ผู้เขียน หัวข้อ: ++เรื่องที่จะไปไดโน่วันที่ 11 อาจต้องขอระงับก่อนนะครับ++  (อ่าน 8342 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
เข้ามาบอกไว้ก่อนเพราะกลัวเดี๋ยวมีคนไปรอเก้อ

เหตุผล

จำนวนรถที่ไปค่อนข้างน้อยครับ ไม่สามารถรวมไปในลักษณะคลับได้ จะทำให้เราไม่ได้ราคา 599 บาทตามที่บอกไว้
และถ้าเป็นวันเสาร์-อาทิตย์ ปกติจะคิดราคา 1,399 บาทครับ

ผมคิดว่าถ้าเราจะไปกันสนุกๆ แต่คนน้อยจ่ายเยอะ พวกเราที่ไปหลายคนก็เป็นวัยเรียนกัน คงจะไม่เหมาะถ้าต้องจ่ายกันเต็มๆ
เอาเป็นว่าคงต้องขอเลื่อนไปก่อน เพราะตอนนี้นับรถที่จะวัดจริงๆได้แค่ 5 คันครับ ขั้นต่ำที่จะรับโปรโมชั่นนี้ได้ ตามที่คุณ Signifer เคยบอกไว้ใน Tiida Club รู้สึกว่าต้อง 10 คันขึ้นไป

ผมเองก็พยายามบอกพรรคพวกที่ mahidol คลับ แต่ก็คงไม่มีใครมากัน ดังนั้นคงต้องขอยุบไว้ก่อน ไว้ว่ากันอีกทีครับ

ขอบคุณครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ BnN

โอเครไม่มีปัญหา
คราวหน้าคราวหลังเมื่อไหร่ก็ได้เด้อ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ก็คงต้องระงับก่อนจริงๆละครับ

นี่ตั้งใจว่า จะ โผล่ไปแบบ ไม่ให้ตาแพน ได้รู้เนื้อรู้ตัวมาก่อนว่า โผล่ไป

แต่ถ้าเป็นแบบนี้ คงต้องยกเลิก

แพน เอ้ย พี่บอกแล้ว ว่าคนในเว็บเราเนี่ย ส่วนใหญ่ แปลก

คือ ถนัด และชอบ อ่านอย่างเดียว
แต่ ประเภทว่า เปิดโอกาสให้มีส่วนร่วม ไม่ชอบมาร่วมกัน

เพราะฉะนั้น บอกได้เลยว่า

เหตุการณ์นี้ รวมทั้ง ครั้งก่อนๆ ก็จะมีผล ต่อการคิด ในการจัดกิจกรรมของเว็บเรา ในอนาคต อย่างแน่นอนครับ
ถ้าคนมาร่วมน้อยแบบนี้ ผม เอง ก็คงคิดหนักๆ ว่า ไม่ควรจะจัดกิจกรรมใดๆ ประเภท นัดพบปะ กัน มาเจอหน้ากัน กับสมาชิกเรา อย่างแน่นอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2009, 23:07:58 โดย J!MMY »

ขอแย้งนิดนะ

ถ้าผมจะจัดอีก ผมก็จะจัด ผมไม่เชื่อว่าความตั้งใจจะแพ้ไสยศาสตร์

ยังมีคนอีกจำนวนหนึ่งที่มาวันเสาร์ไม่ได้เพราะติดเรียน และกลุ่มนั้นกลับเป็นกลุ่มที่มีแนวโน้ม
จะยอมขึ้นวัดม้าบนแท่นจริงๆมากกว่า  คือเขาไม่ใช่ว่า "ไม่ชอบ"ที่จะมาร่วม แต่เราต้องดูวัน กับเวลา
มันใช่วันกับเวลาที่เขามาได้หรือเปล่า เราจัดเวลาเอาใจทุกคนเป็นรอบๆเหมือนหนังไม่ได้หรอก

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
พูดกันตรงๆเลยนะแพน

โดยส่วนตัว เราเข็ด...

ในอดีตที่ผ่านมา กี่ครั้งมาแล้ว ที่พอเราจัดอะไรเอง แล้วมันไม่เคยสำเร็จ
หรือมีคนมาร่วมงานเยอะแยะหนักหนา

AIS เอง ก็เคยหลงผิด จัดให้เรามาเมื่อ มีนาคม ปีที่แล้ว แพน ก็อยู่ในเหตุการณ์ โทษทีเถอะ ขนาด เจ้ากล้วย มันยังไม่มาดูเลย!
แล้ววันนั้น คนดูหนะ แค่... โทษทีเถอะ ถ้าไม่นับพวกเรา มีแค่ 3 หรือ เอาง่ายๆคือ ไม่ถึง 10!!

สมัยก่อน แจกบัตร Motor Expo  มีคนมารับ แค่ คนเดียว ขอย้ำ คนเดียวเท่านั้น

ต่อให้เป็นบัตร Motor Show ต่อให้เรามาทัน ในเย็นวันนั้น ก็จะมีคนอยากมาเจอกันแค่ 2 คน เท่านั้น

และ ในคราวนี้ เอารถขึ้นไดโน อีกละ...

แพน เรายืนยันว่า อยากลองอีกไหม? อยากลองเสี่ยง
แต่ อีกใจ หนึ่ง บอกเลยว่า เข็ดแล้ว

แพนทำให้ดูหน่อยสิ มีทติ้งเว็บเรา แล้วคนอยากมาเจอพวกเรา อย่างน้อยๆ ขอเกิน 30 คน ขึ้นไปหนะ
โดยไม่เอาพวกเรากันเอง นะ ไม่นับ The Coup Team ไม่นับ MU Club ของแพน ไม่นับ พรรคพวกเพื่อนฝูงของพี่นะ

ถ้าทำได้ จะยอมให้เตะตูดคืน 1 ที แต่ไม่ต้องเอาแบบแรงจน เอ่อ.....อย่างคราวนั้นที่เราพลั้งเผลอละกันนะ แหะๆ

อ้อ แต่ถ้า มีทติ้ง คราวนี้ ไม่ถึง 15 คน อีก....

แพนจะล้มเลิกมะ?

นี่ไม่ใช่การเลือกตั้งเป็น สส. สก. สบมยห. หรืออะไรก็ตามแต่

อย่าว่าแต่อื่นใดเลย คนอย่างพี่ ขนาดลงสมัคร สภานักเรียน สมัยเรียน ม ปลาย ทำแทบตาย ทำป้ายหาเสียงเอง
ก็ยังโดนคนมาฉีกมันทิ้ง และ แน่นอน สอบตกคร้าบบบบ คะแนน ไม่มีใครเลือกเลยมั้ง ถ้าจำไม่ผิด

บอกแล้ว แพน เชื่อเหอะ ว่าเราไม่มีดวงในเรื่องพวกนี้จริงๆ

ดวงของพี่ มันคือ ดวงที่ต้องทำงานหนักหนาสาหัสกว่าชาวบ้านเค้า (หวะ)

:-\
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2009, 01:58:40 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
แพน กับจิมมี่ ใจเย็นๆ คือเท่าที่ดูลักษณะคนที่ออนไลน์จะค่อนข้างเอนไปทางวัยรุ่นหน่อย เด็กๆหน่อย
ดังนั้นกิจกรรมประเภทนี้มันพูดยากจัง เพราะบางคนยังไม่มีรถด้วยซ้ำไป บางคงก็ไม่ได้หมกมุ่นความแรงเหมือนเราๆ่ท่านๆ

ดังนั้นบางอย่างต้องให้เวลาพอสมควรครับ ตอนอาร์ตจะจัดนี่ยังดิวกันเป็นเดือนเลย กว่าจะได้ยอด ไหนจะกำลังภายในอีก
ก็เลยอยากให้กำลังใจ ว่าใจเย็นๆ ค่อยเป็นค่อยไป ส่วนเรื่องนัดมิตติ้งหมูกระทะ กินข้าว อะไรทำนองนี้ ผมว่าคงจะตอบรับได้ดีกว่า

แต่แพน กูอยากจะร้องไห้ขอโทษเมิงจริงๆ กูลืมโทรหาน้องนิดที่ ออโต้คาร์ ว่ะ....มัวแต่ยุ่งๆเรื่องหอพักอ่ะ
เดี๋ยวจะฝากน้องที่ทำร้าน Ultimate Wash ในออโต้คาร์ไปถามให้เรื่องอัตราค่าบริการ ส่วนลดต่างๆ นานา ให้ก่อน

ว่ามีกฎเกณฑ์เปลี่ยนแปลงยังไงบ้างแล้วจะโทรบอกนะครับ ใจเย็นเรื่องเสียตังค์ได้เสียกันแน่ๆ
รอบนี้ขอเวลาหน่อยจะชวนเพื่อนๆ ในกลุ่มเปอโยต์ โอเปิ้ล ซาบ วอนโซน ทีด้า ชวนแม่งให้หมด.....
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Arado_kung

เหอๆ ใจเย็นๆครับคุณจิมมี่่ ผทเชื่อว่ามี meeting เนี่ยทุกคนอยากไปหมดแหละครับ แต่เงื่อนไขที่สำคัญคือเวลาว่างน่ะแหละครับ ตัวผมเองนั้นวันที่ 11 ก็ไม่รู้ตัวเองเหมือนว่าจะว่างหรือเปล่าเพราะงานผมมันไม่ได้หยุดเสาร์-อาทิตย์แน่นอนเหมือนชาวบ้านชาวช่องเขา

ออฟไลน์ Preceda2

• Sr. Member
จากประสบการณ์ที่เคยมีส่วนร่วมในการจัดงานมีตติ้งหลายๆงานนะครับ
หลายๆงาน เปิดกระทู้ไว้ลงชื่อ สุดท้ายเหลือไม่กี่คน
แต่อย่างว่าล่ะครับ เท่าที่เจอมา ถ้าจัดงานช่วงวันอาทิตย์ รู้สึกว่าคนจะไปกันเยอะนะครับ ไม่รู้สิ ผมว่าวันเสาร์บางคนอาจจะไม่ว่างครับ
2009 Volvo S60 D5
2010 Honda CRV 2.0
2011 Subaru Impreza 2.0R MT {R.I.P.}
2014 Harley-Davidson Sportster Iron 883
2015 Honda HR-V

ออฟไลน์ birm@productive

เข้ามาบอกไว้ก่อนเพราะกลัวเดี๋ยวมีคนไปรอเก้อ

เหตุผล

จำนวนรถที่ไปค่อนข้างน้อยครับ ไม่สามารถรวมไปในลักษณะคลับได้ จะทำให้เราไม่ได้ราคา 599 บาทตามที่บอกไว้
และถ้าเป็นวันเสาร์-อาทิตย์ ปกติจะคิดราคา 1,399 บาทครับ

ผมคิดว่าถ้าเราจะไปกันสนุกๆ แต่คนน้อยจ่ายเยอะ พวกเราที่ไปหลายคนก็เป็นวัยเรียนกัน คงจะไม่เหมาะถ้าต้องจ่ายกันเต็มๆ
เอาเป็นว่าคงต้องขอเลื่อนไปก่อน เพราะตอนนี้นับรถที่จะวัดจริงๆได้แค่ 5 คันครับ ขั้นต่ำที่จะรับโปรโมชั่นนี้ได้ ตามที่คุณ Signifer เคยบอกไว้ใน Tiida Club รู้สึกว่าต้อง 10 คันขึ้นไป

ผมเองก็พยายามบอกพรรคพวกที่ mahidol คลับ แต่ก็คงไม่มีใครมากัน ดังนั้นคงต้องขอยุบไว้ก่อน ไว้ว่ากันอีกทีครับ

ขอบคุณครับ

ถ้าขึ้นไดโน่ไม่แพง เผลอๆ Splenditz อาจจะขอแจมนะพี่ หัวหน้าแก๊งมันกลับมาแล้วคับ
ประวัติ
รถ 11 คัน
ยาง 14 รุ่น

เรื่องจัดมีตติ้ง ผมไม่เคยมีปัญหา เพราะไม่ได้เอาตัวเอาเงินอะไรไปผูกอยู่แล้ว ฉะนั้นถามหน่อยว่าเราเสียอะไรไปหรือยัง? ผมยังไม่ได้บอกเลยว่าจะทุ่มเงินจัดงาน 20,000-30,000บาทเสร็จแล้วเหลวเป๋วไม่มีใครมา เจ๊งกะบ๊งหรือเปล่า ก็ไม่ใช่ งานครั้งนี้ที่ผมล้มไป ยังไม่มีใครเสียเงินสักบาทเดียว

อีกอย่างนึง ผมถามหน่อยว่าทำไมเหรอที่การจะพบกับใครสักคนมันต้อง 15 คน 30 คน ผมว่าจำนวนมันไม่ได้สำคัญว่าต้องมากขนาดนั้น ผมมองที่ Quality ของการได้มาพบกันมากกว่าว่าวันนั้นคนที่มาเพียงหยิบมือน่ะได้เริ่มสร้างความสัมพันธ์กันไว้หรือเปล่า

ถ้า JIMMY ไม่สบายใจ เพราะคิดว่าตัวเองไม่มีดวงด้านนี้ ก็ดูสิว่างานนี้ผมเป็นคนชวน เป็นคนเริ่มทุกอย่าง ไม่ใช่ JIMMY ก็ใช่ว่าจะมีคนมาเยอะ แล้วไง? ครั้งหน้ายังมีอีกจะจัดก็จัดได้ แต่อย่างที่บอกว่าจัดมีตติ้ง เราก็เป็นประเภทนัดเจอกันเฉยๆ ค่าใช้จ่ายต่างๆทุกคนที่มาเขาก็รับผิดชอบ กันเองอยู่แล้ว เราไม่ได้เสียอะไรนี่ครับ

ผมไม่คิดว่าผมมีเกณฑ์วัดผลมาตรฐานใดๆที่จะต้อง perform ให้ใครดูครับ ผมแค่จัดกลุ่มคนที่อยากทำอะไรสักอย่าง แล้วถ้าคนครบ มาได้ ก็มา มาไม่ได้ก็ไม่เป็นไร แต่ผมรู้แค่ว่าถ้าอีกสิบปีนับจากนี้เราไม่เคยชวนเพื่อนๆเราในนี้ไปไหนมาไหนด้วยกันเลย แล้วเราจะหาโอกาสไหนมารู้จักเขาล่ะครับ

ออฟไลน์ aUNg-pAo

• Jr. Member
  • **
ก็ขอพูดในฐานะคนที่เข้ามาอ่าน web คนนึงนะครับ web นี้ผมเข้าทุกวันจนเป็นเหมือนสารเสพติดไปแล้ว เช้า 1 ครั้งก่อนเริ่มงาน เย็น 1 ครั้งก่อนนอน
แต่ถ้าวันไหนใกล้จะลงแดง ก็เข้าหลายครั้งหน่อย ผมชอบเค้ามาอ่านเรื่องราวความเป็นไปของแวดวงรถ ค่ายไหนจะออกรุ่นใหม่เมื่อไหร่
ค่ายไหนมีเทคโนโลยีอะไรใหม่ๆมานำเสนอบ้าง ค่ายไหนยอดขายร่วงแล้วกู่ไม่กลับ ประวัติศาสตร์รถแต่ละรุ่นเป็นยังไง แอร์ตรูใกล้พังแล้วทำไงดี.......

ถ้าถามผมว่า ไปไดโน่ไม๊ ...........(คืออะไรอ่ะ? ไปดูไดโนเสาร์ที่พิพิธภัณฑ์เหรอ)

รถรุ่นนี้ใช้เครื่องยนต์รหัสอะไรอ่ะ ใช้ปีกไฟฟ้าเปล่า..........(ไม่รู้!!! ตรูขับเป็นอย่างเดียว)

เครื่องของรุ่นนี้อืดนะ จะซื้อเหรอ........(เงินตรู ตรูชอบ ใครจะทำไม)

ที่จะบอกก็คือ ผมไม่ใช่พวกบ้ารถ ผมไม่ได้รู้เรื่องเครื่องยนต์อะไรเลย ซ่อมรถเองก็ไม่เป็น ขับเป็นอย่างเดียว(กับล้างเองถ้าไม่ขี้เกียจ) ผมแยกไม่ค่อยได้ชัดเจน
ว่าอะไรอืดไม่อืด อะไรนิ่มอะไรแข็ง และ ฯลฯฯฯฯฯฯฯฯ

เท่าที่ผมรู้มีแค่ ชอบรุ่นเนี้ย สวยดี ดูแล้วถูกโฉลก.......เนี่ยผมรู้แค่เนี้ยแหละ

และผมคิดว่าคนที่เป็นสมาชิกของ web นี้ และเป็น fan club ของ web นี้ และก็เป็นแบบผมด้วย มีเยอะ...เยอะ...เยอะ...
ตอนสมัยโน่นที่อ่านพี่ J!MMY ใน pantip.com(นามสมมุติ) วิธีการอ่าน webbord รัชดาใน 1 วันนั้นง่ายมากและเร็วมากครับ ก็แค่ search คำว่า J!MMY
แล้วดูว่าพี่ไปตั้งกระทู้และไปตอบกระทู้ไว้ที่ไหนบ้าง แล้วก็เข้าไปอ่าน จบ... นอกนั้นไม่อยากอ่านอ่ะ อ่านแล้วจิตตก และก็เริ่มเอาไปเล่าให้ที่ทำงานฟัง
ว่ามีคนชื่อ J!MMY อยู่ใน web pantip(นามสมมุติ).......คนเนี้ยเป็นเจ้าพ่อแห่งรถเลย sell คนไหนมาบอกว่าแกพูดจาไม่ดีไม่เป็นกลางไม่ยอมcheerรถให้
แกต่อสายตรงถึง MD เลย sellคนนั้นต้องรีบออกมาขอโทษเลยว่ะ.......เพื่อนทุกคนก็ถึงกับอึ้ง......โห มีคนอย่างงี้ด้วยเหรอว่ะ...สุโค่ยมาก(ไม่รู้แปลว่าอะไร เห็นลุง500เมื่อคืนพูดคำนี้)

และผมก็เลยรู้สึกว่า J!MMY เนี่ย สุดยอดว่ะ เป็นใครไม่รู้แหละ อายุเท่าไหร่ไม่รู้แหละ หน้าตาเป็นไงไม่รู้แหละ
ปากหวาน(นามสมมุติของคำว่าปากหมา)จริงหรือเปล่าไม่รู้แหละ .......แต่สุดยอดว่ะ
(จนได้มาเจอหน้าพี่J!MMYครั้งแรก เป็นท่านั่งอยู่บน cab ของ NAVARA พร้อมทำปากมู่มู่..............เนี่ยเหรอว่ะ J!MMY........จริงเด่ะ)

และก็เลยตามอ่านมาเรื่อยๆ จาก pantip(นามสมมุติ) caronline(นามจริง) จนถึง headlightmag
ได้รับรู้เรื่องราวการผจญภัยกับเหล่าพญามารอย่างตื่นเต้น ที่เกิดขึ้นผ่านการอ่านจากใน web จนต้อง copy ไปให้เพื่อนที่ทำงานอ่านกัน
และก็แอบเป็นลูกหม้อให้กำลังใจอยู่ห่างๆ (พร้อมกับ cheer อยู่ในใจว่า อย่าไปยอมมันนะพี่.......สู้โว๊ย สงครามยังไม่จบอย่าเพิ่งนับศพทหาร)
และก็เลยได้ข้อคิดที่เคยได้ยินตอนเด็กๆและก็ลืมมันไปแล้ว ขึ้นมาในหัวว่า......."ไม่ฉลาดเลย ที่จะเสียเวลาคุยกับคนโง่" และก็จริงๆน่ะแหละ
ยิ่งเถียงก็ยิ่งเปลืองตัว ยิ่งแก้ตัวมารทั้งหลายก็บอกว่าแก้ต่าง ยิ่งชี้แจงมันก็บอกว่าเราไม่ยอมความ ยิ่งพยายามก็ยิ่งเจ็บตัว (คล้องจองดีว่ะ เหมือนกลอนยังไงไม่รู้)

แต่อยากจะบอกว่าโลกกลมจังเลยว่ะพี่ วันก่อนตอนที่อ่านการแนะนำตัวของเหล่า The Coup ใน 4 เดือนที่ผ่านมา ปรากฎว่า................
เฮ้ยยยยยยย ไอ้เนย..........ตรูรู้จักกกกกกก เคยประชุมเรื่อง ELN ด้วยกันที่ทำงาน โลกกลมว่ะ มันเป็น 1 ใน The Coup หรือว่ะเนี่ย

ถึงว่าเด่ะ.......
.
.
.
.
.
.
วันก่อนที่ประชุมด้วยกัน มันบอกขึ้นมาว่า ถ้าใครใช้ Mazda อยู่แล้วมีปัญหากับศูนย์บริการ มาบอกได้เดี๋ยว clear ให้.......

(โห ไอ้นี่เป็นใครว่ะ โคตรโอ่เลย.........)
.
.
.
.
.
พอมารู้ว่ามันเป็น 1 ใน The Coup.....................เออ ว่ะ!!!  ตรูเชื่อเมิงแล้ว

(เดี๋ยวประชุมกันครั้งหน้า ต้องไปทักหน่อยแล้ว ตรูเนี่ยแหละ อ่าน web เมิงทุกวัน)

สรุป สุดท้าย........... meeting เรื่องความแรงของรถ ถกกันเรื่องเครื่องยนต์ เอาแรงม้ามาโชว์กัน ผมคงไม่ใช่ทางนี้
แต่ถ้านัดเจอพูดคุยเรื่องไร้สาระ update ข่าวคราวแวดวงรถบ้างนิดหน่อย กินข้าวขำขำ ถ้าอย่างเงี้ยไปแน่ครับ
จะขอไปลูบๆคลำๆเอาแป้งโรย พี่ J!MMY ซะหน่อย จะได้เป็นสิริมงคลแก่ชีวิต(และก็ได้เลขเด็ดกลับบ้านด้วย)

ลองจัดดูครับ คนที่เป็นแบบผม มีอีกเยอะ........I am aUNg-pAo.......

ขอบคุณครับ คุณอั่งเปา ผมว่าของผมยาวแล้ว ของคุณยาวกว่าของผมอีก (ข้อความ)

ผมไม่ได้ซีเรียสเรื่องที่นัดไปไดโน่ครับ อันที่จริงแม้เราอาจจะไม่ถนัดเรื่องเทคนิค (ผมก็ไม่ถนัดเทคนิค)
ใจความสำคัญคือ ได้มีโอกาสเจอกัน เอาเป็นว่าเห็น login นี้ปั๊บ เรานึกหน้าเขาออก นึกชื่อเล่นเขาออกอะไรทำนองนี้น่ะครับ

จริงๆผมแค่คันมือ อยากไปวัด แต่จะไปคนเดียวก็กระไรอยู่ ลองคิดดูแล้วจึงมาโพสท์ชวนเพื่อนๆในนี้เผื่อมีคนสน
ถ้าถามว่าสมมติไม่มีใครไปเลย แต่ยังไดโน่ด้วยราคาโปรโมชั่นได้ ผมก็ไปครับ แต่พอดีเราคงดีลราคาดังกล่าวให้ไม่ทันกำหนด จริงๆ ผมจะเงียบเนียนไปเลย แล้วโทรบอกเพื่อนๆเฉพาะในกลุ่มเอาก็ได้ แต่ที่ต้องโพสท์บอก เพราะผมกลัวว่าเดี๋ยวจะมีท่านสมาชิกที่ผ่านไปเที่ยวแถวๆนั้นแล้วไม่เจอ จะด่าผมเอา เท่านั้นเองแหละครับ

ลืมบอกขอบคุณคุณอาร์ต Signifer ที่ช่วยเป็นธุระประสานงานให้ ผมเห็นด้วยกับอาร์ตว่าเราควรจะรวมกันไปพร้อมๆกับคลับอื่น เพื่อให้ได้จำนวนที่สามารถดีลเอาราคาพิเศษได้ จะดีกว่าสำหรับทุกคน รวมทั้งตัวเราเองด้วย
ดังนั้นถ้าจะมี saab-scot มา หรือเปอโยต์มาด้วยก็จะยินดีมาก เพราะอย่างครั้งที่แล้วที่ไป ก็ได้เห็น และได้รู้ของดีอีกเยอะ แต่อาร์ต..พี่จุ๊บไม่อยู่ที่นั่นแล้วนะ บอกไว้ก่อน

ออฟไลน์ Prayuth J

• Newbie
  • *
ผมก็คล้ายๆ กับคุณ aUNg-pAo ล่ะครับ

ติดตามผลงานของคุณจิมมี่มาตลอด

มีโอกาสได้อีเมล์ถามความเห็น

ได้โทรศัพท์คุยกัน ได้แบ่งปัน แคตตาล๊อก ให้คุณจิมมี่ เพราะมั่นใจว่า แกคงจะเก็บไว้ใช้ รักษาอย่างดี

ถ้านัดเจอกัน คุยเรื่องรายละเอียดรถ แต่งรถ แบบเทคนิคมากๆ วิชาการมากๆ ผมก็ไม่ถนัดเหมือนกันครับ

ถ้านัดเจอกัน กินข้าว คุยกันสัพเพเหระ ผมยินดีครับ

สังคมในโลกไซเบอร์ มีคนหลายประเภท หลายแบบ อย่าเอามาคิดมาก ปวดหัวเปล่าๆ ครับ

ออฟไลน์ Newhang

การที่ไม่ประสบความสำเร็จเรื่องมิตติ้ง ผมมองว่ามันน่าน้อยใจอยู่เหมือนกันครับ  แต่ผมอยากให้มองว่าจริงๆมันไม่ได้ขนาดนั้น อย่างผมเองอยู่ต่างจังหวัด ผมจะไปได้ยังไง ไม่ว่างล่ะเรื่องนึง รถล่ะ เวลาล่ะ มันยากครับที่มันจะมาเจอกัน

แต่ถ้าวันใดผมอยู่กทม. แล้วผมว่าง มีรถ   ผมไปแน่ เชื่อผมสิ  แต่วันนั้นของผมบอกว่านานถ้าไม่มีอะไรดีๆมาเปลี่ยนชีวิตผม

ออฟไลน์ tori_98

• Newbie
  • *
    • Maoyokgang
ถ้ามี meeting เกิดขึ้น ผมจะไปด้วยจ้า ;D

ออฟไลน์ ekimike

• Jr. Member
  • **
  • ???
อยากไป meeting คับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

แต่อยากจะบอกว่าโลกกลมจังเลยว่ะพี่ วันก่อนตอนที่อ่านการแนะนำตัวของเหล่า The Coup ใน 4 เดือนที่ผ่านมา ปรากฎว่า................
เฮ้ยยยยยยย ไอ้เนย..........ตรูรู้จักกกกกกก เคยประชุมเรื่อง ELN ด้วยกันที่ทำงาน โลกกลมว่ะ มันเป็น 1 ใน The Coup หรือว่ะเนี่ย

ถึงว่าเด่ะ.......
.
.
.
.
.
.
วันก่อนที่ประชุมด้วยกัน มันบอกขึ้นมาว่า ถ้าใครใช้ Mazda อยู่แล้วมีปัญหากับศูนย์บริการ มาบอกได้เดี๋ยว clear ให้.......

(โห ไอ้นี่เป็นใครว่ะ โคตรโอ่เลย.........)
.
.
.
.
.
พอมารู้ว่ามันเป็น 1 ใน The Coup.....................เออ ว่ะ!!!  ตรูเชื่อเมิงแล้ว

(เดี๋ยวประชุมกันครั้งหน้า ต้องไปทักหน่อยแล้ว ตรูเนี่ยแหละ อ่าน web เมิงทุกวัน)

งานเข้าซะแล้ว...
บอกพี่ J!MMY แล้วใช่มั้ย ว่าไม่ให้เอารูปขึ้น ไม่ให้เอารูปขึ้น  :-X

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

;D พวกไฮโพเทนเชียลมันก้อแบบนี้แหละเนย 555

ปล. จริงๆผมก็อยากไปขึ้นไดโน่มั่งนะ เอารถจ่ายตลาดไปลองหน่อยใครจะทำไม

ปัญหาของการที่งานมันไม่เกิด ผมมองว่ามันขาดสิ่งที่เรียกว่าสายสัมพันธ์ครับ

บางทีเราอยู่แต่ในเวปมากเกินไป พอจะรวมกันไปทำอะไรทันทีมันมักจะรวมได้ยากครับ

เพราะสายสัมพันธ์ในเวป มันเป็นไปแบบ"คลุมเครือ"

บางทีการแก้ปัญหาอาจจะเริ่มง่ายๆด้วยมีตติ้งแนะนำตัวเล็กๆกันก่อน เจอหน้ากัน รู้จักนิสัยที่แท้จริงกันนอกบอร์ดก่อน

จูนกันให้ติด แล้วค่อยมองเรื่องกิจกรรมที่มีเงินของมาเกี่ยวข้องครับ

ลองนัดมีตติ้งขำๆที่ร้านกาแฟดูสิครับ ทำมันประจำทุกสัปดาห์ก้อว่าไป

ผมว่าน่าจะดีนะ

ออฟไลน์ YF-19

เอาน่าครับ ยังไงก็ต้องมีคนอย่างผมไปบ้างอยู่ดี คน สองคน สิบคน อย่าไปซีเรียสกับจำนวนอย่างคุณแพนว่าจะดีกว่ามังครับ ถึงยังไงก็ยังไม่เคยนัดอะไรกันเป็นทางการอย่างที่คุณแพนว่ามานั่นแหละ ถ้าผมว่างผมก็ไปอีกอยู่ดี เพิ่มมาปีละ 2-3 คน สามปีก็เป็นสิบแล้วมั้งครับ ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ขอบคุณครับคุณอ๊อฟ

ทั้งๆที่รอดกะหล่ำปลีจากไอ้กล้วยไปหวุดหวิดแท้ๆ

ออฟไลน์ ฮิ ฮิ้วววว!!~~~

• Full Member
จำนวนไม่ใช่เรื่องใหญ่  ขอแค่มีความจริงใจให้กันและกันก็พอ ^_^
Master Degree of Science Program in Animal Science
Department of Animal Production Technology
Faculty of Agricultural Technology
King Mongkut’s Institute of Technology Ladkrabang (KMITL)

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
จำนวนไม่ใช่เรื่องใหญ่  ขอแค่มีความจริงใจให้กันและกันก็พอ ^_^

ขนาดไม่ใช่เรื่องใหญ่ ขอแค่มีความมั่นใจให้กันและกัน ก็ถึงจุด........ยอด

ไปกันใหญ่แล้ว

ปล.แพน ไปลงควอเตอร์ไมล์แก้เครียดมั๊ย ? ศุกร์นี้่อ่ะ?
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ศุกร์นี้วันเกิดจอร์จอ่ะ คงไปด้วยไม่ได้จริงๆ