได้ว่าเอนได้เยอะแค่ไหนนะครับ แต่ได้มากกว่า Captiva แน่ๆครับ 

ออฟไลน์ pony

Re: อยากสอบถามพี่ที่ใช้captiva-pajero sportครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 23:00:47 »
เท่าที่เคยสัมผัส Pajero sport มาหลายครั้งและโดยส่วนตัวใช้ Captiva อยู่ ... ขอตอบคร่าวๆนะครับ

คือ พนักพิงของทั้งสองรุ่นนี้สามารถปรับเอนได้ ครับโดยของ Pajero sport ตัวเบาะตอนที่สองจะสามารถปรับเลื่อนหน้า-ถอยหลังได้นิดหน่อยและตำแหน่งการนั่งจะรู้สึกว่าสูงกว่าด้านหน้าพอควรแต่ตัวพนักพิงนั้นจะสั้นกว่ารองรับแผ่นหลังได้ไม่เท่ากับของ Captiva ที่ตัวพนักพิงของเบาะสูงกว่าสามารถรองรับแผ่นหลังได้เต็มกว่าแต่ตัวเบาะจะไม่สามารถเลื่อนหน้า-ถอยหลังได้และตำแหน่งการนั่งก็อยู่ระดับพอๆกับเบาะตอนหน้า .... ความรู้สึกในเบาะตอนที่สองของสองรุ่นนี้แตกต่างกันพอสมควรเป็นคนละอย่างคงต้องไปลองนั่งดูครับว่าถูกใจกับแบบไหน มากกว่ากัน ^^

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• Hero Member
  • AWDiesel
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 23:45:49 »
เท่าที่เคยลองอยู่พักนึงนะครับ

Captiva ปรับเอนได้ครับ เลื่อนหน้า-หลังไม่ได้ เบาะนั่งได้เต็มขาเต็มแผ่นหลังสบายครับ อ้อ มีที่พิงหัวตรงกลางให้ด้วย
PajeroSport ปรับเลื่อนได้ครับ แต่ปรับเอนแล้วมันจะติดเบาะรองนั่งแถวสามที่พับเก็บอยู่ด้านหลังอ่ะครับ มันจะยันเบาะแถวสองเอาไว้ เบาะนั่งได้เต็มหลังครับส่วนรองขาสั้นไปหน่อย(แต่สบายกว่าFortunerผมนะ) แต่ที่พิงหัวมันเงยๆแปลกอ่ะครับ ไม่ค่อยสบายเท่าไร แล้วก็ไม่มีที่พิงหัวตรงกลางนะครับ

ออฟไลน์ escudaeza

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 12:02:27 »
ขอบคุณมากเลยครับ

พอดีคุณพอกำลังจะมองๆ2ตัวนี้
แต่ใจเค้าเอนเอียงไปที่captiva ไมเนอร์เชนจ์
ผมเป็นผู้โดยสารเลยอยากได้ข้อมูลเบื้องต้นก่อน
ฮ่าๆๆ
Mazda CX8 2.5 SP 2019