ผู้เขียน หัวข้อ: Q5 ABT มีจำหน่ายมั้ยครับ หรือแต่งกันเองครับ  (อ่าน 5959 ครั้ง)

ออฟไลน์ carera4

• Newbie
  • *
คืออยากได้แบบแรงๆ ดู Q5 ไว้ แต่specเครื่อง 200 แรงม้าพอดี
คิดว่าวิ่งทางไกลไม่ค่อยมัน...ดู volvo v60 ด้วยชอบรูปทรงมาก
แต่เห็นมีคนวิจารณ์ว่าสs pecไม่เวิรค...
มีงบอยู่ 3 กว่าอะครับ ถ้าแต่ง ABT ให้ได้ซัก 240 - 260 ม้าจะ
ใช้เงินเท่าไหร่ครับ...

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: Q5 ABT มีจำหน่ายมั้ยครับ หรือแต่งกันเองครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 22:32:51 »
ขอไม่แสดงความคิดเห็นนะครับ
เขียนแค่นี้พอดีกว่า ใครที่เคยตามเรื่องในรีวิว Golf GTi น่าจะพอนึกออกว่าทำไม

ออฟไลน์ prai

Re: Q5 ABT มีจำหน่ายมั้ยครับ หรือแต่งกันเองครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 23:43:58 »
จะแรงไปถึงไหนครับ งบ 3 ล้านกว่าหารถนำเข้าพิกัดภาษีเกินแบบนี้ไม่ได้หรอกครับ
ไม่แน่ใจและไม่มั่นใจว่า MTM จูนได้มั้ย ลองโทรสอบถามดู
แล้ว S60 ตัวปัจจุบันสเป็กที่ว่าตรงไหนมันดีเหรอครับ ผมเห็นมันก็ครบครันดีนะครับ แล้วตกลงอยากได้ซีดานหรือว่าเอสยูวีครับ?

ออฟไลน์ Mr.Joe

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 00:58:24 »
จริงๆ Q5 ABT มี 2 แบบนะครับ
แบบแรกคือ ABT complete ซึ่งมีขายเลยจากตัวแทนเจ้านี้ซึ่งจะมีประกันให้
อีกแบบคือซื้อ Q5 รุ่นปกติแต่ขอเลือกของแถมจากลดเงินสดเป็นเปลี่ยนกล่อง ABT
อย่างแรกหล่อ แรง ครบ
อย่างสองคุ้ม

ออฟไลน์ Mr.Joe

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 01:05:10 »
ส่วน XC60 กับ Q5 นั้น เลือกตัวไหนก็โอเคทั้งนั้นครับ ขับดี ยกสูง ซ่าได้เบาๆ
แต่อย่างนึงที่ต้องเข้าใจคือ SUV ก็คือ SUV ครับ แม้จะกระชับและขับดีกว่ารถแบบเดียวกันจากญี่ปุ่นเยอะ แต่ก็มีโคลงเคลง จะขับเป็นซุปเปอร์คาร์คงไม่ได้นะครับ

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 10:33:29 »
คืออยากได้แบบแรงๆ ดู Q5 ไว้ แต่specเครื่อง 200 แรงม้าพอดี
คิดว่าวิ่งทางไกลไม่ค่อยมัน...ดู volvo v60 ด้วยชอบรูปทรงมาก
แต่เห็นมีคนวิจารณ์ว่าสs pecไม่เวิรค...
มีงบอยู่ 3 กว่าอะครับ ถ้าแต่ง ABT ให้ได้ซัก 240 - 260 ม้าจะ

อยากใด้แรงๆก็มีอีกที่ครับ Q5 MTM พร้อมจูน ราคาก็ 3Mปลาย ม้าประมาณ 272 พร้อมชุดแต่ง CARACTERE แต่ชุดแต่งคงต้องเพิ่มเงิน
ครับ ลองหาข้อมูลดูครับ

ออฟไลน์ Yinglek

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 06:52:35 »
จริงๆ Q5 ABT มี 2 แบบนะครับ
แบบแรกคือ ABT complete ซึ่งมีขายเลยจากตัวแทนเจ้านี้ซึ่งจะมีประกันให้
อีกแบบคือซื้อ Q5 รุ่นปกติแต่ขอเลือกของแถมจากลดเงินสดเป็นเปลี่ยนกล่อง ABT
อย่างแรกหล่อ แรง ครบ
อย่างสองคุ้ม
ถูกต้องค่ะ ดิฉันใช้อยู่ซื้อจากเกรย์นำเข้ามาแบบ Complete car
ไม่ได้ทำอะไรเพิ่มเติม แต่สั่งกับตัวแทนจำหน่าย ABT Thailandก็ได้ค่ะ งบ3ล้านกว่าคาดว่าไม่พอค่ะ
ราคาตัวรถปกติQ5ก็ปาไป3.6-3.8ล้านถ้าจะแต่งเองชุดแต่งรอบคันและล้อ20นิ้วของABTพร้อมจูนกล่องน่าจะต้องจ่ายเพิ่มอีก6-8แสนค่ะ
เห็นเพื่อนในคลับออดี้ไปถามล้อ20นิ้วABTขายวงละ100,000บาทค่ะ ;D
X6 , Panamera , Everest

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 12:13:59 »

อยากใด้แรงๆก็มีอีกที่ครับ Q5 MTM พร้อมจูน ราคาก็ 3Mปลาย ม้าประมาณ 272 พร้อมชุดแต่ง CARACTERE แต่ชุดแต่งคงต้องเพิ่มเงิน
ครับ ลองหาข้อมูลดูครับ

+1 ครับ คันจริงสวยมาก

ออฟไลน์ carera4

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 11:08:36 »
ขอบคุณครับ
รถคุณ yinglek สวยครับ..ideal ของที่ผมอยากได้