ผู้เขียน หัวข้อ: ++ ข่าว Nissan ตั้งเป้าส่วนแบ่งการตลาดในไทย 15% ในปี 2016 (ละเอียดที่สุดในไทย)++  (อ่าน 5027 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
ถ้าเอาให้ใกล้ตัวที่สุดคือแผน Nissan power up 2016 ครับ

งานนี้แถลงข่าวยาวเหมือนกันแฮะ

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=2854:nissan--15&catid=47:worlds-news&Itemid=55
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2011, 20:49:46 โดย HOMY_DEMIO »

ออฟไลน์ Mr.Omelette

• Newbie
  • *
อย่างงี้ Juke พอจะมีโอกาสได้เกิดในไทยไหมครับ

อย่างงี้ Juke พอจะมีโอกาสได้เกิดในไทยไหมครับ

ต้องรอ local content 40% ครับ ไม่งั้นไม่ผ่านกฏอาเซียน

• Newbie
  • *

ต้องรอ local content 40% ครับ ไม่งั้นไม่ผ่านกฏอาเซียน

40% นี้หมายถึงชิ้นส่วนในการประกอบต้องมาจากประเทศในอาเซ๊ยนใช่ไหมครับ แล้วที่ขายในอินโดฯนี่ยังไม่เข้าข่ายหรือครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
อย่างน้อยๆ วันเสาร์นี้จะมีผมเป็นลูกค้า อีก หนึ่งคนครับ ;)

• Newbie
  • *

40% นี้หมายถึงชิ้นส่วนในการประกอบต้องมาจากประเทศในอาเซ๊ยนใช่ไหมครับ แล้วที่ขายในอินโดฯนี่ยังไม่เข้าข่ายหรือครับ

เห็นคุณ Jimmy มาตอบในกระทู้เกี่ยวกับ Juke ด้านล่างแล้ว ความหวังคงริบหรี่ T_T

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
งานนี้ดูท่านิสสันจะเอาจริงนะเนี่ย
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ในอินโด ชิ้นส่วนจากญี่ปุ่น เยอะมากครับ อาจจะเกิน 70% รถทั้งคัน

มีทางเดียวคือต้องรอให้อินโดสั่งชิ้นส่วน local มากขึ้น

ในอนาคตเราเชื่อว่ายังไงก็ต้องเพิ่ม local แน่ไม่งั้น กำไรหดหมด