ผู้เขียน หัวข้อ: slk 200 kom วิ่งกี่ กม/ลิตร โลละกี่บาท ความเร็วสูงสุดของมันเท่าไหร  (อ่าน 10179 ครั้ง)

ออฟไลน์ bankgift01

• Newbie
  • *
slk 200 kom วิ่งกี่ กม/ลิตร โลละกี่บาท  ความเร็วสูงสุดของมันเท่าไหร

ตอนนี้เห็น มือ2 2ล้านต้นๆ ถ้าซื้อมาจะคุ้มไหม

รบกวนทีนะคับ

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
นั่งนานๆ ระวังปวด ตรู๊ดดด !! นะคับ  :P

เร็วสูงสุดไม่มั่นใจคงประมาณ 200 กว่าๆ แหละคับ

แต่จะขับเร็วขนาดนั้นเลยเหรออออ ... :o

ปล.ถ้าใช้ประจำทุกวันแนะนำคูเป้ดีกว่าครับ ... แต่ถ้าไม่แคร์ก็โอเคคับสำหรับคันนี้นะคับ ... แนะนำให้หาหมอนมารองเวลาขับคับ ฮ่าๆๆๆ สัมผัสทุกพื้นผิวจริงๆ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2011, 18:49:30 โดย LanCeLoT »

• Newbie
  • *
สอบถามข้อมูลเฉยๆอ่ะครับ  อิอิ

ตัวเก่า ผมว่า สวยกว่าตัวใหม่ ซะอีก

ในความคิดผมนะ

ตัวใหม่ แต่ง AMG สวยนะครับ แต่ไม่ค่อยได้เจอส่วนใหญ่ชอบเอาตัวไม่ AMG มาโชว์

แต่เคยเห็นคันนึง AMG สีดำผมว่ามันสวยมากเลยทีเดียวครับ

• Newbie
  • *
ผมยังไม่เจอเลย สงสัยต้องหาดูแล้วแหละ ขอบคุนนะครับ :D

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ

• Newbie
  • *
ขอบคุนครับ  วิ่ง10โล/ลิตร ก็ถือว่าโอเคสำหรับ รถสปอต นะครับ

แต่ถ้าซื้อมือ2 มา จะคุ้มไหมครับ

ณ ตอนนี้ยังโอเค แต่อีกปีนี่ไม่แน่ครับ ถ้าตัวใหม่ออกมาวิ่งเยอะๆ คุณอาจจะรุ้สึกเป็นแกะดำคับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ไม่มีใครตอบได้ในเรื่องความคุ้มหรือไม่หนะครับ
คุณต้องตัดสินเองนะครับ

• Newbie
  • *
ขอบคุนทุกคำตอบดีๆนะครับ

ออฟไลน์ reyeshenry

ขับรถ เร็วขนาดนี้ ระวังๆ หน่อยครับ

ผมขับแค่ 150 ผมว่าเร็วมาแล้วนะ   มากกว่านี้ไม่ไหว กว่า

มีสติหน่อยเด้อครับพี่น้อง ยิ่งขับเร็วมากๆ ยิ่งทำให้เบรค ได้ช้าขึ้น

ถนนบ้านเรา ไม่เหมาะขับเร็วขนาดนั้นหรอก

ออฟไลน์ Maximus

• Full Member
  • ท่องเที่ยวไปตามทางที่ใจฝัน
    • Max Pruit
ความเร็วสูงสุดที่เคยขับได้คือ215ตามหน้าปัดครับ

อัตราสิ้นเปลือง 5-15กิโล/ลิตรแล้วแต่สไตล์การขับและการจราจร เติมแต่95ลิตรละ50ครับ..

ออฟไลน์ bytebird

• bytebird.multiply.com
ความเร็วสูงสุดที่เคยขับได้คือ215ตามหน้าปัดครับ

อัตราสิ้นเปลือง 5-15กิโล/ลิตรแล้วแต่สไตล์การขับและการจราจร เติมแต่95ลิตรละ50ครับ..

คิดว่าน่าจะได้มากกว่า 215 ครับ อัตราสิ้นเปลืองแล้วแต่น้ำหนักเท้ากับสภาพการจราจร

ขนาด W124 E280 ผมยังเคยกดไป 220 รอบเครื่องยังเหลือ แต่ไม่ว่าจะรถหรู หรือแพงแค่ไหน วิ่งเร็วขนาดนี้+สภาพถนนบ้านเรา(เฮ้อ) ไม่สมควรด้วยประการทั้งปวงครับ ผมขับตอนนั้นยังวัยรุ่นอยู่ คึกคะนองล้วนๆ - -"

popdemonic

• บุคคลทั่วไป

คิดว่าน่าจะได้มากกว่า 215 ครับ อัตราสิ้นเปลืองแล้วแต่น้ำหนักเท้ากับสภาพการจราจร

ขนาด W124 E280 ผมยังเคยกดไป 220 รอบเครื่องยังเหลือ แต่ไม่ว่าจะรถหรู หรือแพงแค่ไหน วิ่งเร็วขนาดนี้+สภาพถนนบ้านเรา(เฮ้อ) ไม่สมควรด้วยประการทั้งปวงครับ ผมขับตอนนั้นยังวัยรุ่นอยู่ คึกคะนองล้วนๆ - -"
SLK 1,8L 4สูบ  E280 6สูบ 2,8L สูบมากกว่า2ลูก CC มากกว่า 1L.

ออฟไลน์ Maximus

• ท่องเที่ยวไปตามทางที่ใจฝัน
    • Max Pruit

ได้แค่นั้นแหละครับ วิ่งเส้นบูรพาวิถีนั่งสองคน ผมหนัก120กับแฟนหนัก45กดแช่แล้วแช่อีกอยู่ตั้งนาน เกิน180ขึ้นช้าแล้วครับ ยิ่งช่วง200-215นี่นานกว่า0-200อีก

มันเป็นรถโรดสเตอร์ไม่ช่รถสปอร์ต รถแบบนี้ออกมาให้ขับสนุกเวลาเปิดประทุน ความเร็วกลางๆครับ เครื่องเล็กถึงจะมีซุปช่วยแต่ก็เพื่อให้รอบขึ้นเร็วไม่ใช่เน้นปลายครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2011, 18:14:36 โดย Maximus »

ออฟไลน์ champ1234

• Jr. Member
  • **
ผมว่า R171 สวยกว่า R172 หรืออาจจะยังไม่ชิน

ถามว่าคุ้มไหมหรอ คงตอบไม่ได้ ซื้อ รถ มันก็มีแต่ ลด

แต่ยังไงมือ 2 ก็ เจ็บตัวน้อย มือ 1 หายไปเป็น ล้าน แล้ว