ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณ พี่ JIMMY พี่ แพน พี่ Homy ที่ทำให้ผมได้น้องมีนา มาครอบครองครับ(ไปรับรถมาแล้ว)  (อ่าน 15467 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
วันนี้ผมไปรับรถมาแล้วครับ

เพิ่งจะจองเมื่อวันอังคารเอง ได้รถแล้วครับ(วันศุกร์)

มีความสุขทั้งคราบน้ำตา(บ้าง) เพราะเจ้า คันเขียว ผม ขายเต้นท์ไปแล้ว ตอนนี้(เป็นอะไรที่เร็วมากเลย)
ผมก็ปิดการเล่น web AE ทั้งหลายไปแล้ว เป็นการปิดฉาก ชีวิตเก่าๆ ใน AE แล้วไปเริ่มต้นใหม่ใน
Thaimarch Almera และอื่นๆ

ต้องขอบคุณ พี่ JIMMY พี่แพน ที่ทำการทดสอบน้องมีนา ทำให้รู้ว่า
เราเหมาะกับคันไหน Brio March Almera

และพี่ Homy ที่แนะนำเรื่องการเปิดตัวรถครับ

ถ้าไม่ไปลอง ไปดู ผมก็คงไม่รู้เลยว่า รถยุคปี 1990(Ae100) ยุคปี 2000(อัลติสหน้าหมู) ยุดปี 2010(น้องมีนา) จะขับได้ต่างกันมากเลยครับ เครื่องกะเกียร์มันมีการพัฒนาไปเยอะจริงๆ ในช่วง 20 ปีนี้ :D

ไม่รู้ว่าอนาคตเจ้านี้จะเป็นไง เพราะไม่เคยขับ Nissan เลย แต่คิดว่าเพื่อนใน Thai march น่าจะให้ความรู้อะไร
เราได้มากเลยครับ โดยเฉพาะ พี่ SignifeR ที่ผมติดตามอ่านกระทู้พี่เขา เติม E20 ไปแล้วครับ(ตามที่พี่แนะนำครับ)
และของแต่งที่จำเป็นอื่นๆ ก็จะพยายามซื้อตามครับ

ขอบคุณครับ ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2011, 21:43:23 โดย SilverG »

ออฟไลน์ SP

• Hero Member
ยินดีกับรถใหม่ด้วยนะครับ ได้ขับอีโคคาร์ ช่วยลดโลกร้อนด้วย ดีจังเลยครับ

ออฟไลน์ Thunder

• Newbie
  • *
  • ต่อให้รถดีแค่ไหน ไม่มีวินัย ก็ตายเหมือนกันนั่นแหละ
ยินดีด้วยครับกับรถใหม่  ;D

ออฟไลน์ bigglives

• Sr. Member
  • Love Technology
ยินดีด้วยครับ ว่าแต่สีอะไรเอ๋ย

ถ้าสีเงินก็ so am i ^^
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
มายินดีครับผม

ปล.พี่เต้เปลี่ยนชื่อแล้วครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

GreenG

ยินดีด้วยครับ ว่าแต่สีอะไรเอ๋ย

สีเงินเช่นกันครับ

เป็นการก้าวกระโดดครั้งยิ่งใหญ่ ถึง 20 ปี
จาก Toyota AE100 เกียร์ ออโต้ 4 จังหวัดแบบ
โบราณ(ใช้สายเกียร์ ไม่มีกล่องสมอง) เครื่อง 1.6 116 แรงม้า(โม้เยอะ) กินน้ำมัน

ไปเป็นรถ 1.2 79 แรงม้า วาล์วแปรผัน เกียร์ CVT สุด Hi tech มี engine break ด้วย ประหยัดสุดๆ

GreenG

มายินดีครับผม

ปล.พี่เต้เปลี่ยนชื่อแล้วครับ

ใช้ เจ้าคันเขียว GreenG ไปแล้ว

แต่น้องมีนาสีเงินมาแทน เป็น SilverG ครับ ;)

ออฟไลน์ diow_1991

ออฟไลน์ grev

• Full Member
ว้าว ยินดีด้วยครับ ไม่แน่สิ้นปีผมอาจจะออกมาชเหมือนกัน

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ ^^

ว่าแต่ 9 คนข้างบนนี่จะขนกันหมดมั้ยครับพี่ 5555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2011, 22:06:02 โดย Satino 사티노" [HD] »
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ DF-SLB

ยินดีด้วยครับ ขับขี่ด้วยความปลอดภัยนะครับ

GreenG

ยินดีด้วยครับ ขับขี่ด้วยความปลอดภัยนะครับ

ใช่ครับ ขอบคุณทุกคนครับ

ผมว่าน่าจะปลอดภัยขึ้น เพราะคันเขียว(AE100)

เดิมมันเตี้ยมากๆ คันมีนา สูงขึ้นเยอะ ขับสบาย ไม่ต้องนั่งมองกันชนชาวบ้านเขาอีก :D

Blue 229

ยินดีด้วยนะครับ
อย่าลืมชวนน้องแทยอน มานั่งเป็นเพื่อนนะครับ  :D

ออฟไลน์ bigglives

• Love Technology

สีเงินเช่นกันครับ

เป็นการก้าวกระโดดครั้งยิ่งใหญ่ ถึง 20 ปี
จาก Toyota AE100 เกียร์ ออโต้ 4 จังหวัดแบบ
โบราณ(ใช้สายเกียร์ ไม่มีกล่องสมอง) เครื่อง 1.6 116 แรงม้า(โม้เยอะ) กินน้ำมัน

ไปเป็นรถ 1.2 79 แรงม้า วาล์วแปรผัน เกียร์ CVT สุด Hi tech มี engine break ด้วย ประหยัดสุดๆ

งั้นผมยิ่งใหญ่กว่าแล้วล่ะ

เพราะผมเปลี่ยนโดยความไม่ตั้งใจ เพราะ ทำ FD กระโดดตอนต้นปี ไปชนขอบข้างทาง + Dmax อีกคัน หน้ายับเลย ค่าซ่อมเกือบ 4 แสน เลยคืนทุน ว่าจะเอาแจ๊ส เจอซึนามิเข้าไป ด้วยความอยากได้รถที่เล็ก มองไปถึงมีนา ซึ่งที่บ้านมีแล้วคันนึง ตอนนี้ก็เลย มี มีนาที่บ้าน 2 คันเลย ดังเช่นรูปนี้ ซึ่งของผมออก VL (ทั้ง 2 คันเลย)

แต่มาร์ช แม้ 1.2 ลิตร 79 แรงม้า แรงบิด 106 นิวตั้นเมตร แต่พลังมันยิ่งใหญ่มาก ขนาดคันเก่าผมเป็น 1.8 ivtec มันก็แรงมากอยู่ ไอ้มาร์ชก็แรงเหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2011, 22:23:36 โดย bigglives »
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

ยินดีด้วยครับผม การจากไปเป็นอะไรที่เศร้ามากอะครับ

GreenG

ยินดีด้วยครับผม การจากไปเป็นอะไรที่เศร้ามากอะครับ

ใช่ ไม่คิดว่าจะจากกันเร็วมากขนาดนี้ครับ ;)

ออฟไลน์ Chanapai630

ยินดีกับรถใหม่ด้วยนะครับ  ;D
Skoda Octavia 2.0TDi combi 2013 color black

https://www.facebook.com/skodaclubthailand

ออฟไลน์ Fly to dream

ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ anuwatku55

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ยินดีกับรถใหม่ด้วยนะครับ
สีนี้เป็นสีที่ผมอยากได้ด้วยนะเนี่ย T^T

ออฟไลน์ Fenix

• Newbie
  • *
ยินดีกับรถใหม่ด้วยนะครับ

ที่บ้านแฟนผมก็พึ่งถอยไป สีส้มเด่นมาเลยยย  ;D

ออฟไลน์ prai

ยินดีด้วยครับ ได้รถเร็วมากเลยครับ

methus zaa

ยินดีด้วยครับ พี่เต้ ขอให้มีความสุขกับรถคันใหม่นะครับ ^^

ออฟไลน์ Tan Int

ยินดีด้วยครับ....กับ March คันใหม่....
ขอให้มีความสุขกับมาร์ชใหม่นะครับ......
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ Oslan

ได้รถเร็วดีครับ ยินดีกับรถคันใหม่ืัด้วย

จากที่ผมเคยได้ลองขับมาบ้าง ผมว่าน้องมีนาไม่ทำให้คุณผิดหวังแน่นอนครับ  ;D

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
เดือนนึงได้รถแล้ว ก็เร็วดีครับ

ยินดีด้วยครับ ในที่สุดก็ตอบได้เสียที ว่าต้องการอะไร ขอให้มีความสุขกับมันนานๆ ครับ ;D
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
หลายๆคน เป็นแบบนี้จริงๆ

พอไม่ได้ใช้รถรุ่นไหนแล้ว ก็ออกจากคลับนั้นตามมาด้วย

ผมว่าเป็นการกระทำที่...ไม่ค่อยดีเท่าไหร่

มันเหมือนคุณไม่ได้อยากไปเป็นเพื่อนกับเขา แต่แค่ไปขอความรู้จากเขา
และสุดท้าย พอถึงวันหมดประโยชน์ คุณก็ออกห่างจากพวกเขาไป ทั้งที่พวกเขาไม่ได้ผิดอะไร...

ออฟไลน์ csamabat

ดีใจด้วยคร้าบ กับ nissan march
ส่วนตัวผมก็ยังขับ AE 101 ต่อไป ;D

ตะก่อนผมใช้ e30 e36 ก็เล่นเวป bmw society มาตลอด 7 ปี
ตอนนี้มาขับ ae 101 ผมก็เล่นเวป ae racing  มาแล้ว เกือบ 2ปีตั้งแต่ยังไม่มีรถ
แต่ก้ยังเข้าไปทักทาย ตอบปัญหา ซักถามกับพี่ๆใน bms อยู่เลยนะครับ 
ทั้งเวป nissan nv หรือ innova ... avanza ผมก้ชอบวนไปตอบกระทู้ ไปอ่านอยู่ ก็ยังได้นะครับ.. ถึงเราจะไม่มีรถตามคลับนั้นๆก็เถอะ ยังทักทายคุยกันสนุกๆได้ครับ ทุกคลับจะเป้นกันเองดี อ่านหาความรู้ไว้เรื่อยๆ
ตอนนี้ก็มาเป้นสมาชิก headlight mag อีก :) ;) :D
1990 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 bmw e36 318iA 4 door
1992 bmw e30 318i At  4door
1993 bmw e36 318i 4 door
1985 bmw e30 325iS cope
1991 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 toyota corolla ae92  1.6 se limited
1993 toyota corolla ae101 1.6 Lx limited
1991 Nissan nv van SLX 1.6 At
2006 toyota avanza 1.3 E Mt

ออฟไลน์ TnP_PKt

ดีใจด้วยนะครับ สมหวังซะที เห็นอยากขับ eco car มานานนนนแล้วไม่ใช่หรอคร้าบบบ

ออฟไลน์ LimitedEdition

เห็นด้วยที่ไม่เห็นจำเป็นจะต้องลาออกจากคลับ

มาสด้าคลับ หลังหลังเวลามีทติ้งที ไม่เห็นจะมีใครขับมาสด้ามาสักคัน
ประเด็นคือมันเป็นเพื่อนกันไปแล้ว รถนำเรามาให้เจอกัน แต่ไม่ได้แปลว่า
พอไม่มีรถยี่ห้อนั้นนั้นแล้ว จะกลายเป็นว่าเราต้องเลิกคบกันไปด้วย

เพียงแต่เราก็อาจจะอยากเข้าคลับใหม่ เพื่อไปหาข้อมูลความรู้กับรถคันใหม่
และหาเพื่อนใหม่ใหม่ด้วยก็เท่านั้น

ปล.ยินดีด้วยกับรถใหม่ครับ ไฮเทคเนอะ มี Engine Brake ด้วย...
ขับรถปลอดภัยไม่รีบร้อนนะครับ มาร์ชไม่ค่อยเหมาะกับการเร่งแซงในสภาวะคับขันเท่าไหร่