ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ข่าวว่าอีก2เดือน pajerosport จะมีเครื่องเบนซินหรอครับ  (อ่าน 6035 ครั้ง)

ออฟไลน์ comet

• Jr. Member
  • **
จริงเท็จแค่ไหนครับ แล้วจะมีในตัวขับสี่มั้ยครับ เครื่อง2.4ในไทรทันจะไหวหรอครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• Hero Member
  • AWDiesel
ขนาดในไทรทันยังทำได้น่าประทับใจซะ แล้วปาเจโรสปอร์ตจะไหวหรอครับ แต่นอกจากนี้ก็ ?? หรือจะเอาเครื่อง3.8ของปาเจโร่มาใส่แทนเอ่ยย?

ออฟไลน์ udis

ถ้าทำออกมาจริง คงเน้นกลุ่มที่ต้องการเอาไปติดแก็สมั้งครับ
เพราะถึงไม่เป็นทางการ แต่บางศูนย์ก็ติดตั้ง LPG/CNG ฟรีมาให้เลยเป็นของแถมอยู่แล้วครับ (New Lancer/EX/Triton)

ส่วนเครื่องไหวไหม ผมว่าไหวครับ เพราะเอาเข้าจริง การใช้งานปกติ สบายๆ ไม่ได้เหยียบออกตัวเร็วๆกันอยู่แล้วครับ
สบายกระเป๋ากับการเติมแก็สมากกว่าครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ 6162002

ไหวน่ะไหวอยู่แล้วล่ะครับ ไทรทัน CNG คนที่ซื้อไปก็บรรทุกของ รวมแล้วหนักกว่า Pajero อยู่แล้วครับ แต่ผมว่า มิตซู ไม่น่าจะมีความจำเป็นอะไรต้องทำแบบนั้นะครับ

ป.ล.ผมสงสัยมาสักพักใหญ่ๆแล้วครับ ตั้งแต่เริ่มติดตามเว็บนี้ว่า หลายๆท่าน ทราบข่าวจากไหนกันเหรอครับ เห็นกระทู้ทำนองว่า "ได้ข่าวว่า...." บ่อยมาก  ผมอยากตามไปอ่านบ้างน่ะครับ

ออฟไลน์ plus

• Sr. Member
ผมว่า คงอืดกว่าในtriton   คับ ในเรื่องออกตัวคับ  เคยลองจับมาเเหะๆ  เเต่คันนั้นเป็นplus  4 door ติดcng ได้อุดegr มาเเล้ว  ถือว่าอืดถ้าเทียบกับดีเซลตัว 116 ม้า คับ
 ถ้ามาวาง 6g-72  ดีกว่าคับ  v6 3.0ลิตร  ตัวส่งออก    คับ 
 :) :) :) :) :) :)

ออฟไลน์ pee1818

• Sr. Member
ได้ยินช่างพูดเหมือนกัน แต่ไม่แน่ใจว่าเป็นเครื่อง 3.0 หรือ 3.5 แรงม้า 180 เห็นทางช่างบอกว่าศูนย์จะส่งไปอบรมอยู่
ข่าวนี้ไม่รู้จริงเท็จแค่ไหน ยังไงต้องถามคุณ J!MMY ครับข้อมูลน่าจะชัวร์กว่า

ออฟไลน์ comet

• **
น่าจะเป็นเครื่อง 3.0 V6 นะครับเท่าที่ได้ยินมา เครื่องตัวนี้ทนแก๊สได้ดีมั้ยครับใครรู้บ้าง แล้วอัตราสิ้นเปลืองเป็นไงบ้างครับ

ออฟไลน์ banch

เครื่อง 2.4 แรงม้า 120 กว่าตัว แรงบิด 194 นิวตันเมตรที่ 4000 รอบ

เอามาลากตัวถังหนัก 2 ตัน

แค่คิดก็ผิดแล้ว

วิ่งไหวนะไหวอยู่แล้ว

แต่ใครจะจ่ายเงินล้านกว่าบาท เพื่อซื้อเรือเกลือมาขับบนถนน

ออฟไลน์ SakdRetro

• **
ไม่รู้จริงหรือหลอกครับ 0 บอกให้ผมหยอดกระปุกรอได้เลย ปลายปีมาแน่
ถ้าโดนหลอก คงหนีไม่พ้นเจ้าตลาดแน่ๆครับ
Fortuner 2.7 BMC LPG
Datsun 720 4x4
Datsun 120Y หัวใจจะวาย