ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรบท่านผู้รู้ให้คำแนะนำการเลือกรถกะบะครับ  (อ่าน 2959 ครั้ง)

ออฟไลน์ nutua

• Newbie
  • *
สิ่งที่ผมอยากทราบก็คือ มีรถกะบะ รุ่นไหนบ้างที่เป็นรถ 4x4 มีแคปแบบเปิดได้
ผมใช้รถบรรทุกของประมาณ 700-800 สองสามวันครั้ง น้ำหนักตันกว่าๆเดือนสองเดือนครั้ง
พอจะมีรุ่นไหน ยี่ห้อไหน ข้อดีข้อเสียของแต่ละรุ่นอย่างไรบ้าง

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

ออฟไลน์ Cool Runner

• Sr. Member
Re: ขอรบท่านผู้รู้ให้คำแนะนำการเลือกรถกะบะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 22:08:04 »
รุ่นที่ขายอยู่ตอนนี้ก็มี Ford Ranger, Mazda BT-50, Toyota Vigo, Nissan Navara
รุ่นที่กำลังจะเปิดตัวเร็วๆนี้ก็ Isuzu RT-50, Ford Ranger T6, Chevrolet Colorado GMI-700, New Mazda BT-50

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
Re: ขอรบท่านผู้รู้ให้คำแนะนำการเลือกรถกะบะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 07:09:55 »
เรื่องบรรทุกของ คงไม่น่าห่วงครับ รุ่นไหนก็ขนได้เพราะบรรทุกไม่หนักมาก

ถ้ามองเครื่องแรงๆ แรงบิดสูงช่วงต้น-กลาง แนะนำวีโก้ครับ
เพิ่งเปลี่ยนโฉม แต่งหน้า ทาปากมา ก็โอเค

ไทรทั่น เครื่อง2.5 แรงดี แต่กินน้ำมันไปหน่อย
คุ้มราคากว่าวีโก้ ส่วนลดเยอะกว่า ช่วงล่าง นั่งนุ่มสบาย

แต่ถ้าไม่ีรีบ รอช่วงปีหน้า จะมีรุ่นใหม่ๆเข้ามาครับ

ออฟไลน์ nutua

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 17:49:56 »
 แล้วระบบ 4x4 ของแต่ละเจ้าเป็นอย่างไรบ้างครับ