ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามพี่ๆเกี่ยวกับศูนย์ ทดลองขับ - Hyundai Sonata  (อ่าน 4653 ครั้ง)

ออฟไลน์ Envil

• Full Member
รบกวนสอบถามพี่ๆเกี่ยวกับศูนย์ ทดลองขับ - Hyundai Sonata

มีใครพอจะทราบ หรือเคยทดลองขับมั้ยอ่าค่ะ
ว่าศูนย์ไหนของHyundai มีให้ทดลองขับSonata บ้าง
เพราะว่า วันนี้ไปศูนย์ตากสิน เค้าบอกว่าศูนย์ไหนๆก็ยังไม่มีให้ทดลองขับ
เลยเกิดอาการงงนิดหน่อย ว่าทำไมไม่มีให้ทดลองขับ..
ซึ่งเราเองไม่ทราบเหมือนกันว่า มันเป็นเรื่องปกติรึเปล่า ที่รถรุ่นใหม่ๆจะยังไม่มีให้ทดลองขับ..

ก็เลยมาถามอ่าค่ะ เผื่อมีพี่ๆคนไหนพอทราบ หรือเคยทดลองขับแล้ว

ขอรบกวนด้วยค่ะ

ออฟไลน์ iKrit

• Hero Member
  • Blue. Just BLUE.
Re: รบกวนสอบถามพี่ๆเกี่ยวกับศูนย์ ทดลองขับ - Hyundai Sonata
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 21:23:50 »
ศูนย์รัชโยธินมีชัวครับผม (ตรงใกล้ๆ เมเจอร์รัชโยธิน) ถ้าจำไม่ผิดนี่ผมคิดว่าเป็นศูนย์ใหญ่ของเขาเลยนะครับ :)
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ mandize

Re: รบกวนสอบถามพี่ๆเกี่ยวกับศูนย์ ทดลองขับ - Hyundai Sonata
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 22:16:37 »
Hyundai บางนามีครับ

027441555 ครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 22:53:47 »
ขบคุณพี่ๆมากๆเลย

ออฟไลน์ frontosa

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 22:54:16 »
คนที่ตอบว่าศูนย์ไหนๆก็ไม่มี นี่ไร้ความรับผิดชอบจริง

เห็นว่าศูนย์ตัวเองไม่มีก็จิตใจคับแคบอย่างนี้คงขายไม่ค่อยได้

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 23:08:39 »
ทำไมผู้หญิงถึงชอบ โซนาต้า ใหม่ จังครับ?

Re: รบกวนสอบถามพี่ๆเกี่ยวกับศูนย์ ทดลองขū
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 01:33:30 »
เราว่ามันสวยดีนะ
โดยเฉพาะลองได้เข้าไปนั่งตำแหน่งคนขับแล้วรู้สึกชอบมากๆ กระจกหน้าลาดเอียงเยอะแบบให้ความรู้สึกแปลกยังไงไม่รู้
ดูจากด้านหน้า มันก็ไม่น่าเบื่อดี มีส่วนเว้าโค้ง จนถึงไฟท้าย

และที่สำคัญคือมีซันรูฟหลังคาสีดำ ตัดกับตัวรถสีขาว เราว่ามันดูสวยเด่นมากๆเลย +_+
และอื่นๆๆ ที่แบบว่าไม่ซ้ำใครแน่นอนมั้ง

หลายคนท้วงเหมือนกัน ว่าซื้อทำไมฮุนได? ราคาก็ตก
แต่เราว่าถ้าส่วนตัวชอบก็คือชอบ ใช้นานอยู่แล้ว ซื้อมาใช้กับครอบครัว ไม่ได้ซื้อมาขายหนะนะ
คิดแนวๆนี้มากกว่า

กับราคาเปรียบเทียบตลาด ต่างกัน3แสน แล้วใช้คิดว่าน่าจะเกือบ8-10ปี เราว่าคุ้มค่า สำหรับการออกแบบ และความชอบ

ขอบคุณพี่ๆมากๆเลย
สงสัยต้องไปดูอาทิตย์หน้า ไม่ว่างเลยY-Y*

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 07:34:07 »
ขอให้ได้รถที่ถูกใจนะครับ  :)

ออฟไลน์ prai

Re: รบกวนสอบถามพี่ๆเกี่ยวกับศูนย์ ทดลองขū
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 11:15:31 »
เราว่ามันสวยดีนะ
โดยเฉพาะลองได้เข้าไปนั่งตำแหน่งคนขับแล้วรู้สึกชอบมากๆ กระจกหน้าลาดเอียงเยอะแบบให้ความรู้สึกแปลกยังไงไม่รู้
ดูจากด้านหน้า มันก็ไม่น่าเบื่อดี มีส่วนเว้าโค้ง จนถึงไฟท้าย

และที่สำคัญคือมีซันรูฟหลังคาสีดำ ตัดกับตัวรถสีขาว เราว่ามันดูสวยเด่นมากๆเลย +_+
และอื่นๆๆ ที่แบบว่าไม่ซ้ำใครแน่นอนมั้ง

หลายคนท้วงเหมือนกัน ว่าซื้อทำไมฮุนได? ราคาก็ตก
แต่เราว่าถ้าส่วนตัวชอบก็คือชอบ ใช้นานอยู่แล้ว ซื้อมาใช้กับครอบครัว ไม่ได้ซื้อมาขายหนะนะ
คิดแนวๆนี้มากกว่า

กับราคาเปรียบเทียบตลาด ต่างกัน3แสน แล้วใช้คิดว่าน่าจะเกือบ8-10ปี เราว่าคุ้มค่า สำหรับการออกแบบ และความชอบ

ครับผม ไม่ได้ว่าที่เลือกฮุนไดนะ เพราะผู้หญิงรอบข้างผมก็ชอบกันหลายคน แบบเห็นแล้วประทับใจเลย เลยสงสัย ผมเองก็ชอบเช่นกันออกจะสวยเซ็กส์ขนาดนี้  :D

ออฟไลน์ Mr.Omelette

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 13:50:56 »
ขนาดศูนย์ต่างจังหวัดยังมีให้ทดลองขับเลยครับ ถ้าอยู่กรุงเทพมีศูนย์ Hyundai พอควร ลองไปดูตามที่เพื่อนๆข้างบนแนะนำเลยครับ
คุณ Envil คิดแบบเดียวกับภรรยาผมเลย ตอนแรกผมก็เตือนเหมือนกัน แต่เห็นว่าชอบเลยยอม ตอนนี้ขับไปแฮปปี้ไป
แต่รถรุ่นใหม่ๆ ผมว่า 5 ปีก็ควรเปลี่ยนแล้วครับ พวกอุปรณ์ electronics ของรถสมัยใหม่อายุการใช้งานไม่น่าจะนานมาก กลัวเรื่องค่าซ่อมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2011, 13:57:27 โดย Mr.Omelette »