ผู้เขียน หัวข้อ: ใครพอเป็นภาษาญี่ปุ่น รบกวนแปลหน่อยนะครับ  (อ่าน 5273 ครั้ง)

ออฟไลน์ z4kas

• Full Member
ตามรูปเลยครับ
ปุ่ม clean กับ Ion
ต่างกันยังไง ใช้เมื่อไหร่
คิดว่าในคู่มือหน้าที่ถ่ายมาน่าจะบอกไว้....แต่ผมแปลไม่ออก

รบกวนพี่ ๆ น้อง ๆ หน่อยนะครับ
ขอบคุณล่วงหน้านะครับ สำหรับทุกคำตอบ

ออฟไลน์ ^BBB^

• Jr. Member
  • **
Re: ใครพอเป็นภาษาญี่ปุ่น รบกวนแปลหน่อยนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 12:03:00 »
มันบอกกระบวนการทำงานอ่ะครับหน้านี้
Clean mode - จะปล่อยอิออน บวก กับ ลบ เท่าๆกัน เพื่อทำให้ แบคทีเรีย อยู่ไม่ได้

ion control mode - จะปล่อย ประจุลบ เพื่อรักษาระดับ ion balance ในอากาศ (ไม่ได้บอกว่าเพื่ออะไร)

ปล.อักหน้านึงหน้าจะมีบอกรึป่าวครับ

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Hero Member
  • Das Auto
Re: ใครพอเป็นภาษาญี่ปุ่น รบกวนแปลหน่อยนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 12:09:13 »
อิิคึ อิคึ ......คิมุจิ๊.....  รู้จักอยู่2คำนี้อ่ะครับ  ;D

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 13:55:22 »
ขอบคุณ คุณ bbb มากเลยครับ
ช่วยได้เยอะมาก ๆ เลย

ถ้างั้นก็หมายความว่า
กดคลีนทิ้งไว้ก่อนตอนขึ้นรถใหม่ ๆ (ทิ้งนานเท่าไหร่ก็ไม่รู้ - -*)
จากนั้นกดไออนทิ้งยาว
ก็เอาเป็นว่าอย่างนั้นไปก่อน = ="
อย่างน้อยก็รู้แล้วว่าแต่ปุ่มทำอะไร

ป.ล.ส่วนคุณ NarinrachMaisok ไอ้อันนั้นไม่ถามผมก็รู้ :P

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 14:07:04 »
Camry ผมรู้จึกจะปรับโหมดอัตโนมัตินะครับ
(ใจจริงอยากปรับเองมากกว่า)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 17:41:20 »
ตามรูปเลยครับ
ปุ่ม clean กับ Ion
ต่างกันยังไง ใช้เมื่อไหร่
คิดว่าในคู่มือหน้าที่ถ่ายมาน่าจะบอกไว้....แต่ผมแปลไม่ออก

รบกวนพี่ ๆ น้อง ๆ หน่อยนะครับ
ขอบคุณล่วงหน้านะครับ สำหรับทุกคำตอบ

ปุ่ม Clean กดไว้ มันจะเด้งออกเองไม่ใช่เหรอครับ ? ใช้เวลามีกลิ่นอับ ๆ ในรถ กดแป๊ปเดียว พอแอร์มันดูดไปกลิ่นจะหาย

ปุ่ม ION คือ กดตอนที่อยากให้มีการทำ IONIZER

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 22:01:28 »
อืม...ต้องลองแฮะ ส่วนใหญ่ไม่กล้ากดทิ้งไว้
ปกติกดแต่ Ion ประมาณ 5 นาที ก็ปิดมันแล้ว กลัวพัง ~ ~
ปุ่มคลีนไว้จะลองดูครับ ว่ามันเด้งเองไหม

ตอนแรกนึกว่า
พอใช้ Ion ไประยะนึง
ก็กดปุ่มคลีน เพื่อทำความสะอาดเครื่องซะอีก :P

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 22:51:07 »
1. When upper button. (CLEAN) is pressed.
Clean mode is on. Blue indicator is activated. Starting to produce same volume of both positive and negative ions using H2O and O2. while killing Germs and Fungus using ion qualities.
2. When Middle button (Ion) is pressed.
Switched off. No effects and indicators.
3. When the lower button (ION) is pressed.
Ion Control Mode is on. Green indicator is activated. Starting to produce higher volume of Negative ions to stable the ion balance of air and keep clean of air by neutralizing the smells of toxic substances (like tobacco smoke).
Be careful when use .
As it may cause to reduce the battery life, Do not use for long when the engine is switched off
N:B
Ion qualities are used to clean the air. This is not a part of normal air conditionor of the vehicle. You can use it weather A/C switch is on or off mode. Use blower directions to adjust status. A/C switch is not related to this function.

ขออภัยครับ
ผมเข้าใจผิด จริง ๆ แล้ว ถ้าเรากดเลือก Clean ไว้ ก่อน แล้วมากด ION มันจะเด้งออกจากโหมดนี้ครับ คือมันจะติดแค่โหมดเดียวเท่านั้น ครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 12:04:23 »
โอ้วไปหาจากไหนครับนี่
เป็นพระคุณมากเลย T-T
ผมเคยหาอยู่ แต่ไม่มีเลย .... ฝีมือผมห่วยใช่ไหมนี่ = ="

ขอบคุณทุกท่าน ทุกคำตอบอีกครั้งนะครับ^^

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 08:41:31 »
โอ้วไปหาจากไหนครับนี่
เป็นพระคุณมากเลย T-T
ผมเคยหาอยู่ แต่ไม่มีเลย .... ฝีมือผมห่วยใช่ไหมนี่ = ="

ขอบคุณทุกท่าน ทุกคำตอบอีกครั้งนะครับ^^

ลองไปดาวโหลดคู้่มือ Porte ในเวปโตโยต้าดูครับ
แล้วหาทางแปลง .pdf เป็น word แล้วค่อย copy เอาไป translate ในเวป
ก็จะได้คำแปลออกมา

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 19:24:21 »
ขอบคุณคุณ GUDJA-MAN สำหรับคำแนะนำนะครับ^^