ผู้เขียน หัวข้อ: ลดเหลือสองล้อ: กริ้ดดดด ฮอนด้าเจ้าขา จะ back to basic อีกแล้วหรือคะ??  (อ่าน 11645 ครั้ง)

civicferio

• บุคคลทั่วไป
 :( พอดีจะทำระบบเครือข่ายจะทำเว็บ ก็ฟังวิทยุ ตกใจ "ดรีม ๑๑๐ ไอ"

อุ้ยไม่ได้ยินนาน ตั้งแต่ ฮอนด้าว้าเหว่ กับเหล่าออโต ครองตลาด
ก็รีบเข้าไปดูเลย คุณพระ!!

คุรุสภา กลับซาติมาเกิด โดยเฉพาะโชคหลังปรับสองระดับ เหมือนสมัย เอคเซกตูดมนเลย แม่เจ้า ไหนว่าจะโละ แล้วเอา cup110iมาล่ะเจ้าคะ?? เครื่อง 110 ไม่ตีกินตลาดกันเองตายเลยหรือนั่น

ว่าไปเห็นหน้ามันแล้วน้ำตาไหลพราก พอๆเห็น ซีวิคมีติ่ง
* Thawaro. SNRG ซาบซื้งฮอนด้าที่เอาใจคนแก่ (ยกเว้านเจ้าของกระทู้)

ออกไปทำงานล่ะ ดึกๆค่อยมาดูเจ้าค่ะ

ออฟไลน์ cheer282775

• Jr. Member
  • **
แอบช้อค เล็กๆ Back ซะกลับไปนึกถึง สมัยก่อนเรยจิงๆ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
งดงาม

งดแล้วซึ่งความงาม

civicferio

แอบเห็นไฟท้าย อุบ๊ะ นึกว่า fd 110 love ค่ายคู่แข่ง ครั้นสมัยยังขาสั้น คอซอง 

//ทานชาต้านอะนุมูนฟรีดอม

ออฟไลน์ dorakun

• Full Member
ยังคงนึกถึงความลำบากในการขับขี่เวลาเอาของหนักๆใส่ตะกร้าหน้าได้ครับ
ไม่เข้าใจทำไมต้องให้มันเลี้ยวตามล้อด้วยนะ...จะรู้บ้างไหมว่ามันลำบากมากมาย
แต่ที่ต้องยอมรับเลยคือมันโครตจะประหยัดน้ำมันเลยครับ....ทนทานด้วย

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ถ้าจอดคู่กับ PCX แล้ว.....  ไม่อยากคิด
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ johnlee

น่าจะเครื่อง 125 เพราะซื้อไปบรรทุกแน่ๆ รถแบบนี้

และตะกร้าควรยึดกับตัวถัง แบบเวฟ125 เพราะเวลาบรรทุกแล้ว มันขืนมือเวลาเลี้ยว
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

" ชาลี " จะมาด้วยมั๊ย

:P

ออฟไลน์ Fly to dream

ดรีมรุ่น 2 ที่บ้านดูทันสมัยกว่า ดีใจ  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • Sr. Member
  • *
งดงาม

งดแล้วซึ่งความงาม

ฮาแตกเลยครับ สำลักมาม่าเลย 555+

ว่าไปนึกถึงดรีมท้ายเป็ด กับดรีม ทู
รุ่นไม่มีความงามเลย 555+

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
เห็นแล้ว ถ้าย้อนเวลาได้ ผมอยากกลับไปซื้อ Dream 125 โฉมที่แล้วจริงๆ เลย  :'(
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Skyforce

เห็นแล้วนึกถึง Nova s คุรุสภาคันเก่าที่บ้านเลย  ;D ;D  แต่ถ้ามองในแง่ของการตลาดจะสังเกตได้ว่ารถมอเตอร์ไซด์แทบทุกยี่ห้อที่ออกมาในปัจจุบันจะเน้นที่กลุ่มลูกค้าวัยรุ่นเป็นส่วนใหญ่ ผมเดาว่า Honda คงหวังดึงยอดขายจากกลุ่มคนที่มีครอบครัวหรือผู้สูงอายุหน่อยก็เป็นได้ โดยเข็นเอาชื่อชั้นของ Dream ในอดีตมาปลุกผี ลองถามคนเหนือรุ่นสักสี่สิบขึ้นไปสิครับว่ารถอะไรขับขึ้นเขา ขึ้นดอยดีสุด เค้าจะบอกเลยว่า Dream (ป.ล. แอบมองภาพในกระทู้ด้วยอารมณ์เดียวกับการเห็น Tida Latio ครั้งแรก )
- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2

ออฟไลน์ SP

สวยดีนะครับ ตอนนี้บอกตรงๆว่าเบื่อรถตลาดมากกกกกกกกก

อยากหารถหน้าตาแปลกๆขับหน่อย มันช่างเป็นตัวเลือกที่ดีโดยแท้

แต่คงได้แค่คิด เพราะคงไม่แคล้วเวฟ ไอ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ balliblue

ออกแนว civic 2012 อีกราย ไม่ทราบว่า honda หมดสิ้น จินตนาการแล้วหรืออย่างไร

ผมว่าคำว่า back to basic สำหรับ honda ตอนนี้เหมือนข้อแก้ตัว ที่ไม่สามารถจะ design รถได้เหนือกว่าเดิมมากกว่า ณ ตอนนี้นะ

ออฟไลน์ redsun

เอาใจสาวก RETRO

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
ถอยหลังลงคลองแต้ๆ = =
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ LaTeX

แทนที่จะเอาcup110iมา เอาdream 110iมา :-[
dream110iผมว่ามันไม่ retroเลยครับ เหมือนเป็นรถเก่าที่เริ่มออกแบบให้สมัยใหม่
อารมณ์มันกลางๆเชยๆ เสียดายcup i จริงๆอันนั้นสวยแบบretroกว่าเยอะเลย

civicferio

คืดเหมือนกันเลยว่าทำไม่ไม่ทำcub 110i ทั้งที่เคยอ่านแปลนว่าจะมา แถมอีกอย่าง แอบดูดรีมแล้ว แพลตฟอรมตัวเดียวกันด้วยซ้ำ

สงสัย รุ่นนี้งเหมือนกันแน่

"คับอกคับใจ ในงานออกแบบ"

ดรีม 125ดูสวยนางพญามาก ประดั่งเป็นตัวแม่รถครอบครัว
แต่ดรีม 110 ไอนี่ ยังกระเพลงเจ๊ติ๊นา ฟังแล้วแดนซ์กระจาย แต่เจ๊แกมัวแต่ดุ้กดิ้กอยู่นั่นแหละ

จากใจ เจ้าของ ดรีมทั้งสองเจน ก่อน 125 ชอบช่วงล่างกับเครื่องมากค่ะรักตายเลย เฮ้อ  -"-

keanetona

อย่าลืมนะครับ "ดรีม" วิ่งดีกว่าเวฟ และ งานประกอบดีกว่า

ออฟไลน์ Tan Int

เฮ้อ......

ถอนหายใจแล้วก็กลับไปขี่ Wave 100S คันเดิมดีกว่า~~

ก็ดีที่ยังเอาใจคนที่ยัง(เคย)หนุ่มในสมัยโน้น....เผื่อเค้าไม่ชอบดีไซน์ใหม่ๆ....
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
หลังนี้ Design Honda มันกลับไปสู่อดีตจริง

ทั้งรถยนต์ มอไซต์

ไม่ไหวว่ะ Honda เปลี่ยนทีมงานออกแบบเถอะครับ Please !

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
ผมเห็นคันนี้แล้วหันไปมองรถประจำตำแหน่งของคุณพ่อผม(พูดซะเว่อร์ ;D)นั่นคือ ดรีมคุรุสภาในสภาพที่วิ่งได้ก็บุญแล้ว ดูแล้วทำไมรถอายุเกือบ 30 ปียังดูดีกว่าคันนี้อีกแหะ :P
แต่มันจะทนเหมือนรุ่นเก่าหรือเปล่าล่ะ เพราะคนส่วนใหญ่จะคิดว่า ดรีม = ทนทาน
แถมเป็นเครื่อง 110 อีก เอาเครื่อง 125 มาดีกว่าไหม

ปล. ดรีมส่วนใหญ่แถวบ้านผมเขาจะเอาไปต่อกับรถเข็น(ที่บรรทุกกันแบบรถกระบะยังอาย)แล้วใช้ลากไปส่งของที่ฝั่งพม่าทุกเช้า พอเวลาลงเนินเสร็จก็บิดไปได้เลย แต่เขาบอกว่าต้องเป็นดรีมรุ่นเก่าเท่านั้น ใช้เวฟหรืออย่างอื่นแทนก็ไม่ได้
ปล.2 เห็นตรงชื่อรุ่นดรีมมีเขียนไว้ว่าLegend Vehicleด้วย ไม่ทราบว่ามันใช้เครื่องเดียวกันกับ Wave 110i หรือเปล่าครับ
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ MoLee

http://www.aphonda.co.th/product/dream125_2005/sales_point.asp

เอามาฝากกันครับ ;D ส่วนตัวเกิดมาไม่ค่อยรู้เรื่องdream เพิ่งมารู้จักตอนประมาณ3ปีที่แล้ว ตอนข้ามไปแม่สาย เหลือบไปเห็นป้ายรุ่นที่ติดข้างรถว่า dream เห็นที่โน่นใช้เยอะกันจริง และเสียงท่อดูไม่ค่อยมีแรงด้วยแหะ ;D แล้วกลับไปถามน้าที่ขี่มอเตอร์ไซต์มานาน เพิ่งรู้ว่ามันเป็นรถที่ดีและดังมากในอดีตคันนึง  :)

ออฟไลน์ Chanissara

• ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
คิดถึงฮอนด้าดรีมที่พ่อซื้อให้ขี่ไปเรียนตอนอยู่ภูเก็ตเลย ^0^

ออฟไลน์ Arado_kung

กะเอามากู้ยอดขายภาคเหนือแหงๆ เพราะเจ้าดรีมมีเยอะสุดที่ภาคเหนืออ่ะ ขับขึ้น-ลงเขายอมรับจริงๆว่าดรีมดีกว่าเวฟเยอะ มันกลับมาก็ดีใจอยู่ล่ะนะ

civicferio

ถ้ากล้บมาในรูปแบบ 125  หรือทรงใหม่นี่จะอ้าแขนรับอยู่หรอก
แต่นี่อะไร ?? คุรุสภากลับชาติมาใหม่ กวิ้ดดดด อยากแผดเสียงมาราย ใส่ดรีมใหม่จริงๆค่ะ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
ดรีมคุรุฯ ขวัญใจขาแว๊นซ์สมัยยังผมยังเกรียนเลยครับ 5555+
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว