ผู้เขียน หัวข้อ: มีตัวเลือกอาไรบ้างครับ  (อ่าน 4434 ครั้ง)

ออฟไลน์ DemonZ_Benz

• Jr. Member
  • **
มีตัวเลือกอาไรบ้างครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 13:40:49 »
บอกโปรไฟล์ก่อนน่ะครับ ผมอายุ 20 ปี ตอนนี้ไม่มีงานทำครับเพราะเรียนอยู่
คือผมสนใจรถ HONDA  CRZ ตัว RR(ตัว RR นี้ยังไม่ออก) ไม่ก็ตัว Mugen edition ราคาตัวธรรมดาอยู่ 2.3m ผมอยากถามพี่ๆเพื่อนๆ ว่า
รถ ราคาประมาณนี้ มันมีตัวเลือก อีกมั๊ย โดยส่วนตัว ชอบรถ ดูน่ารักๆ ล้ำๆหน่อย เวลาซ่อมหาที่ซ่อมได้ ค่าดูแลรักษาไม่มากก็ดีครับ เพราะเดี๋ยวแม่บ่น
ส่วนตัวชอบ พวกแนวคูเป้ สปอต เล็กๆเตี้ยๆ  ไม่สนพวกเรื่องพื้นที่ห้องโดยสาร ส่วนมาก ขับคนเดียว มากๆ ก็2 คน นั้งมากกว่านั้นขโมยรถแม่มาขับ
แล้วถ้ามันไม่มีคู่แข่งเนียะ  CRZ น่าสนใจมั๊ยครับกับ ราคา2.3 m ย้ำอีกที่นะครับ (แต่โดยส่วนตัวผมว่ามันแพงเพราะรถมันน่าจะอยู่ราวๆสัก 1.5-1.6m อ่ะความคิดส่วนตัวผมนะ แต่ทำไงได้ประเทศเราไม่ได้ผลิตรถเอง แต่เพื่อนผมที่ญี่ปุ่น บอกว่าถ้านำเข้าเสร็จสรรรพ ราคาน่าจุอยู่ 1.9m มั๊ง ถ้าเอาเข้ามาเองอ่ะงับ )
ปล.ผมอยู่โคราช ไม่รู้จะไปหาดูที่ไหนไอ้รถนำเข้าพวกนี้ หาโชว์รูมไม่เจอเลยครับ

• **
Re: มีตัวเลือกอาไรบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 13:48:05 »
ผมอ่านรีวิว ของพี่จิมมี่แล้วก็น่าสนดีครับ แต่ขอถามความเห็นพี่ๆเพื่อนๆ เพิ่มเติม แล้ว benz กับ Audi มันมีปะครับราคาประมาณนี้ที่เปงคูเป้นิ
ไม่เอา BMW นะครับ ผมคิดว่า(ความคิดส่วนตัวน่ะครับ ข้างนอกก็เฉยๆ BMW แต่ภายในนี้มัน ไม่โดนใจเลยเรียบๆ แถมบางรุ่นมีลายไม้ไรก็ม่ะรู้
ดู..... ไม่ชอบว่างั้นเหอะ Z4 นี้สวยดีแต่หน้ายาวจังเลย )  ถามรถราคาประมาณ 2.3-3.5 m น่ะงับ

ออฟไลน์ gorilla

• Hero Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 13:56:02 »
งบถึง 3.5 ตัวเลือกเยอะนะครับ ถ้าไม่เกี่ยงว่ามือสองด้วย

370Z มือสองสภาพกิ๊บๆ ไม่ใช่จดประกอบ ก็หาได้แล้วครับ   

Audi TT, Benz SLK, Mazda MX-5 

พวกนี้หล่อกว่า CR-Z เยอะครับ

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 14:05:29 »
CIVIC - TYPE-R 2.0 MT
FOCUS - 2.0 RS MT
VOLKSWAGEN SCIROCCO
VOLVO - C30 - 2.0i AT
AUDI TT 2.0T AT

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 14:47:42 »
ขอบคุงมากเลยครับ แล้วผมจะไปดูตัวเป็นได้ที่ไหนมั๊งครับเนี่ยะ AudiTT นี้ก็สวยดีครับ แล้วเวลาเสีย ผมจาซ่อมที่ไหน มีศูนย์บริการปะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 31, 2011, 14:58:52 โดย DemonZ_Benz »

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 18:43:23 »

แต่ละตัวเลือก........แฮ่ๆๆ....(อิจฉาก็ว่ามาเห๊อะ!!!~~)

แต่ในราคาประมาณ 2.3m อยากแนะนำ
Mini Cooper นี่ละครับ

- ศูนย์คงเยอะกว่าที่ว่ามา
- นิยมมาก....
- ค่อยหายใจสะดวก(ใหญ่กว่า CR-Z จึ๋งนึง)
- เครื่องโอเค ไปกันได้
- และแน่นอน......แค่นี้ก็แตกต่าง....

แต่ยังไงก็แล้วแต่คุณละครับ......ว่าจะเลือกคันไหน
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 21:07:57 »
CR Z มันไม่ได้แรงอย่างที่ใจหวังนะครับ และวัสดุก็ไม่ได้ต่างจากรถญี่ปุ่นทั่วไปนัก
อีกตัวที่น่าสนใจ Volvo C30 ครับ วัสดุค่อนข้างโอเค ปลอดภัย ไม่แรงมากเท่าไหร่ แต่คุณได้รถพรีเมี่ยม
อีกคัน Volkswagen Scirocco คันนี้แรงประทับใจผมเลย ส่วนแบรนด์ก็ถือว่าเป็นบ้านๆ ของยุโรปครับ ไม่ใช่พรีเมี่ยมเช่นกัน แต่ก็ดีกว่าญี่ปุ่น

ออฟไลน์ golf32

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 10:05:09 »
ผมว่านะครับถ้าเป็น crz จริงๆไม่น่าเล่นมากๆเพราะคุณอยู่โคราชมันจะซ่อมยากถึงยากมากๆเลยนะครับ

งบที่คุณพูดมา ผมว่า มินิ ไม่ก็ scirocco หรือ Golf GTI ดีกว่าไหมครับ

มินิซ่อมง่ายกว่าอะไหล่เยอะกว่า

แต่ Golf or Scirocco ถ้าดูแลตามปรกติมันก้ไม่จุกจิกหรอกครับ ผมเคยใช้ GTI อยู่ที่ Australia อากาศร้อน 46-48 ขับอัดๆยังไม่เป็นไรเลยแค่รู้สึกมันอืดลงหน่อยก็เท่านั้น

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 11:29:24 »
ไม่รีบก็ New Bettle ครับ
H.