ผู้เขียน หัวข้อ: ...ถามเอาความรู้นะครับ เกี่ยวกับเรื่องพวงมาลัย  (อ่าน 3780 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tan Int

• Hero Member

*โปรดอย่าคิดว่านี่คือเหตุการณ์จริง....

ถ้าสมมติว่า ผมซื้อรถ Altis 1.6 CNG แล้วเกิดไม่ชอบใจพวงมาลัย อยากจะเปลี่ยนเป็นของรุ่น 1.8G ได้มั้ยครับ??

ถ้าเปลี่ยนได้ แล้วจะทำยังงี้ได้กับรถคันอื่นได้มั้ยครับ??

อันนี้ถามเพื่อเอาความรู้นะครับ แต่แอบหวังให้เป็นจริงเล็กน้อย อิอิ.....  ;D
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ LimitedEdition

• Hero Member
Re: ...ถามเอาความรู้นะครับ เกี่ยวกับเรื่องพวงมาลัย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 13:26:31 »
ถ้ามีเงินในกระเป๋าพอที่จะจ่ายค่าพวงมาลัยเบิกใหม่ได้ ก็ใส่ได้ครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
Re: ...ถามเอาความรู้นะครับ เกี่ยวกับเรื่องพวงมาลัย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 17:40:31 »
เปลี่ยนได้ครับ

เมื่อก่อนพี่ผมเคยเอารถ(ไม่ใช่โตโยต้า)ไปเปลี่ยนพวงมาลัยของยี่ห้อเดียวกันแต่เป็นทรงสปอร์ทได้ครับ และ ถ้ามีแอร์แบ็คเขาก็รับเทิร์น