ผู้เขียน หัวข้อ: จัดมาเรียบร้อยแล้วครับผม ถ้าว่างๆจะจัด UserReview มาให้ชมนะครับผม ^^  (อ่าน 10876 ครั้ง)

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

• Hero Member
คุณพ่อผมเสือปืนไวมากครับ (แต่ท่านก็คงผิดหวังกับอีกเจ้ามาเยอะอะครับ) 
ตอนนี้กำลังรอฤกษ์อยู่ครับผม เพราะวันนี้เพิ่งไปดูรถมาครับ  ว่าแต่เวลาออกเกรย์เราต้องขออะไรเค้าดูบ้างเป็นพิเศษอะครับ
เพราะผมเห็นใบ32 แล้ว  ส่วนที่เหลือคุณพ่อผมดูต่ออะครับแต่ไม่แน่ใจว่ายังขาดอะไรไปอีกหรือป่าวอะครับ

ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆ HLM ทุกคนที่ให้ข้อมูลและเป็นกำลังใจยามที่ผมเศร้ากับเกรย์อีกเจ้านะครับผม
โดยเฉพาะคุณ Yinglek , Gamo , V221(คุณวี) นะครับผม ^^

ออฟไลน์ Mighty-X

รออ่านด้วยใจจดจ่อครับ ;)

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ปิดชื่อเซลล์หน่อยก็ดีนะครับ  ;D

ออฟไลน์ Gamo

• Sr. Member
โอ้ ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ ทาง Wiz เค้ากับรับ service นะครับ วันนี้ผมเพิ่งได้คุยกับช่าง วัฒน์ที่ Siam911 เห็นว่าปลายๆ ปีอาจจะมีเครื่องอ่าน ECU ของ Porsche เข้ามาแต่ไม่ใช่เครื่อง PIWIS2 เป็นเครื่องทดแทน น่าจะดีครับ

ยังไงก็ขอให้ได้รถดีไม่มีปัญหานะครับ  ;)

ออฟไลน์ Eddy5659

ดีใจด้วยครับ สุดท้ายก็ได้รถที่อยากได้สมใจ เป็นกรณีศึกษาที่ดีมาก เพราะผมก็เคยแอบๆอยากได้รถจากเกรย์

รออ่าน review นะครับ

ผมเองยังลังเลอยู่เลย มีงบอยู่ประมาณ 4 ล้าน แต่ก็เสียดายตังค์เพราะภรรยากำหนดคลอดปลายปี
หากตังยังเหลือ คงได้ f10 สมใจ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
เห้อ เมื่อไหร่เราจะมีปัญญาออกรถพวกนี้มั้งน้อ  ;D นั้งเทียน่าไปพลางๆก่อนละกัน

โอ้ ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ ทาง Wiz เค้ากับรับ service นะครับ วันนี้ผมเพิ่งได้คุยกับช่าง วัฒน์ที่ Siam911 เห็นว่าปลายๆ ปีอาจจะมีเครื่องอ่าน ECU ของ Porsche เข้ามาแต่ไม่ใช่เครื่อง PIWIS2 เป็นเครื่องทดแทน น่าจะดีครับ

ยังไงก็ขอให้ได้รถดีไม่มีปัญหานะครับ  ;)
ใช่ครับผมวันก่อนก็เพิ่งpostไปถามในfacebookเค้าเหมือนกันครับ^^
ทราบมาเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ซื้อสด.....นี่เขาเรียกว่า เงินไม่ใช่ปัญหาครับ...ส่วนผม ตรงข้ามกันคือ เงินคือตัวปัญหา อิอิ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ไวมากครับ ขอให้ได้รับรถอย่างปราศจากปัญหาใดๆทั้งสิ้นนะครับ

ออฟไลน์ SitdownstrikE

Cayenne มันอ่านออกเสียงว่าอะไรอ่ะครับ  เค-ยีน , เค-เยน ? ? ?

Cayenne มันอ่านออกเสียงว่าอะไรอ่ะครับ  เค-ยีน , เค-เยน ? ? ?
อ่านว่า คาเยน อะครับ เหมือนเป็นชื่อเกาะซักที่ในมหาสมุทรอะครับ???

ปล.ขอบคุณสำหรับคำอวยพรนะครับผม ผมก็หวังอย่างนั้นเช่นกันครับ^^

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
โอ้รถใหม่ๆ รถใหญ่ๆ

Congrat!!
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Fly to dream

ได้วารันตี 2 ปี 50,ooo km ข้อนี้ชอบมาก  ;) ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ PREM

ยินดีด้วยนะครับ ขอให้ได้รถดีๆ ไม่มีปัญหาครับ รออ่านรีวิวด้วย :D

ปล. Cayenne ไม่ได้หมายถึงชื่อพริกชนิดนึงเหรอครับ
http://en.wikipedia.org/wiki/Cayenne_pepper
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ยินดีด้วยครับ กับรถใหม่ ยังไงผมจะกินน้ำแดง กับสเต็ก คอยในโซฟานุ่มๆนะครับ อิอิ ;)

PKS8

• บุคคลทั่วไป
รอดูด้วยครับ กำลังตัดสินใจระหว่าง Cayenne กับ X5 อิอิ

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ ได้รับรถแล้ว อย่าลืม User Review น่ะครับ ชอบเจ้านี้มานานแล้ว  :D :D

ปล.  รู้สึกสะใจเล็กๆครับ ฮ่าๆ  ;D ;D

ออฟไลน์ Yinglek

• Full Member
มาร่วมแสดงความยินดีด้วยคนค่ะ  ;D
อิจฉาจริงๆเลยค่ะ คุณพ่อขับแล้วจะดูหนุ่มขึ้นเป็นกองเลยนะค่ะ อิ อิ ;)
X6 , Panamera , Everest

ออฟไลน์ neuro

• Full Member
รออ่านรีวิวครับ  รถในฝันของผม

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ว้าว Cayenne รถในฝันผมเลยนะนั่น
ยินดีด้วยนะครับ อย่าลืมมาทำ use review นะครับ ;D

ออฟไลน์ TTL

ขอแสดงความยินดีกับรถใหม่ด้วยนะครับ

โดยส่วนตัว ชอบเจ้านี้มากตั้งแต่การออกแบบเลย แต่ว่ายังไม่เคยมีโอกาสได้สัมผัสมันเลย

ยังไงจะรอUser reviewนะรับ.... :D

ออฟไลน์ Sunnook

ยินดีด้วยนะครับ จะรออ่านรีวิวนะครับ

Cayenne ผมอ่านว่า คาเยนเน่ เพราะติดว่า Porsche เป็นรถเยอรมัน เลยคิดว่าสำเนียงน่าจะคล้ายๆกับอิตาลี ^ ^*

ออฟไลน์ TnP_PKt

สุดยอดเลยครับ ยังไงก็จะคอยรีวิวนะครับ

ออฟไลน์ H.

ถ่ายรูปให้ดูด้วยนะครับ

ปล.ผมก็อ่าน คาเยนเน
H.

ออฟไลน์ vellcap

ยินดีด้วยนะครับ ส่วน Waranty นี่ก็ถือว่า ok เลยนะครับ เงื่อนไขเหมือนรถในประเทศเมื่อ 10 ปีที่แล้วเลย
Gray ส่วนใหญ่จะให้แค่ 1 ปี 20000 Km. หรือ ไม่ก็ไม่มีให้เลยนะครับ

ออฟไลน์ FyGI

ขออนุญาตนิดนะครับ

สงสัยว่า

ทำไมของแถมมันน้อยจัง ในความคิดผม เกรย์น่าจะจัดหนักกว่านี้

แล้วก็ฟิล์ม ถ้าเป็น 3M ควรจะเป็นรุ่น Crystalline หรือ V-Kool  ไปเลย

รุ่นต่ำกว่านี้ไม่สมควรอย่างยิ่ง

แต่ขอยินดีด้วยกับรถใหม่ครับ

ขออนุญาตนิดนะครับ

สงสัยว่า

ทำไมของแถมมันน้อยจัง ในความคิดผม เกรย์น่าจะจัดหนักกว่านี้

แล้วก็ฟิล์ม ถ้าเป็น 3M ควรจะเป็นรุ่น Crystalline หรือ V-Kool  ไปเลย

รุ่นต่ำกว่านี้ไม่สมควรอย่างยิ่ง

แต่ขอยินดีด้วยกับรถใหม่ครับ
เป็น3Mรุ่น Crystalineครับผมประมาณ 2หมื่นกว่าๆอะครับ ขอเค้าติดหลังคาแก้วให้ด้วย^^เค้าก็ยอมครับ554  พอดีขอส่วนลดเยอะมั้งครับของแถมเลยหายหมด^^"

ออฟไลน์ V221

ยินดีด้วยครับกับSUVเทพคันใหม่ Porscheดูยังไงก็หล่อสุดๆครับ ซื้อกับWizไม่ผิดหวังหรอกครับ น้าเขยผมลูกพี่ลูกน้องผมและเพื่อนๆที่ซื้อที่นี่ทั้งAudi Q5ที่ขายไปแล้ว Beetle E200CGI ที่ใช้อยู่ทราบว่าHappyดีทุกคนครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ยินดีกับรถคันใหม่ด้วยครับ กว่าจะเจอเกรย์เจ้าที่ถูกใจนี่ก็เล่นเอาเหนื่อยเลยนะครับ
ขอให้ได้รถดีไม่มีปัญหานะครับ ;D

ออฟไลน์ 6162002

รีวิวรถแล้ว รบกวนรีวิวเกรย์คร่าวๆให้ทีด้วยนะคร้าบ แหะๆ ขอบคุณครับ