ผู้เขียน หัวข้อ: คืนนี้มีใครจะนั่งดูคนค้นคน ตอน "ลุง500" เป็นเพื่อนผมบ้างมั้ยครับ  (อ่าน 6096 ครั้ง)

ออฟไลน์ ฮิ ฮิ้วววว!!~~~

• Full Member
ตามหัวข้อเลยครับ 

มาลงชื่อนั่งดูกันเป็นเพื่อนกันมั้ยครับ  ^_^
Master Degree of Science Program in Animal Science
Department of Animal Production Technology
Faculty of Agricultural Technology
King Mongkut’s Institute of Technology Ladkrabang (KMITL)

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Hero Member
  • Let's get back to '94.
ดูงานไมเคิลง่ะ

:'(

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ ป...ป่าน Love U

• You'll Never Walk AGAIN
    • Thai Washer Car Club
แล้วพรุ่งนี้จาตื่นไหวมั๊ยเนี่ย

มีแต่อะไรน่าดูๆๆ ทั้ง ตี10, ลุง500, งานไมเคิล
ใจเล็กๆ มันเจ็บลึกๆ อยู่ลับๆ กับสิ่งลวงๆ รอยน้ำค้างเพียงหยดเล้กๆ หล่อเลี้ยงไว้ให้อยู่ต่อไป

ออฟไลน์ ฮิ ฮิ้วววว!!~~~

แล้วพรุ่งนี้จาตื่นไหวมั๊ยเนี่ย

มีแต่อะไรน่าดูๆๆ ทั้ง ตี10, ลุง500, งานไมเคิล

มีชิงร้อยชิงล้านด้วยนี่หน่า   

ผมลืมไปเลย!!!
Master Degree of Science Program in Animal Science
Department of Animal Production Technology
Faculty of Agricultural Technology
King Mongkut’s Institute of Technology Ladkrabang (KMITL)

ออฟไลน์ ☺????☺

• Sr. Member
ผมครับ  ;D ;D ;D รอดูลงตั้งแต่เมื่อวาน 5555+  จำวันผิด  :P :P

ออฟไลน์ aUNg-pAo

• Jr. Member
  • **
ดูครับ พอดีได้ FWD  mail มาชวนดูพร้อมรายละเอียดของลุงคนนี้ยาวเยียด ก็เลยต้องดูซักหน่อยครับ
สงสัยรายการคนค้นคนใช้วิธี PR แบบใหม่โดยการ mail ชวนให้คนดูดูรายการ เยี่ยมครับเยี่ยม

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ผมไม่ทราบว่า เขาเป็นใครหนะครับ

ออฟไลน์ mcat231032

ผมดูครับ

ลูงแกได้ wave 110i ด้วยครับ

honda ใจถึงจริงๆเลย

ออฟไลน์ aUNg-pAo

• **
ดูแล้วเมื่อคืนครับ เอามาเล่าให้ฟังคร่าวๆ ก็คล้ายๆกับชีวิตพี่ J!MMY แหละครับ
คือ ลุงแกเคยเป็นกุ๊กอยู่ที่ USA เงินเดือนเดือนนึงหลักแสน แต่พอทำไปเรื่อยๆเริ่มรู้สึกว่า
ชีวิตเราจะมีแค่นี้เหรอ แค่การหาเงินให้ได้มาครอบครองเยอะๆๆๆ แล้วเรามีความสุขกับมันเหรอ
อยู่ในที่ที่ได้เงินเยอะ แต่ผู้คนที่รอบล้อม ล้วนมีแต่การแก่งแย่งชิงดี ไม่มีน้ำใจ ดูถูกเหยียดหยาม ชิงดีชิงเด่น.....ชีวิตเราต้องการอย่างนี้เหรอ
ลุงแกก็เลยกลับมาบ้านที่เมืองไทยแล้วใช้เงินที่หาได้ตอนอยู่ USA ในการท่องเที่ยวไปในที่ที่แกอยากไป ด้วยมอไซค์1 คัน
ในมอไซค์ก็จะมีทุกอย่างตั้งแต่ ขัน ชาม เตา สบู่ ยาสีฟัน วิทยุ Notebook กาแฟพร้อมที่ชง กล้อง และอื่นๆเท่าที่จำเป็นสำหรับการใช้ชีวิต
ทุกที่ที่ไป ลุงแกก็จะถ่ายรูปแล้วเอาไปลงที่ห้อง Blue Planet ใน Pantip.com (ผิดกฎไม๊หว่า พิมพ์คำนี้.....ล้อเล่นคับ อิอิ) แล้วก็เริ่มมี Fanclub
เข้ามาติดตามผลงานว่าลุงแกไปเที่ยวที่ไหนมาบ้างไปพบเจออะไรมาบ้าง (เหมือนพี่ J!MMY ไม๊) ชาวบ้านในแต่ละที่ที่ไปมีน้ำจิตน้ำใจยังไง
แล้วแกได้อะไรบ้างจากที่ที่แกไป.......
เมื่อวานดูแล้วก็ได้ข้อคิดมาอย่างนึงครับ ชีวิตเราก็แค่ 1ชีวิต จะมีเงินเป็นล้านหรือมีแค่ไม่กี่ร้อย จะกินของแพงแค่ไหน สุดท้ายก็คือ 1 อิ่มเท่ากัน
จะนอนเตียงหรูขนาดไหน สุดท้ายก็ใช้พื้นที่ในการนอนเท่ากัน แล้วทำไมเราถึงต้องไปไขว่คว้าให้ทุกๆอย่างมาเป็นของเรา
สู้เราใช้ชีวิตอย่างที่เราอยากใช้ ทำทุกอย่างที่อยากทำ ไปทุกที่ที่อยากไป แล้วใช้ชีวิต 1 ชีวิตของเราให้คุ้มค่า แค่นี้ชีวิตนี้ก็คุ้มแล้ว...............

ออฟไลน์ Preceda2

ดูแล้วเมื่อคืนครับ เอามาเล่าให้ฟังคร่าวๆ ก็คล้ายๆกับชีวิตพี่ J!MMY แหละครับ
คือ ลุงแกเคยเป็นกุ๊กอยู่ที่ USA เงินเดือนเดือนนึงหลักแสน แต่พอทำไปเรื่อยๆเริ่มรู้สึกว่า
ชีวิตเราจะมีแค่นี้เหรอ แค่การหาเงินให้ได้มาครอบครองเยอะๆๆๆ แล้วเรามีความสุขกับมันเหรอ
อยู่ในที่ที่ได้เงินเยอะ แต่ผู้คนที่รอบล้อม ล้วนมีแต่การแก่งแย่งชิงดี ไม่มีน้ำใจ ดูถูกเหยียดหยาม ชิงดีชิงเด่น.....ชีวิตเราต้องการอย่างนี้เหรอ
ลุงแกก็เลยกลับมาบ้านที่เมืองไทยแล้วใช้เงินที่หาได้ตอนอยู่ USA ในการท่องเที่ยวไปในที่ที่แกอยากไป ด้วยมอไซค์1 คัน
ในมอไซค์ก็จะมีทุกอย่างตั้งแต่ ขัน ชาม เตา สบู่ ยาสีฟัน วิทยุ Notebook กาแฟพร้อมที่ชง กล้อง และอื่นๆเท่าที่จำเป็นสำหรับการใช้ชีวิต
ทุกที่ที่ไป ลุงแกก็จะถ่ายรูปแล้วเอาไปลงที่ห้อง Blue Planet ใน Pantip.com (ผิดกฎไม๊หว่า พิมพ์คำนี้.....ล้อเล่นคับ อิอิ) แล้วก็เริ่มมี Fanclub
เข้ามาติดตามผลงานว่าลุงแกไปเที่ยวที่ไหนมาบ้างไปพบเจออะไรมาบ้าง (เหมือนพี่ J!MMY ไม๊) ชาวบ้านในแต่ละที่ที่ไปมีน้ำจิตน้ำใจยังไง
แล้วแกได้อะไรบ้างจากที่ที่แกไป.......
เมื่อวานดูแล้วก็ได้ข้อคิดมาอย่างนึงครับ ชีวิตเราก็แค่ 1ชีวิต จะมีเงินเป็นล้านหรือมีแค่ไม่กี่ร้อย จะกินของแพงแค่ไหน สุดท้ายก็คือ 1 อิ่มเท่ากัน
จะนอนเตียงหรูขนาดไหน สุดท้ายก็ใช้พื้นที่ในการนอนเท่ากัน แล้วทำไมเราถึงต้องไปไขว่คว้าให้ทุกๆอย่างมาเป็นของเรา
สู้เราใช้ชีวิตอย่างที่เราอยากใช้ ทำทุกอย่างที่อยากทำ ไปทุกที่ที่อยากไป แล้วใช้ชีวิต 1 ชีวิตของเราให้คุ้มค่า แค่นี้ชีวิตนี้ก็คุ้มแล้ว...............
โดนมากครับ ชีวิตที่เรียบง่าย คือคำตอบของความสุข ;D
2009 Volvo S60 D5
2010 Honda CRV 2.0
2011 Subaru Impreza 2.0R MT {R.I.P.}
2014 Harley-Davidson Sportster Iron 883
2015 Honda HR-V

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
OK ขอบคุณครับ

ผมไม่ได้เข้าพันทิบไปนานมากมายนักหนาแล้ว
และไม่ได้สนใจ หรือใส่ใจ ใครรู้อะไรในสมาชิกที่นั่นมานานแล้ว ครับ

ชีวิต ลุง 500 ไม่ได้คล้ายอะไรกับผมเลย แตกต่างกันอย่างสิ้นเชิง

และเป็นชีวิต ที่ได้รู้จักคุณค่าของการมีชีวิตอยู่...

เท่าที่อ่านมา เพียงแค่พารากราฟข้างบนนี้เท่านั้น ลุงเขาน่านับถือดีนะครับ

(ส่วนบลูแพล็นเน็ต ขอไม่พูดถึง เพราะมันเป็นถิ่นของ..คนบางคน...เขา....)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2009, 16:17:34 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ flyboy

• **
 ชีวิตเราก็แค่ 1ชีวิต จะมีเงินเป็นล้านหรือมีแค่ไม่กี่ร้อย จะกินของแพงแค่ไหน สุดท้ายก็คือ 1 อิ่มเท่ากัน
[/quote]

อันนี้ชอบมากครับ กำลังกลุ้มใจเรื่องงานพรุ่งนี้อยู่เลย มาอ่านเจอก็เลยคิดได้ว่ามัวแต่กังวลกับเรื่องวันหน้าจนลืมชีวิต ณ ขณะนี้ไปได้ไง