ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเกิดเอารถเข้าศูนย์แล้ว พนง ขับรถไปชนหรือโดนคันอื่นชนในศูนย์ใครรับผิดชอบครับ  (อ่าน 16917 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kraze

• Newbie
  • *
พอดีเห็นมากับตาเมื่ออาทิตย์ก่อนเอารถไปเช้คระยะที่ศูนย์ของนิสสันแห่งนึงใน กทม. จังหวะกำลังยืนรอรับรถตัวเองที่เสร็จแล้วอยู่ก็
มองไปที่ทางเข้าศูนย์เห็นรถคันนึงกำลังขับเข้ามาโดย พนง รับรถหรือช่างนี่ละกำลังจะเลี้ยวซ้ายเพื่อเข้าไปช่องซ่อมข้างในต่อ แล้วทีนี้มันมีรถ
จอดรอซ่อมอยู่เหมือนกันด้านขวาของเลนส์ที่รถคันที่ว่ากำลังเลี้ยวเข้ามา คนขับน่าจะไม่ระวังกะระยะเลี้ยวพลาดเลี้ยวไม่พ้นกันชน
รถด้านหน้าขวาของคันนี้เลยไปเบียดใส่กันชนหลังของคันที่จอดอยู่พอดีเหตุการณ์เกิดใกล้ๆจุดที่ผมยืนอยู่เห็นแล้วอึ้งไปเหมือนกัน ถ้าเป็นรถตัวเองนี่คงเซ็งน่าดู
แต่ก็ชนไม่แรงนะครับเหมือนถากๆกันชนแตะกันไม่รู้มีรอยอะไรเกิดขึ้นที่กันชนบ้างเพราะไม่ได้เดินเข้าไปดู แต่ตอนนั้นเจ้าของรถคันที่ พนง ขับไปชน
เนี่ยอยู่แถวๆนั้นพอดีก็เห็นเขาเดินเข้ามาดูสภาพตรงที่ชนกับคุยกับพนักงานที่มาดูเหตุการณ์แถวๆนั้นหลังชนด้วยก็ไม่รู้ว่าได้ตกลงอะไรกันไป

ผมเลยอยากถามว่าถ้าเกิดอุบัติเหตุแบบนี้กับรถเราเองเนี่ย ทั้งเป็นแบบที่รถเราจอดแล้วมีคันอื่นขับมาชนระหว่างอยู่ในศูนย์บริการ
หรือ พนง รับรถเราไปแล้วขับไปชนรถคันอื่นแล้วมีความเสียหายเกิดขึ้นด้วยเนี่ยทางศูนย์จะรับผิดชอบซ่อมฟรีให้เลย
หรือเราต้องไปเรียกประกันมาเคลมเหมือนเวลาเกิดอุบัติเหตุทั่วไปอยู่ดี แล้วเราจะเสียประวัติกับประกันด้วยไหมจากเหตุการณ์แบบนี้

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ขึ้นอยู่กับการเจรจาตกลงกันครับ แต่โดยปกติแล้ว ศูนย์ต้องรับผิดชอบให้เราอย่างแน่นอนครับ

ออฟไลน์ Kraze

• Newbie
  • *
ขอบคุณคุณ J!MMY มากครับสำหรับข้อมูลได้ยินแบบนี้ก็สบายใจหน่อยแต่ให้ดีขออย่าให้เหตุการณ์แบบนี้เกิดกับรถตัวเองเป็นดีที่สุด ^^

ออฟไลน์ 2k

เข้าศูนย์รับรถมาต้องดูให้ดีเลยเชียว นานมาแล้วญาติของผมเอาโอดิสซี่ไปที่ฮอนด้าตรงที่ติดกับบ้านไร่กาแฟเอกมัยแล้วช่างมันถอยไปชนรถคันอื่นสีถลอกเลย เจ้าของเค้ามาเห็นที่บ้านเลยกลับไปโวยวายที่ศูนย์ ช่างมันก็อ้างมีรอยมาก่อนแล้วแต่ก็นะไม่แคล้วโดนด่าเช็ดแล้วต้องรับผิดชอบซ่อมรอยให้อีก
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ adobe

• Sr. Member
เคยโดนกับตัวเอง เป็น Honda Civic บอกได้คำเดียว เซ็งชิ...
ช่างถอยชนเสา บุ๊บทั้งกันชนและกระโปรงหลัง
ช่างศูนย์ มาเจรจา ซ่อมให้ที่ศูนย์ เลยยอมๆ ไป

ปล. เลิกเข้าศูนย์ Honda นั้นเลย

ออฟไลน์ Nookkiez

โดยส่วนใหญ่แล้วทางศูนย์จะเป็นผู้รับผิดชอบซ่อมให้ครับ แต่อาจจะไม่ได้แจ้งให้เจ้าของรถทราบ เพราะผมเคยได้ทราบเรื่องนี้มาจากผู้จัดการศูนย์ที่ค่ายเจ้าตลาดแห่งหนึ่ง   ;D

ทางที่ดีที่สุดทุกครั้งที่นำรถเข้าศูนย์ไปไม่ว่ากรณีหนักหรือเบาแค่ไหนก็ตาม ถ่ายรูปรถของตนเองเอาไว้หลายๆจุด หลายๆมุมครับ อย่าลืมระบุวันที่และเวลาในรูปนั้นๆด้วย เพื่อเป็นหลักฐานยืนยันว่ารถของเราก่อนเข้าศูนย์เป็นสภาพนี้จริงๆ ไม่มีร่องรอยใดๆทั้งสิ้นครับ  :)
Test ..

ออฟไลน์ Sman

เคยโดนเหมือนกัน ตอนใช้โตโยต้า แต่หลายปีแล้วน่ะ  ครั้งแรกที่โตโยต้าฝั่งตรงข้ามเอ็มโพเลี่ยม ก็เข้าใจสถานที่มันแคบ แต่นี่ขับไปเฉี่ยวเสามา กันชนถลอกยาวเลย พอเอารถมาส่งให้ ไม่บอกเราเอามาจอดแบบหันหัวออก ให้เราเดินเข้ารถเลย เพราะจอดขวางทางคนอื่น ด้วยนิสัยส่วนตัว ตรวจสอบก่อนออกเลยมาพบว่ามีรอยที่กันชนหน้า ถลอกยาวเลย

พอถามบอกไม่ทราบ เป็นมาอยู่แล้วนี่ เลยบอกว่าถ้าอย่างนั้น รถคันนี้เปลี่ยนน้ำมันเครื่องอย่างเดียว แล้วมีการล้างรถมาแล้วด้วย (ล้างที่นี่ หลังซ่อมเสร็จ) แล้วทำไมยังมีคราบฝุ่นตรงกันชนที่ชนเนี่ย นี่มันคราบปูนยังติดอยู่เลย ถ้าล้างไปแล้ว น่าจะไม่มีคราบพวกนี้ติด เหมือนพึ่งจะชนมา คนส่งรถก็ตอบไม่รู้อย่างเดียว ผมขับมาไม่ได้ชนอะไร

สุดท้ายทางหัวหน้าเขา ก็มาถ่ายรูป แล้วบอกจะแจ้งเคลมกับประกันเขาให้

ก็แจ้งเคลมไป และต้องไปส่งซ่อมเอง ที่โตโยต้าบอดี้เซอร์วิส รอไป 2 สัปดาห์ ซ่อมเสร็จไปรับรถ มีปัญหาอีก คราวนี้รอยเก่าซ่อมแล้ว มีรอยใหม่ที่กันชนหลัง และที่ฝาถังก็มีแต่คราบสีอื่นๆ มาติดอยู่ เขาก็พยายามเอาไปเช็ดก็ไม่ออก ส่วนกันชนหลังเห็นแล้วก็อึ้งไป

พอบอกนี่ผมนั่งแท๊กซึ่มา 2 สัปดาห์แล้วน่ะ ยังต้องนั่งต่อไปอีกถึงเมื่อไร ความผิดของผมก็ไม่ใช่ สุดท้ายจะเอาแคมรี่ รถภายในของเขานั่นล่ะ มาให้ใช้ แต่เป็นเกียร์ธรรมดา ผมก็ขับไม่คล่อง ไม่เคยขับมาเป็น 10 ปีแล้ว เลยไม่รับ พอไม่รับ เขาก็บอกว่าถ้าจะเบิกค่าแท๊กซี่ เขาก็ต้องไปหักเอากับลูกน้องเขา ต้องขอให้ไม่เบิก ก็เลยบอกว่า ไม่ได้คิดจะเบิก แต่ให้ซ่อมให้เสร็จเร็วๆ หน่อย

สุดท้ายก็เสร็จลงได้ แต่ก็อีก 1 สัปดาห์ถัดมา

คันต่อมาก็ยังเป็นโตโยต้าอยู่ เหตุการณ์ก็ผ่านมา 2-3 ปีแล้วเหมือนกันน่ะ

และเอาไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องที่ ประชาอุทิศ ย่านฝั่งธน ตรงข้ามที่เขาขายเศษผ้ากันเยอะๆ นั่นล่ะ

ศูนย์ นี้ขอบอก เลวร้ายมาก

พอเอารถมาส่ง กันชนหน้าอีกแล้ว แต่คราวนี้ครูดด้านล่าง เหมือนเลี้ยวไม่พ้น ครูดฟุตบาท ทางออกศูนย์ซ่อม

เราก็ยืนยัน ไม่เคยมีรอบ พนักงานรับรถก็ยืนยันไม่มีเหมือนกัน ตอนรับรถเข้ามา แต่ก็หน้าเสียเลย พูดอะไรไม่ออก เขาก็เรียกช่างมาคุย ก็ไม่ยอมรับ แถมมาด่าลูกค้าคือผมอีกว่าหาเรื่องเขา ต่อมาก็เรียกหัวหน้าช่างมาคุย หัวหน้าช่างก็ไม่ยอมรับ บอกว่าอาจมีมาก่อนแล้วก็ได้

ตอนนั้นผมเห็นผู้จัดการศูนย์ หลบอยู่ ยืนคุย กับผู้จัดการฝ่ายช่าง ไม่ยอมมาคุย และเรื่องถ้าจะยาว กลัวลูกค้าท่านอื่นเห็น หัวหน้าช่าง รีบเอารถผมขับเข้าด้านในศูนย์ซ่อมเลย และต่อมาก็มีช่างมาระดมยืนรุมล้อมผมอยู่ แบบจะหาเรื่อง และไม่พอใจ ผมมองน้องคนรับรถก็น่าเสีย และบอกว่าพี่ใจเย็นๆ น่ะ ผมบอกก็ใจเย็นอยู่นี่ไง ผมไม่ได้ต้องการให้มาซ่อม เพราะรอยไม่ได้มากอะไร แต่ผมต้องการคำอธิบาย และคำขอโทษเท่านั้นเอง

แต่นี่เอาช่างมาล้อมผมหมายความว่าอย่างไร ทางผู้จัดการศูนย์ก็ยืนคุย อยู่หน้าศูนย์ซ่อมมองมาแต่ไม่ยอมเข้ามา ผมก็แจ้งว่าให้น้องที่ส่งรถไปเรียกท่านผู้จัดการมาคุยหน่อยได้หรือไม่ น้องเขาก็ไป และกลับมาบอกว่าทางผู้จัดการไม่ว่าง และไม่สะดวกมาคุย

ผมก็ไม่ว่าอะไร สุดท้ายทางหัวหน้าช่างก็ไม่พอใจและบอกว่าถ้าต้องการให้ขอโทษ ก็ได้ แต่เขาไม่ยอมรับ ว่าเขาผิด ถ้าไม่พอใจ ไปคุยกันหลังศุนย์ได้เลย เอากันอย่างนี้เลยน่ะ

ผมก็นิ่งและก็ขับรถออกมา เพราะเห็นแล้วว่า ช่างร่วม 10 คน ล้อมเขามา แถมให้มาอยู่ส่วนในสุดของศูนย์ คนเดียวอีกต่างหาก ไม่ไหวแน่ๆ

พอออกมาได้ วันต่อมาผมก็โทรไปร้องเรียนที่คอลล์เซ็นเตอร์ของเขา ก็รับเรื่องแบบเสียไม่ได้ แต่ก็มีรองผู้จัดการศูนย์ โทรมาขอโทษ และขอซ่อมให้ และบอกว่า หัวหน้าช่าง เพิ่งได้รับการเลื่อนตำแหน่งยังเด็กอยู่ และบอกว่าวันนั้นผู้จัดการศูนย์ก็ไม่อยู่ บอกไม่อยู่ได้อย่างไรก็ยืนอยู่ เห็นอยู่ สุดท้ายเขาก็ทำจดหมายขอโทษ และแนบคูปองเงินสดใช้บริการมาให้ พันห้าร้อยบาท เห็นจะได้ แต่ฉีกทิ้งไปหมดแล้ว และไม่เคยคิดจะกลับเข้าไปศูนย์นั้นอีกเลย ตั้งแต่บัดนั้นเป็นต้นมา

ออฟไลน์ kritsana7

• Newbie
  • *
ศูนย์รถทุกศูนย์ครับ มันเห็นรถลูกค้าเป็นรถทดลองขับ

มันไม่มีวิจารณ ญาณ เท่าที่ควร เจ้าของเค้าถนุถนอมกันจะตาย

มันเลี้ยวสาดโค้งมั่ง ออกตัวล้อฟรีมั่ง เห้อ อยากให้พวกเจ้าของดีลเลอร์ รู้มั่งจังเลย

บ่นคับ

ออฟไลน์ WTF

ศูนย์รับอยู่แล้วครับ ซึ่งถ้าแค่พวกกันชนก็ทำสีให้เราใหม่
แต่ถ้าขับออกไปลอง แล้วรถชนจนบุบนี่ เห็นบางคนเคยเจอบอกว่าซ่อมให้ แต่ผมว่ามันไม่แฟร์เลย เพราะเท่ากับราคารถเราตกทันที เสียเวลาด้วย โดยเฉพาะพวกอู่นอกเนี่ย เวาเอารถไปลอง ผมหายใจไม่ทั่วท้องทู๊กก ที กลัวเจ้าของอู่เขาไม่มีเงินจ่ายด้วย แต่ถ้าเจ้าของศูนย์ เขาคงรวยอยู่แล้ว
ปล. แต่ก็นะ เวลาโดนคันอื่นชนมันก็แค่ซ่อมให้เหมือนกันเนอะ คงต้องถือว่าซวยไปมั๊ง

ออฟไลน์ gankstardra

• Jr. Member
  • **
นี่ขนาดศูนย์รถเองแท้ๆ ยังแทบจะไม่รับผิดชอบ  ถ้าเป็นร้านรับล้างรถที่มีเด็กรับรถมารับ มิซวยกว่าเหรอนี่

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
อ่านแล้วแต่ละศูนย์ เหนื่อยใจแทน

ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ kemjc

• Full Member
เหตุการณ์แบบนี้เคยเกิดกับผมโดยตรงเลยครับ จอดรอซ่อมอยู่ พอตอนไปรับรถก็เห็นรอยขูดตรงบริเวณแก้มข้างขวาใกล้ไฟเลี้ยว ก็เลยแจ้งผจก.ศูนย์ ทางศูนย์ก็สอบถามผมว่าเป็นรอยใหม่หรือรอยเก่า(คงเห็นรถผมเก่ามั๊ง) ผมก็บอกว่ารอยใหม่ หากไม่เชื่อก็ลองไปดูในใบแจ้งซ่อมว่ามีการเช็คตำแหน่งตำหนิตรงที่เกิดขึ้นนี้หรือเปล่า ก็จำนนด้วยหลักฐานครับ ศูนย์ต้องเป็นคนซ่อมให้เราครับ
มีอีกเคสนึง ไปเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง(รถกระบะ) เค้าเอาน้ำมันเครื่องที่เหลือมาไว้หลังกระบะ ซึ่งฝาหลังกระบะผมเป็นฝาครอบแครี่บอย ผมก็ไม่ได้สนใจดู ปรากฎว่าอีกวันนึงเห็นรอยคราบน้ำมันเครื่องเป็นเส้นๆตรงใต้ฝาท้ายกระบะครับ ก็ทำให้แลคเกอร์บวมออกมาเลย แต่อันนี้ไม่ได้เคลมศูนย์ครับ แต่กลับไปแจ้งให้ที่ศูนย์เป็นกรณีศึกษาแล้วให้ถ่ายรูปไว้ด้วย ว่าเป็นความบกพร่องของช่าง ให้ที่ศูนย์จำไว้ แล้วผมก็โทรแจ้ง csrของรถยี่ห้อนั้นเกี่ยวกับศูนย์บริการที่นี่ ส่วนการให้คะแนน คงไม่ต้องพูดถึง

ออฟไลน์ 2k

คุณ sman ศูนที่ว่ามันสาขาไหนครับ????? รุมล้อมกันแบบนี้มันประสงค์ร้านจะรุมทำร้ายร่างกายแล้วนะ!!! ศูนที่ช่างสันดารโจรและผู้จัดการเอาแต่หลบแบบนี้ต้องประจานครับ เป้นผมยอมยอมให้มันรุมซะหน่อยแล้วฟ้องศาลออกทีวีให้พวกมันโดนจับทุกคนและปิดศูนย์หนีไปเลย มีที่ไหนวะทำของเราเสียหายแล้วพาพวกมาล้อม ถ้าเอาปืนมายิงขู่มันจะกล้าอยู่อีกไหมพวกนี้  >:(
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
อ่านแล้วหนาวเลย

กำลังต้องเช็คระยะ 10000 โลเร็วๆ นี้ ยังไม่รู้จะไปศูนย์ไหนดี
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Nookkiez

นี่ขนาดศูนย์รถเองแท้ๆ ยังแทบจะไม่รับผิดชอบ  ถ้าเป็นร้านรับล้างรถที่มีเด็กรับรถมารับ มิซวยกว่าเหรอนี่

เมื่อหลายปีก่อนผมเคยถูกร้านล้างรถรถแฟนผมไปชนกำแพง ตกลงกันอยู่นานคับ ตอนแรกเขาจะให้ซ่อมอู่ทั่วไป แต่พอดีรถมีประกันชั้น1+กับสนิทกับผู้จัดจากฝ่ายซ่อม ก็เลยนำเข้าศูนย์ของเราดีกว่า โดยค่าซ่อมทั้งหมดทางร้านล้างรถเป็นผู้รับผิดชอบครับ และยังให้ค่าเดินทางระหว่างรอรถซ่อมอีกจำนวน5000บาท
Test ..

ออฟไลน์ LiTtLe BoY

• Jr. Member
  • **
ศูนย์รถทุกศูนย์ครับ มันเห็นรถลูกค้าเป็นรถทดลองขับ

มันไม่มีวิจารณ ญาณ เท่าที่ควร เจ้าของเค้าถนุถนอมกันจะตาย

มันเลี้ยวสาดโค้งมั่ง ออกตัวล้อฟรีมั่ง เห้อ อยากให้พวกเจ้าของดีลเลอร์ รู้มั่งจังเลย

บ่นคับ

ถูกต้องเลยครับ ช่างบางคนในศูนย์ ย้ำ!!ว่าบางคน ซิ่ง ออกเอี๊ยด สาดโค้งกันในบริเวณศูนย์ด้านข้าง หรือหลังนั่นแหล่ะ โดยเฉพาะรถที่แต่งๆ มา

นี่โดนเค้า test drive กันหนำเลย เห็นมากับตา

เสียดายความรู้ความสามารถ  เพราะทำตัวเหมือนเด็กรับรถใน ร้านล้างรถราคาถูกเลย

ออฟไลน์ Eddy5659

ขึ้นกันศูนย์มากกว่านะครับ ศูนย์ที่ห่วยแตกก็อย่าไปเข้ามัน

ปกติตอนรับรถ พนักงานรับรถจะตรวจรอบคัน แล้วต้องแจ้งลูกค้าว่าพบตำหนิหรือไม่
ถ้าพบตำหนิจะมีการบันทึกและยืนยันกับลูกค้า หากไม่พบจะบันทึกว่าไม่มีปกติอยตำหนิ
พอรับรถพนักงานส่งมอบรถซึ่งส่วนใหญ่คือ QC จะตรวจสอบงานในขั้นต้น และตรวจรอบคันกับลูกค้าว่ามีความผิดปกติหรือไม่

ที่ผ่านผมได้รับการบริการอย่างนี้ตลอดจึงไม่มีปัญหา แต่หากพบปัญหาก็ต้องเจรจากับศูนย์ หากไม่ยอมก็ต้องร้องเรียนกันแหละครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ IncarRus

โดย,,, สามัญสำนึก ของศูนย์บริการแล้ว

ถ้ามีความเสียหายลักษณะนี้เกิดขึ้น เค้าน่าจะ
ออกหน้า รับผิดชอบแทนพนักงานไปก่อนอยู่แล้วครับ
โดยจะไปเคลียร์กับประกัน หรือซ่อมให้เอง หรือยังไง ก็สุดแล้วแต่
แล้วจะไปคาดโทษ หรือคิดค่าเสียหาย กับพนักงานคนนั้นอีกที
ก็เป็นเรื่องภายในครับ  ;)

Common sense ของคนเป็นหัวหน้า หรือเถ้าแก่ นะครับ  ;D

ออฟไลน์ Mr.Genie

• Newbie
  • *
เรียกเอาความเสียหายได้ทั้งตัวพนักงานและเจ้าของศูนย์บริการ ซึ่งกฎหมายได้คุ้นครองไว้ในเรื่องละเมิด ตาม ประมวลกฎหมายแพ่งและพาณิชย์ มาตรา 420 และ มาตรา 425

มาตรา 420    ผู้ใดจงใจหรือประมาทเลินเล่อทำต่อบุคคลอื่นโดยผิดกฎหมายให้เขาเสียหายถึงแก่ชีวิตก็ดี แก่ร่างกายก็ดี อนามัยก็ดี เสรีภาพก็ดีทรัพย์สินหรือสิทธิอย่างหนึ่งอย่างใดก็ดี ท่านว่าผู้นั้นทำละเมิดจำต้องใช้ค่าสินไหมทดแทนเพื่อการนั้น

มาตรา 425    นายจ้างต้องร่วมกันรับผิดกับลูกจ้างในผลแห่งละเมิดซึ่งลูกจ้างได้กระทำไปในทางการที่จ้างนั้น

ชัดเจนนะครับ พนักงานผิด 420 ส่วนเจ้าของศูนย์บริการผิด 425

คุณ sman ศูนที่ว่ามันสาขาไหนครับ????? รุมล้อมกันแบบนี้มันประสงค์ร้านจะรุมทำร้ายร่างกายแล้วนะ!!! ศูนที่ช่างสันดารโจรและผู้จัดการเอาแต่หลบแบบนี้ต้องประจานครับ เป้นผมยอมยอมให้มันรุมซะหน่อยแล้วฟ้องศาลออกทีวีให้พวกมันโดนจับทุกคนและปิดศูนย์หนีไปเลย มีที่ไหนวะทำของเราเสียหายแล้วพาพวกมาล้อม ถ้าเอาปืนมายิงขู่มันจะกล้าอยู่อีกไหมพวกนี้  >:(

ข้างบนบอกไปแล้วครับว่าเป็นศูนย์ไหนครับ แต่เรื่องก็ผ่านมา 2-3 ปีแล้วล่ะ ตอนนั้นทางรองผู้จัดการศูนย์ก็โทรมาขอโทษ และส่งจดหมายขอโทษมา แต่ไม่ได้ว่าว่าตัวเองผิดอะไร ในจดหมายแค่บอกทำให้เราไม่สะดวกแค่นั้นเอง

ศูนย์ที่ว่าก็อยู่ฝั่งธน ฝั่งตรงข้ามสถานที่ขายเศษผ้าเยอะๆ น่ะครับ (ตรงที่เขาเรียกว่าวัด........)

ออฟไลน์ moon_son

• Newbie
  • *

ข้างบนบอกไปแล้วครับว่าเป็นศูนย์ไหนครับ แต่เรื่องก็ผ่านมา 2-3 ปีแล้วล่ะ ตอนนั้นทางรองผู้จัดการศูนย์ก็โทรมาขอโทษ และส่งจดหมายขอโทษมา แต่ไม่ได้ว่าว่าตัวเองผิดอะไร ในจดหมายแค่บอกทำให้เราไม่สะดวกแค่นั้นเอง

ศูนย์ที่ว่าก็อยู่ฝั่งธน ฝั่งตรงข้ามสถานที่ขายเศษผ้าเยอะๆ น่ะครับ (ตรงที่เขาเรียกว่าวัด........)

ถ้าผมเจอมาล้อมผมแบบนี้ แถมมาท้าหลังศุนย์ วันรุ่งขึ้นเจอศาลเตี้ยแน่นอนครับ

ถือว่าพวกมากแล้วทำกร่าง ไม่ไหวไม่ไหว