ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณ พี่ JIMMY พี่ แพน พี่ Homy ที่ทำให้ผมได้น้องมีนา มาครอบครองครับ(ไปรับรถมาแล้ว)  (อ่าน 15457 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pasakorndvm

• Hero Member
ยินดีด้วยครับคุณเต้ ขอให้มีความสุขกับน้องมีนา

เหมือนหนังแฮร์รี่ พอตเตอร์ น่าติดตามแม้ความยาวระดับมหากาพย์
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ MoLee

มาแสดงความยิ้นดีครับพี่เต้ ในที่สุดพี่ก็ได้รถที่ชอบแล้ว เนอะ :D

ออฟไลน์ donutchan

• Jr. Member
  • **
ยินดีด้วยคับ  ผมใช้มาจะครบปีแล้ว ปัญหาแทบไม่มี ใช้ดีมาก  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 30, 2011, 10:10:56 โดย donutchan »

ออฟไลน์ Aphutylfc

• Full Member
ขอแสดงความยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ sweetcrab

• Full Member

ออฟไลน์ puo

• Sr. Member
ตามมายินดีด้วยครับคุณGeenG อิอิ ;)

สีเงินเหมือนกัน ของผมรุ่นV

สำหรับเรื่องการจากลากับรถคันเดิม ก็เป็นสิ่งที่น่าใจหายและหวิวๆ เหมือนกันครับ เดิมเคยใช้B11 ขายไปเมื่อประมาณตุลา 53   รับน้องมีนามาก่อนหน้านั้น(สิงหา53)  จนมีนา54 น้องชายนำM3 1.6V มาให้ช่วยขายให้หน่อย  ก็ใช้งานสลับกับน้องมีนา  พบว่าM3 สมรรถนะด้านตัวถัง เครื่องยนต์ และการเกาะถนนความมั่งคงเหนือกว่าเจ้ามีนาของผมพอสมควร(ก็แหงล่ะ ราคามันต่างกันนี่นา) แต่เจ้ามีนาน้อยของผมก็ได้เปรียบเรื่องการประหยัดในทุกด้าน(น้ำมัน เนื้อที่จอด ราคาอะไหล่ ใหม่กว่าสดกว่า ตลอดจนการรับประกันอะไหล่รถใหม่3ปี ;D)  จนเมื่อวานมีคนมามัดจำไว้ละ ใจหายยิ่งกว่าขายเจ้าB11 อีกเสียดายM3รถไม่ค่อยได้ใช้ด้วยเข้าใจความรู้สึกเลยครับ :'(

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
ขอแสดงความยินดีด้วยนะครับ อย่าลืมพาแทยอนกับซันนี่ไปนั่งรถเล่นด้วยนะคร้าบ :D

ปล. ผมพึ่งรู้ว่าพี่ใช้ AE สีเขียว ตอนแรกนึกว่าชื่อ GreenG มาจากพี่จะซื้อรถสีเขียวซะอีก ;D
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ TTL

มาขอแสดงความยินดีกับรถใหม้ด้วยนะครับ  :D

ออฟไลน์ Skyforce

ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ  ;D ;D
- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
มายินดีกับรถคันใหม่ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ udis

ยินดีด้วยครับ อีก 20 ปีจะออกรถอะไรใหม่หนอ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ sulley

• Newbie
  • *
  • ????????????
อย่าไปเชื่อตา SignifeR มากนักนะคับบ เดี๋ยวจะพาออกทะเลเสียตังค์แต่งรถจน march ราคาเท่าเทียน่า อิอิ ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เห็นด้วยที่ไม่เห็นจำเป็นจะต้องลาออกจากคลับ

มาสด้าคลับ หลังหลังเวลามีทติ้งที ไม่เห็นจะมีใครขับมาสด้ามาสักคัน
ประเด็นคือมันเป็นเพื่อนกันไปแล้ว รถนำเรามาให้เจอกัน แต่ไม่ได้แปลว่า
พอไม่มีรถยี่ห้อนั้นนั้นแล้ว จะกลายเป็นว่าเราต้องเลิกคบกันไปด้วย

เพียงแต่เราก็อาจจะอยากเข้าคลับใหม่ เพื่อไปหาข้อมูลความรู้กับรถคันใหม่
และหาเพื่อนใหม่ใหม่ด้วยก็เท่านั้น

ปล.ยินดีด้วยกับรถใหม่ครับ ไฮเทคเนอะ มี Engine Brake ด้วย...
ขับรถปลอดภัยไม่รีบร้อนนะครับ มาร์ชไม่ค่อยเหมาะกับการเร่งแซงในสภาวะคับขันเท่าไหร่

เชื่อเถอะว่ายังไงๆ ก็จะไม่เกิน 40 เหอๆๆ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
เห็นด้วยที่ไม่เห็นจำเป็นจะต้องลาออกจากคลับ

มาสด้าคลับ หลังหลังเวลามีทติ้งที ไม่เห็นจะมีใครขับมาสด้ามาสักคัน
ประเด็นคือมันเป็นเพื่อนกันไปแล้ว รถนำเรามาให้เจอกัน แต่ไม่ได้แปลว่า
พอไม่มีรถยี่ห้อนั้นนั้นแล้ว จะกลายเป็นว่าเราต้องเลิกคบกันไปด้วย

เพียงแต่เราก็อาจจะอยากเข้าคลับใหม่ เพื่อไปหาข้อมูลความรู้กับรถคันใหม่
และหาเพื่อนใหม่ใหม่ด้วยก็เท่านั้น

ปล.ยินดีด้วยกับรถใหม่ครับ ไฮเทคเนอะ มี Engine Brake ด้วย...
ขับรถปลอดภัยไม่รีบร้อนนะครับ มาร์ชไม่ค่อยเหมาะกับการเร่งแซงในสภาวะคับขันเท่าไหร่

เชื่อเถอะว่ายังไงๆ ก็จะไม่เกิน 40 เหอๆๆ

ขอบคุณครับ คุณเนย และคุณจิมมี่

พอดีว่ารู้สึกไม่ดี กับการขายรถให้คนใน web นิดนึงครับ เลยแอบพาลเลิกไปเลยทั้งที่หลายๆคนดีมากๆเลย ไปเจอตอนซ่อม
AE100 บ่อยครับ จริงๆ ทำไปไม่ดีเลย แต่มันรู้สึกแย่นะครับ

ปล. ยังไงต้องวิ่งเกิน 40 ครับ เพราะคู้มือ ECO Car เขียนไว้่ว่า

ต้องพยายามรักษารอบไว้ที่ 1000-1500 รอบ ความเร็ว 50-70 จะประหยัดที่สุด

ล่าสุดทดลองใช้หน้าปัดแบบ real time มีการแสดงความประหยัดถึง 30 กิโลเมตร/ลิตร ด้วยครับพี่
ผมพยายามขับ 50 ตลอดครับ แต่ Avg ตอนนี้รถยังวิ่งๆไม่ถึง 100 กิโล ยังอยู่ที่ 10-13 ครับ(กินมากเลย  :DHa)

แต่มีปัญหาตอนออกตัวบ้างเนื่องจากยังไม่ชิน คือ บางครั้งต้องรอเกียร์กับรอบนิดนึง(แอบอืดหน่อยๆ)
และเจอ Engine break บ่อยมากๆ ตกใจไม่เคยเจอจริงๆ

ออฟไลน์ Akeem-CLII

• ทำวันนี้ให้ดีกว่าเมื่อวาน
ยินดีด้วยกับรถใหม่ครับ

ตัวผมเอง ตอนขายรถคันเก่าไปก็ใจหายเหมือนกันครับ ไม่ค่อยอยากขายเลย
พอได้รถใหม่มา รถใหม่ก็สู้คันเก่าไม่ได้ มีดีกว่าคันเก่าอย่างเดียวคือประหยัดน้ำมันมากกว่า

แต่พอใช้คันใหม่ พ่อแม่ และทุกคนที่เป็นห่วงเราจะสบายใจ ไม่กลัวว่ารถจะไปเสียที่ไหน

เว็บคลับของรถคันเก่าก็เข้าอยู่ แต่ไม่มีความรู้ไปตอบเท่าไรนัก ส่วนเว็บคลับของรถคันใหม่นี่
แทบไม่ได้เข้า เพราะไม่มีเวลาเท่าไร
I will buy Volvo some day.

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• freed korat
หลายๆคน เป็นแบบนี้จริงๆ

พอไม่ได้ใช้รถรุ่นไหนแล้ว ก็ออกจากคลับนั้นตามมาด้วย

ผมว่าเป็นการกระทำที่...ไม่ค่อยดีเท่าไหร่

มันเหมือนคุณไม่ได้อยากไปเป็นเพื่อนกับเขา แต่แค่ไปขอความรู้จากเขา
และสุดท้าย พอถึงวันหมดประโยชน์ คุณก็ออกห่างจากพวกเขาไป ทั้งที่พวกเขาไม่ได้ผิดอะไร...

ก็ไม่เสมอไปครับ แต่ส่วนใหญ่จะเป็นเช่นนั้น
ผมก็ยังอยู่ที่็๋HJC(ฮอนด้าแจ๊ซคลับ)ทุกวัน
ถึงแม้จะขายแจ๊ซไปเกือบ2ปีแล้ว

ปล.ขอแสดงความยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
อย่าไปเชื่อตา SignifeR มากนักนะคับบ เดี๋ยวจะพาออกทะเลเสียตังค์แต่งรถจน march ราคาเท่าเทียน่า อิอิ ;D

อ้าวเพื่อนกูเอาซะและ................

เดี๋ยวตามน้องซิลเวอร์จีไป ผมต้องเปลี่ยนชื่อด้วยมั๊ยเนี่ย??? SilverSignifer ยาวไปเนอะ

อาทิตย์หน้ารับรถเช่นกันครับ 1.2E Cvt สีเงินเหมือนกันอีก....คงขับเดิมๆ....................ได้สักสองสามวัน
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ bourne

• Newbie
  • *
ดีใจด้วยนะ ที่บ้านมีหนูเขียวคันนึง ประทับใจครับ ขับสบายๆ กิโลละ 2 บาท ตังค์เหลือเยอะขึ้นครับ
 :)

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ดีใจด้วยนะครับ รถใหม่

ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

GreenG

อ้าวเพื่อนกูเอาซะและ................

เดี๋ยวตามน้องซิลเวอร์จีไป ผมต้องเปลี่ยนชื่อด้วยมั๊ยเนี่ย??? SilverSignifer ยาวไปเนอะ

อาทิตย์หน้ารับรถเช่นกันครับ 1.2E Cvt สีเงินเหมือนกันอีก....คงขับเดิมๆ....................ได้สักสองสามวัน

;) ;) ;)พี่ ยินดีด้วยครับ ใกล้จะได้รถแล้ว

PeteFD

มาแสดงความยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ น่าอิจฉาจริงๆ เคยเห็นคันนึงแต่งแบบมินิสวยดีนะครับ ผมชอบน้องมีนามากกว่าคู่แข่งเยอะเลย