ผู้เขียน หัวข้อ: เมียบอกว่า ออกมาทำไม "ไทรทัน" ผมจะบอกว่ายังไงดีครับ..  (อ่าน 16426 ครั้ง)

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
ใครขับละครับ ถ้าเราขับแต่เขาไม่ให้เราซื้อคันที่เราต้องการ ก็ให้เขาออกเงินผ่อนเงินดาวน์ให้เราด้วยละกัน  :D
แต่ถ้าเงินเรา เราขับ เอาตามที่เราชอบครับ ถ้ามีปัญหานักใช้กำลังสักนิดน่าจะได้ผล

หมายถึงใช้กำลังซักผ้าถูบ้านล้างจานเอาใจหนะครับ  ;D
H.

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ตามใจเมีย แล้วทุกอย่างจะดีเอง.. ;D
เรื่องบางเรื่อง ผู้หญิงเขาไม่ต้องการเหตุผลหรอก..
อย่าทำให้เรื่องพวกนี้มาทำให้บรรยากาศในครอบครัวเสียดีกว่ามั้งครับ... ;)

ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Fly to dream

พอได้รถมาเดี๋ยวก็หยุดบ่นครับ ไม่ต้องกลัว ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ 6162002

เหมือนตอนที่ผม ออกมาสด้า 3 เมื่อปลายปี เลยครับ ...

ภรรยาผม ชอบฟอร์จูนเนอร์มากกกกกกกกกกกกกก ถึงขั้นหลงรัก กรี๊ดเมื่อได้เจอ .....

ผมต้องการรถเก๋ง เพราะผมมี ปิกอัพ ยกสูงอยู่แล้ว และผมกับ ภรรยาเห็นตรงกันเรื่องเดียวคือ "รถคันใหม่ที่จะซื้อต้องเป็น 5 ประตูเท่านั้น"

ผมเล็งไว้เยอะมาก แต่ว่า ถูกใจเจ้า 3 เป็นพิเศษ แต่ภรยาผมจะเอา ฟอร์จูนฯ ท่าเดียว ....

ผมพยายามหาข้อมุลเรื่องความห่วยแตกของมัน(ในความคิดผมนะ คือผมไม่ชอบมันเอามากๆ ด้วยเหตุผลส่วนตัว) เอามาให้ภรรยาผมอ่าน แต่ก็ไม่เป็นผล ...

สุดท้าย ผมบอกกับภรรยาว่า "ถ้าจะเอาฟอร์จูนเนอร์ ผมไม่ขับ ผมจะขับกระบะต่อไป (ภรรยาผมขับรถยังไม่เป็น) เพราะมันไม่ต่างอะไรกับกระบะ ที่มีอยู่เลย (ความคิดเห็นส่วนตัวนะ) และจะไม่แตะต้องเจ้าฟอร์จูนเนอร์คันนี้แม้แต่จะเหลียวมอง ถ้าจะเอา ก็ไปจองกันได้เลย" .....

สุดท้าย ผมได้เจ้า 3 มาครับ ....

อิอิ ....

เห็นด้วยครับ เอาแบบนี้เลยครับ จขกท. แรกๆอาจจะค้อนหน่อย เดี๋ยวนั่งไป ของมันดีจริง เดี๋ยวก็ชอบครับ อิอิ

ออฟไลน์ lexus

สิ่งมีชีวิตที่เรียกว่าเมียนี่ช่างมีอิทธิพลต่อเราจริงๆ

ก็เอาใจเค้าเยอะๆอะคับอยากได้อะไรกระเป๋าเครื่องสำอางก็จัดให้เค้าไปจนพอใจ แต่เราก็บอกด้วยเหตุผลดีๆของเราว่ารถก็เหมือนแฟน ไม่ดีจริงเราไม่ฝากชีวิตด้วยหรอก แล้วมองด้วยสายตาอ้อนๆ  ::)

**กราบก่อนนอน

ออฟไลน์ Lammerison

• Sr. Member
ขอโทษนะครับ

เรื่องรูปเนี่ย เนื่องจากบอร์ดเรา เด็ก เยาวชน และสตรี ดูอยู่เยอะครับ
อาจจะต้องขอรบกวนนิดนึงครับ ว่า อย่าโพสต์เยอะขนาดนี้หนะครับ

ขอรบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

แนะนำนะครับ จขกท.

ให้ขึ้นวงเล็บ [ 18+ ] อะไรทำนองนี้ อิอิอิ ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ 6162002

แนะนำนะครับ จขกท.

ให้ขึ้นวงเล็บ [ 18+ ] อะไรทำนองนี้ อิอิอิ ;D ;D ;D ;D ;D ;D
ผมว่า ลองมี [18+] งานนี้เข้ากันทั้งเว็บล่ะครับ หุหุ

ออฟไลน์ pianopop

• Jr. Member
  • **
อยากจะบอกว่า ช่วงล่าง วีโก้ แย่ที่สุดในบรรดารถกระบะครับ

ออฟไลน์ gatasila

แฟนผมก็ไม่ชอบครับโดยเฉพาะส่วนเว้าที่ประตูหลัง แถมให้ลองขับแล้วก็ยังไม่รู้ว่ารถแต่ละคันต่างกันยังไง
บอกแต่วีโก้ดียังงั้นยังงี้ ผมเลยไม่อยากเถียงไรมากมาย แม่ผมใช้ไทรทันยังชอบมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ redsun

ไทรทัน เก็บเสียงไม่ดีครับ
เพราะเมียด่ากรอกหูตลอด 5555

ออฟไลน์ waranyou

• Newbie
  • *
ขอบคุณเพื่อนๆที่ ช่วยให้คำแนะนำครับ

ผมจะพยายามและสู้ต่อไปครับ......

และผมจะมาโพสอีกครั้งครับ.....(ถ้าผมยังไม่โดนเมียตีกระบานเอาซะก่อน)

ออฟไลน์ เฮียหลี

• Full Member
ขัดใจเมียนี่เรื่องใหญ่ครับ

ลองท่านออกไทรทันมา ท่านจะได้ฟังเมียบ่นอีกนานนนน  :D

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ไม่ได้ก็ไม่ซื้อ ดูซิว่าใครจะทนไม่ได้ก่อน 555 แววแพ้มาแต่ไกล
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

รักเมีย........ต้องเคารพการตัดสินใจของเมียครับ (หัวอดเดียวกัน  ;D)
แล้วจะดีเอง (แม้มันจะขัดใจเรามากๆ ก็ตามที)... :'(

civicferio

• บุคคลทั่วไป
นี่แหละส่วนนึงริงโกะถึงไม่อยากมีแฟน เพราะบางเรื่องมันก็บั่นทอนความตั้งใจของเรา โดยเฉพาะ emotion than reason. จากคนๆนึงค่ะ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ทีนี้ โตขึ้นจะมีเมียที่รู้ หรือไม่รู้เรื่องรถดีล่ะ