ผู้เขียน หัวข้อ: +++ Clip Hyundai Sonata Sport :จะแรงเหมือนทรวดทรงไหมหว่า? +++  (อ่าน 13421 ครั้ง)

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
Re: +++ Clip Hyundai Sonata Sport :จะแรงเหมือนทรวดทรงไหมหว่า? +++
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 10:53:26 »
ไหนๆ บริษัทแม่ก็ลงมาทำตลาดในประเทศเองแล้ว ทำไมไม่เอาเทอร์โบลูกเล็กๆ มาใส่ไปเลยล่ะ สำหรับสเป็กเฉพาะประเทศไทย
ลูกเล็กๆ ประมาณ Volvo S60 2.0T ตัวปัจจุบันก็พอครับ แล้วอีกหนทาง ไฮบริด ครับแต่ว่าราคาขายปลีกจะกระโดดไปไกลแม้จะได้ภาษีไฮบริดพิเศษแล้วก็เถอะ ความเห็นส่วนตัวครับ
อ้อเขาจับลูกค้ากลุ่มนักธุรกิจเหรอครับ? เปิดไทยรัฐหน้าเศรษฐกิจทีไร เจอทุกวันเลยครับ  :)

ผมอยากแนะนำเรื่องคลิปนิดนึง หวังว่าคุณจิมมี่และคุณแพนจะไม่ว่าอะไรนะครับ
คือผมค่อนข้างชอบรีวิวคลิปของค่ายนี้น่ะครับ

ออฟไลน์ gorilla

Re: +++ Clip Hyundai Sonata Sport :จะแรงเหมือนทรวดทรงไหมหว่า? +++
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 13:48:53 »
ราคาขนาดนี้ เอาเครื่อง 2.0 Turbo มาลงดีกว่าครับ จูนเหลือ 220 ม้า ภาษีก็เท่าเดิม   เหมือนพวกเครื่อง 3000 ของ honda accord รุ่นเก่า หรือ E46 330 ที่จูนเหลือ 220 ม้า เพราะเหตุผลทางภาษีที่จำกัดอยู่ที่เครื่องไม่เกิน 3000 หรือแรงม้าไม่เกิน 220

ถ้าเครื่อง 2.4 ภาษีน่าจะเพิ่มเพิ่มเพราะความจุเกิน 2000 (ผมไม่แน่ใจนะครับ)

หน้าตาแล้วแต่คนชอบครับ ส่วนตัวผมว่าหวือหวาดี เส้นสายแสดงถึงความเป็นเกาหลีแบบชัดเจน แต่ผมไม่ชอบเท่าไหร่ มันดูแปลกๆไปหน่อย  ภายในถือว่าดีครับ ผ่านสำหรับผม

สรุป เปลี่ยนเครื่องเป็น Turbo ราคาเท่าเดิม จะน่าสนใจกว่านี้เยอะครับ

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 19:10:56 »
ขอบคุณสำหรับวีดีโอครับ
ผมชอบตัวรถมันมากๆๆ แต่เครื่องขอแรงอีกหน่อยพอ ;D

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2011, 14:54:36 »
ขอถามว่า,,, เจ้า Sonata Sport นี้ ขายไปกี่คันแล้วครับ

ผมว่า,,, มันก็สวยดีนะ แล้วก็มีดีพอตัวด้วย

แต่,,, ผมมึความรู้สึกว่า จะไม่โดนกลุ่มผู้ที่มีกำลังซื้อรถ D-Segment ยังไงไม่รู้

ผู้ที่ชอบเจ้า Sonata Sport นี้ ส่วนใหญ่ จะเป็นวัยรุ่น
ซึ่งก็ไม่ค่อยจะมีกำลังซื้อเท่าไหร่ ด้วยค่าตัว 1.8 ล้าน

ส่วนผู้ที่มีกำลังซื้อส่วนใหญ่ น่าจะอายุอยู่ช่วง 40+
ถึงก็คงจะหาคนรุ่นนี้ ที่ปลื้มเจ้า Sonata ได้น้อยเต็มทน

ผมว่า Hyundai i10 น่าจะเป็นตัวจริง ต่อจาก H1 มากกว่าเจ้า Sonata ครับ  ;)

ออฟไลน์ Envil

• Full Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 18:49:42 »
อยากรบกวนถามพี่Jimmy พี่เชง

เห็นในคลิปรีวิว ไม่ได้พูดถึงครูสคอนโทร์น ไม่รู้ว่าคล้ายๆกับTucson รึเปล่า
แล้วการตอบสนองของเกียร์+/- ทั้งสองตำแหน่ง เป็นยังไงบ้าง
พอจะนึกออกมั้ย +_+

รบกวนพี่ๆด้วยค่า