ผู้เขียน หัวข้อ: ความเป็นไปได้ที่ Chevrolet Orlando จะเข้ามาทำตลาดในไทย  (อ่าน 5218 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tongkutsu

• Newbie
  • *
  • Moving Forward
จะมีโอกาสที่ทางGM Thailand จะทำตลาด Orlando ไหมครับเพราะว่ามันดูอเนกประสงค์ดีเพราะทางGM นั้นห่างหายการทำตลาดรถMPV มานานพอสมควร

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: ความเป็นไปได้ที่ Chevrolet Orlando จะเข้ามาทำตลาดในไทย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 01:37:58 »
ไม่น่าจะมาในตอนนี้หรือปีหน้าครับ

ออฟไลน์ Cool Runner

• Sr. Member
Re: ความเป็นไปได้ที่ Chevrolet Orlando จะเข้ามาทำตลาดในไทย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 12:35:15 »
ต้องรอทางอินโดเริ่มขายก่อน จากนั้นค่อยว่ากันอีกที

ออฟไลน์ Nanfa

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 16:47:27 »
ทำไมต้องตั้งชื่อรุ่นเป็นชื่อเมืองในมลรัฐฟอริด้าด้วยอ่ะครับ

"Orlando FL USA"

ออฟไลน์ parwitch

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 16:57:18 »
concept เค้ารึเปล่าครับ อย่าง Corolado

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 22:43:49 »
ผมว่าอาจเป็นไปได้ครับ เพราะเท่าที่ดูๆ Chevrolet มักหาสินค้ามาทำตลาดในช่องว่างเสมอ อย่าง Cruze,Captiva VCDi ,Zafira ,Aveo,Optra CNG

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 22:49:00 »
ถ้าไม่มี Chevrolet Orlando ขาย

แต่ก็มีรถ Orlando (Bloom) ขายอยู่ครับ

* Iwata Kana GC เผ่นสุดชีวิต
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ unwellx

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 00:02:33 »
ผมว่าคงไม่มาชัวเพราะผมดูขนาดเครื่องยนต์แล้วใช้ 1.8 น่าจะเครื่องของครูช ขนาดใส่ในครูชยังอืดเลย
 แล้วไปใส่ในรถ 7ท่ีน่ังแบบนี้ ผมว่าคนไทยบ่นชัว มีเครื่องดีเซล น่าจะตัวเดียวกับครูช ขนาดครูช ยังราคา
998000 / 1149000. จำราคาแน่นอนไม่ได้ ราคาก็ไกล้กับแค็ปติว่ามาก ผมว่า gm คงไม่เอามาแข่งกัน
เองแน่

แล้วตามท่ีพ่ี Jimmy บอกว่าจะมี suv พื้นฐาน โคโลลาโด้มาอีก
แต่ Chevrolet Malibu น่าลุ้นมาก

ออฟไลน์ Tongkutsu

• Newbie
  • *
  • Moving Forward
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 18:31:04 »
ขอบคุณทุกๆความเห็นเลยนะขอรับ....
แต่ใจจริงแล้วอยากให้ทางจีเอมนำมาจำหน่ายมากๆเลยนะครับเป็นการเพิ่มไลน์อัพไปด้วยเพราะแต่ละรุ่นนั้นน่าสนใจ
เอามากๆเลย นอกจากเจ้าOrlandor แล้วก้ยังมี Malibu อีก

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 19:06:45 »
ไม่เกี่ยวกับกระทู้เท่าไหร่แต่ chevy นี้เค้ารักประเทศเค้าจังนะครับ colorado malibu orlando ต่อไปคงมี new york philadephia แหง่เลย 555