ผู้เขียน หัวข้อ: ในที่สุดผมก็ได้ Hyundai Veloster มา  (อ่าน 7922 ครั้ง)

ออฟไลน์ WinniE

• Sr. Member
  • TO THE WORLD BEST...K5
ในที่สุดผมก็ได้ Hyundai Veloster มา
« เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 20:16:16 »
ในที่สุดผมก็ได้ Hyundai Veloster มาแล้ว

ได้มาจริงๆครับ ไม่อิงนิยาย ;)

แต่เป็น Paper Model นะ  ;D ;D ;D

ถ่ายคู่กับน้องมีนาซะหน่อย :D

ปล. มีเรื่องจะปรึกษาหน่อยครับ พอดีตอนนี้ผมใช้ HTC Touch Viva ต่อจากคุณพ่อที่สภาพเยินมากๆ ก็เลยอยากจะเปลี่ยนเครื่องใหม่ครับ ซึ่งมีตัวเลือกดังนี้
1. Spriiing Smile
2. Motorola Charm
ไม่ทราบว่าระหว่าง 2 ตัวนี้ตัวไหนดีกว่ากันครับ หรือ
3. HTC Wildfire ต่อจากคุณพ่อในสภาพที่เยินน้อยกว่า Touch Viva นิดเดียว
หรือถ้ามีตัวเลือกอื่นก็แนะนำได้ ขอบคุณครับ

*WinniE หนีขึ้น Taxi แล้วไปด้วยความเร็วระดับ Supersonic
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
Re: ในที่สุดผมก็ได้ Hyundai Veloster มา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 20:23:33 »
งบเท่าไหร่ครับ ถ้า 15000 ผมแนะนำ desire s
ถ้าเกิน s2 เลยครับ ตัวมันจะมีปัญหาเรื่องจอ นิดหน่อย ถ้าได้ของดีก็ดีไปครับ
htc sensation ก็ดีมากนะครับ สุดท้ายแล้วแต่ชอบครับ ส่วนตัวผมใช้ s1 อยู่ ประทับใจมากครับ rom มาให้โหลดเยอะดี หน้าจอก็ใหญ่ดีครับ

Re: ในที่สุดผมก็ได้ Hyundai Veloster มา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 20:26:07 »
งบเท่าไหร่ครับ ถ้า 15000 ผมแนะนำ desire s
ถ้าเกิน s2 เลยครับ ตัวมันจะมีปัญหาเรื่องจอ นิดหน่อย ถ้าได้ของดีก็ดีไปครับ
htc sensation ก็ดีมากนะครับ สุดท้ายแล้วแต่ชอบครับ ส่วนตัวผมใช้ s1 อยู่ ประทับใจมากครับ rom มาให้โหลดเยอะดี หน้าจอก็ใหญ่ดีครับ

จริงๆงบไม่อั้นครับ แต่เกรงใจเจ้าของเงิน(ผมกับคุณพ่อ)ก็เลยจะเอาถูกๆหน่อยไม่เกิน 10000 บาท และผมขอแค่เพียงพอต่อการใช้งาน ครับ :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2011, 20:28:34 โดย WinniE »
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 20:29:01 »
อันนี้นิสสันมียก Line up เลยครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

methus zaa

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 20:38:21 »

จริงๆงบไม่อั้นครับ แต่เกรงใจเจ้าของเงิน(ผมกับคุณพ่อ)ก็เลยจะเอาถูกๆหน่อยไม่เกิน 10000 บาท และผมขอแค่เพียงพอต่อการใช้งาน ครับ :)
ถ้าเน้นการถ่ายรูป cooper ครับ
defy ก็ดีมากนะครับ การใช้งานต่างๆดีมากๆครับ เครื่องเล็กจับถนัดมือด้วย แถมยังกันน้ำ กันฝุ่นละอองได้อีกด้วย

ออฟไลน์ FirstZ77

• Full Member
  • บาน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 20:45:51 »
ขอเว็บที่ทำหน่อยครับ

มี มีนาด้วย

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 21:07:37 »

ถ้าเน้นการถ่ายรูป cooper ครับ
defy ก็ดีมากนะครับ การใช้งานต่างๆดีมากๆครับ เครื่องเล็กจับถนัดมือด้วย แถมยังกันน้ำ กันฝุ่นละอองได้อีกด้วย
โอ้ ผมลืมซัมซุงตัวนี้ไปได้ไง ขอบคุณมากครับ :)

ขอเว็บที่ทำหน่อยครับ

มี มีนาด้วย

Nissan แทบทุกรุ่น

www.nissan.co.jp/EVENT/PAPERCRAFT/

ส่วน Hyundai ตอนนี้มีอยู่ 3 รุ่น

www.facebook.com/Hyundaiworldwide?sk=app_134823356603335

ออฟไลน์ SP

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 21:47:41 »
ผมเคยทำของโตโยต้านะครับ มี bb,alphard,iq มีเท่านี้แหละครับ

แต่มันมาเป็นชิ้นๆนะครับ มาประกอบแล้วติดกันเป็นส่วนๆ

ดูเหมือนจริงกว่าแบบของ nissan หนะครับ

นี่ลิงก์ครับ http://www.netzfukui.co.jp/modules/entertainment_3/index.php?id=8
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2011, 21:56:31 โดย sp »

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 21:55:48 »
Veloster ผมไม่เอา...

แต่จะขอ "ชอย ซูยอง"ที่อยู่ข้างหลัง ได้มั้ยครับ 55555

난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

methus zaa

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 21:58:46 »
ส่วนพี่นะโก้ขอทั้งวงเลย 5555

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 22:12:19 »
ผมเคยทำของโตโยต้านะครับ มี bb,alphard,iq มีเท่านี้แหละครับ

แต่มันมาเป็นชิ้นๆนะครับ มาประกอบแล้วติดกันเป็นส่วนๆ

ดูเหมือนจริงกว่าแบบของ nissan หนะครับ

นี่ลิงก์ครับ http://www.netzfukui.co.jp/modules/entertainment_3/index.php?id=8
ตอนแรกนึกว่าของโตโยต้าไม่มีซะแล้ว ขอบคุณมากครับ :)

Veloster ผมไม่เอา...

แต่จะขอ "ชอย ซูยอง"ที่อยู่ข้างหลัง ได้มั้ยครับ 55555

ถ้างั้นผมขอ "ซอ จูฮยอน" ไปก่อนนะครับ ;D

ออฟไลน์ bigglives

• Love Technology
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 22:19:39 »
อ้างถึง
ปล. มีเรื่องจะปรึกษาหน่อยครับ พอดีตอนนี้ผมใช้ HTC Touch Viva ต่อจากคุณพ่อที่สภาพเยินมากๆ ก็เลยอยากจะเปลี่ยนเครื่องใหม่ครับ ซึ่งมีตัวเลือกดังนี้
ไม่ทราบว่าระหว่าง 2 ตัวนี้ตัวไหนดีกว่ากันครับ หรือ
3. HTC Wildfire ต่อจากคุณพ่อในสภาพที่เยินน้อยกว่า Touch Viva นิดเดียว
หรือถ้ามีตัวเลือกอื่นก็แนะนำได้ ขอบคุณครับ

*WinniE หนีขึ้น Taxi แล้วไปด้วยความเร็วระดับ Supersonic

สำหรับกรณีนี้ ผมเล่น 3 รุ่นนี้มาเรียบร้อยแล้ว สิ่งที่ต้องยอมรับกับ 3 รุ่นนี้เลยคือ ไม่แรงทั้ง 3 ตัวเลย โดยความแตกต่างนั้นก็ดังนี้

1Spriiing Smile เป็น Smart Phone ผู้น่ารัก ราคาไม่แพง ออกแบบไกลจากสวีเดน แต่ประกอบที่จีน สเปคพอพัดดี แต่คนไม่เล่นกันมาก เพราะเวอร์ชั่นมันเก่า แต่ถ้าไม่ซีเรียด ใช้มันก็ดี ข้อเสียอีกนิดคือ ปุ่มเล็กตามเครื่อง
2 โมโต ชาม ตัวนี้ สเปคเหมือนกับ Spriiing เลย ยกเว้นรองรับ 3G 850MHz ซึ่ง ดีแทค กับ ทรู ใช้อยู่ ครับ และมีข้างหลังเป็น Mouse เลื่อนโดยไม่ต้องกดหน้าจอ ปุ่มกดใหญ่กว่าสปริงนิดนึง
3.HTC Wildfire ในฐานะ ผมเป็นเจ้าของรุ่นนี้ มันเหมาะกับการใช้โทรมาก ๆ ส่วนการใช้อินเตอร์เน็ตนั้นพอไหว แต่ถ้าเอา Notebook ไปด้วยแปลงมาเป็น Hotspot จะดีกว่านะ แต่ถ้าจะเอา แนะว่าเพิ่มเงินอีก 1000 เอา HTC Wildfire S เลยจะดีกว่าครับ
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2011, 20:23:02 »
อ้างถึง

สำหรับกรณีนี้ ผมเล่น 3 รุ่นนี้มาเรียบร้อยแล้ว สิ่งที่ต้องยอมรับกับ 3 รุ่นนี้เลยคือ ไม่แรงทั้ง 3 ตัวเลย โดยความแตกต่างนั้นก็ดังนี้

1Spriiing Smile เป็น Smart Phone ผู้น่ารัก ราคาไม่แพง ออกแบบไกลจากสวีเดน แต่ประกอบที่จีน สเปคพอพัดดี แต่คนไม่เล่นกันมาก เพราะเวอร์ชั่นมันเก่า แต่ถ้าไม่ซีเรียด ใช้มันก็ดี ข้อเสียอีกนิดคือ ปุ่มเล็กตามเครื่อง
2 โมโต ชาม ตัวนี้ สเปคเหมือนกับ Spriiing เลย ยกเว้นรองรับ 3G 850MHz ซึ่ง ดีแทค กับ ทรู ใช้อยู่ ครับ และมีข้างหลังเป็น Mouse เลื่อนโดยไม่ต้องกดหน้าจอ ปุ่มกดใหญ่กว่าสปริงนิดนึง
3.HTC Wildfire ในฐานะ ผมเป็นเจ้าของรุ่นนี้ มันเหมาะกับการใช้โทรมาก ๆ ส่วนการใช้อินเตอร์เน็ตนั้นพอไหว แต่ถ้าเอา Notebook ไปด้วยแปลงมาเป็น Hotspot จะดีกว่านะ แต่ถ้าจะเอา แนะว่าเพิ่มเงินอีก 1000 เอา HTC Wildfire S เลยจะดีกว่าครับ

ขอบคุณครับ ตอนนี้พ่อผมตัดตัวเลือกอื่นหมดเลย - - จนเหลือ 2 ตัวนี้ครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ :)
1. Samsung Galaxy Gio
2. Samsung Galaxy Mini
แล้วพ่อผมบอกว่า ถ้าไม่เอา 2 ตัวนี้ก็จะให้ใช้ HTC Wildfire ต่อจากพ่อที่สภาพเยินๆครับ :-\ ส่วนพ่อผมก็จะไปซื้อ Desire S หรือ Desire HD มาใช้แทน

keanetona

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 12:55:39 »
พูดถึงมือถือที่จขกท.เล็งๆไว้สักนิด

ผมอยากจะแนะนำ htc wildfire s หรือ desire s (ถ้าใช้ dtac/true) ครับ

ถ้าจะเล่น 3G อย่าลืมเช็คด้วยนะครับ

dtac/true ใช้ umts 850
ais           ใช้ umts 900
TOT        ใช้ umts 2100

ส่วน galaxy gio กับ mini ผมว่า แอนดรอยด์ ควรใช้ cpu 1ghz ขึ้นไปครับ ถ้ารับได้กับ samsung kies โปรแกรมซิงก์มือถือกับคอมอันแสนห่วยแตกของซัมซุงได้ ก็น่าสนใจครับ