ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเพื่อน ๆไม่สามารถอ่านข่าวสารในเวปได้ครับ  (อ่าน 3250 ครั้ง)

ออฟไลน์ mitr

• Jr. Member
  • **
ผมไม่สามารถอ่านข่าวสารต่าง ๆ ได้เลยครับ พอเข้าไปอ่านมันจะขึ้นหัวข้อแล้วก็
ข้อความประมาณ 5 บรรทัด แล้วรูปก็ไม่ขึ้นด้วยครับ
    ไม่ทราบว่าเพื่อน ๆ ที่เคยเป็นปัญหานี้แก้ไขยังไงครับ
    ผมมีความรู้ด้านคอมพิวเตอร์น้อยครับ  ถามหลานที่บ้านก็แก้ไขไม่ได้
   ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ zr120

• Jr. Member
  • **
ผมนึกว่าผมเป็นอยู่คนเดียว ;D
ตอนแรกนึกว่าเป็นเพราะผมไม่ได้สมัครสมาชิก  แต่สมัครแล้วก็ยังอ่านข่าวไม่ได้อยู่ดี :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2011, 13:33:09 โดย zr120 »

ออฟไลน์ zekoza11

• Full Member
ของผมก็เป็นเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ AzLaRN

• Full Member
ใช้ Browser ที่ไม่ใช่ Internet Explorer ครับ

หรือ ลบ =55 ด้านหลังสุดของ URL ออกแล้วรัเฟรชใหม่ครับ

ออฟไลน์ THEKHAM

• Sr. Member
โหลด Mozilla Firefox ไปเลย  ผมดูไม่ได้ก็โหลดโปรเเกรมนี้มาลงเครื่อง

เเป๊ปเดียว จบ

ออฟไลน์ XL_SiZe

• Hero Member
มีท่านสมาชิกใจดีบอกมาครับว่า
อย่าง URL เป็น

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=2894:-all-new-toyota-camry-us-version&catid=84:new-cars-worldwide&Itemid=55

ให้ทำการลบ

&Itemid=55

ออกครับ หรือบางทีเป็น &Itemid=99 ก็ลบออกเช่นเดียวกัน
คือลบออกตั้งแต่ตัว & ไปจนสุดท้ายครับ ดูได้ชัวร์....

ออฟไลน์ Pasakorndvm

เครื่องผมมีแต่ IE ซะด้วย เครื่องบริษัทลงโปรแกรมเองไม่ได้
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
ลบแค่ 55 ตัวท้ายก็ดูได้แล้ว ครับ

ออฟไลน์ gatasila

• Sr. Member
ผมก็เคยเป็นครับ แนะนำให้ใช้ Mozilla Firefox ดีกว่าครับ แถมเกมส์ในเฟสบุคก็เต็มหน้าจอด้วย
ก่อนนี้ช่วงล่างๆขาดหายหมด