ผู้เขียน หัวข้อ: เมียบอกว่า ออกมาทำไม "ไทรทัน" ผมจะบอกว่ายังไงดีครับ..  (อ่าน 16404 ครั้ง)

ออฟไลน์ waranyou

• Newbie
  • *
คือเรื่องของเรื่อง ผมเองก็ดูมาหลายยี่ห้อนะครับ..แต่เมื่อได้คุยกับเซล ของทางมิตซู
เค้าดูเป็นกันเองมาก คือช่วยเหลือทุกอย่างเลยอ่ะครับ..แล้วผมทำงานวันหยุดไม่ค่อยมี
เค้าก็บอกว่าเดี๋ยวจะมาบริการถึงที่บ้านเลย...เรื่องเอกสาร เงินจอง ไรพวกนี้อ่ะครับ...

แต่ว่า เมียผมดันไม่ชอบมิตซู ไม่รู้จะอธิบายยังไงอ่ะครับ..ให้หล่อนเข้าใจว่ามันดีกว่ารุ่นอื่น
ยังไง ...ผมก็พยายามอธิบายหลายครั้งแล้ว หล่อนก็ยังไม่ค่อยจะอยากเข้าใจอยู่ดี............
แล้วผมก็คุยกับเซล เรื่องว่าจะจองสิ้นเดือนนี้แล้วด้วยครับ...เซงงงงงงงงงงงงง :-\

เพื่อนๆ ในบอร์ดเคยมีประสบการณ์แบบนี้มั้ยครับ.. :-X

รึว่า ต้องเปลี่ยนเมียใหม่ดีหว่า... :o

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2011, 14:31:15 โดย waranyou »

ออฟไลน์ Devilot

• Newbie
  • *
เพราะพี่ตูน ^^

ผมว่าลองอธิบายข้อดีของรถที่ยี่ห้ออื่นไม่มีให้เมียฟังก็น่าจะเข้าใจนะ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ขอโทษนะครับ

เรื่องรูปเนี่ย เนื่องจากบอร์ดเรา เด็ก เยาวชน และสตรี ดูอยู่เยอะครับ
อาจจะต้องขอรบกวนนิดนึงครับ ว่า อย่าโพสต์เยอะขนาดนี้หนะครับ

ขอรบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

• Newbie
  • *
เพราะพี่ตูน ^^

ผมว่าลองอธิบายข้อดีของรถที่ยี่ห้ออื่นไม่มีให้เมียฟังก็น่าจะเข้าใจนะ

ผมก็อธิบายนะครับ..ผมก็อ่านเอาในบอร์ดนี่แหละครับ...

แต่ทำไมเจ้าหล่อนถึงไม่อยากได้...ทั้งๆที่ผมทำงานส่งเองแท้ๆ...

• Newbie
  • *
ขอโทษนะครับ

เรื่องรูปเนี่ย เนื่องจากบอร์ดเรา เด็ก เยาวชน และสตรี ดูอยู่เยอะครับ
อาจจะต้องขอรบกวนนิดนึงครับ ว่า อย่าโพสต์เยอะขนาดนี้หนะครับ

ขอรบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

ถ้า Admin เห็นว่ารูปไม่สมควร รบได้เลยครับ...

civicferio

• บุคคลทั่วไป
ปุ่มแก้ไข อยู่ที่หัวกระทู้ค่ะ แล้วก้เอารูปออกค่ะ คุณทำได้ ไม่ยากค่ะ เดี๋ยวเด็กมาดูมันไม่เหมาะค่ะ....

ออฟไลน์ reyeshenry

ถ้าเมียสวย ขนาดนี้ อย่าเปลี่ยนเลยครับ

เรื่องรถ  เมียท่านว่ายังไง ก็แล้วแต่เมียเถอะครับ

เขาชอบอะไร ก็ตามใจเขาเถอะ  สมัยนี้ ผู้หญิงเป็นใหญ่นะครับ

ขนาดนายก ยังผู้หญิงเลยนะครับ   ห้าๆๆ

ออฟไลน์ SP

ก็ถ้าพี่ว่างก็พาไปลองเลยครับ จะได้รู้ว่ารถดีรึเปล่า

ออฟไลน์ zekoza11

• Full Member
เจอมากับตัวเลยครับเรื่องนี้ จนสุดท้ายผมก็ต้องไปเอา vigo แทน

ผู้หญิงบางท่านก็แบบนี้แหล่ะครับ ถ้ามีคำว่า "ชอบ" อยู่ในใจแล้ว จะเหตุผลความจริงอย่างไงก็ไม่ฟังหรอกครับ
โน้นอ่ะแหล่ะ กว่าเขาจะเปิดใจรับฟังถึงความจริง ก็ต่อเมื่อได้รถคันที่เขาชอบแล้ว เขาถึงจะฟังเรา

ออฟไลน์ golf32

• Sr. Member
เห็นด้วยกับความเห็นข้างบน พาไปลองก่อนสิครับ ว่าแต่จำเป็นต้องใช้รถกระบะหรือเปล่าล่ะครับ ภรรยาถึงไม่อยากจะได้ อาจเพราะว่าคิดว่าจะนั่งไม่สบาย

PKS8

• บุคคลทั่วไป
ถ้าแฟนสวยขนาดนี้ ผมจะรีบไปถอนจอง แล้วรีบพาแฟนไปลองเลยว่าชอบยี่ห้ออะไร โดยไม่มีข้อโต้แย้งเลยคร้าบบบบบบ

ออฟไลน์ dorakun

ถ้าคุณเป็นคนจ่ายเงินเอง...ใช้เอง
ก็มัดมือชกเลยครับ...จองไปเลยแล้วค่อยบอกทีหลัง อิอิ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
เป็นผมจะพาไปนั่งซะเลย แล้วเราก็เป่าหูไปเรื่อยๆ เดี๋ยวคุณเธอก็ฟังเองละครับ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ SitdownstrikE

ถ้าเป็นตามรูป  ให้ผมขับอะไร ผมก็ขับครับ  5 5 5

ตอบจริงจัง คนไม่ได้ติดใจที่ตัวรถ แต่เป็นที่ยี่ห้อ ยังไงก็คงไม่หายมั้งครับ (ยิ่งศูนย์บริการ มีปัญหาเยอะกว่าชาวบ้านเขาด้วย)
คุณเปิดใจรับ นาวาร่า ได้ไหมครับ

ออฟไลน์ wax

• Newbie
  • *
ยอมได้ก็ยอมครับ ยังไงก็เมียเรา

>>> จากประสบการณ์ 11 ปี

ออฟไลน์ apinui

เหมือนตอนที่ผม ออกมาสด้า 3 เมื่อปลายปี เลยครับ ...

ภรรยาผม ชอบฟอร์จูนเนอร์มากกกกกกกกกกกกกก ถึงขั้นหลงรัก กรี๊ดเมื่อได้เจอ .....

ผมต้องการรถเก๋ง เพราะผมมี ปิกอัพ ยกสูงอยู่แล้ว และผมกับ ภรรยาเห็นตรงกันเรื่องเดียวคือ "รถคันใหม่ที่จะซื้อต้องเป็น 5 ประตูเท่านั้น"

ผมเล็งไว้เยอะมาก แต่ว่า ถูกใจเจ้า 3 เป็นพิเศษ แต่ภรยาผมจะเอา ฟอร์จูนฯ ท่าเดียว ....

ผมพยายามหาข้อมุลเรื่องความห่วยแตกของมัน(ในความคิดผมนะ คือผมไม่ชอบมันเอามากๆ ด้วยเหตุผลส่วนตัว) เอามาให้ภรรยาผมอ่าน แต่ก็ไม่เป็นผล ...

สุดท้าย ผมบอกกับภรรยาว่า "ถ้าจะเอาฟอร์จูนเนอร์ ผมไม่ขับ ผมจะขับกระบะต่อไป (ภรรยาผมขับรถยังไม่เป็น) เพราะมันไม่ต่างอะไรกับกระบะ ที่มีอยู่เลย (ความคิดเห็นส่วนตัวนะ) และจะไม่แตะต้องเจ้าฟอร์จูนเนอร์คันนี้แม้แต่จะเหลียวมอง ถ้าจะเอา ก็ไปจองกันได้เลย" .....

สุดท้าย ผมได้เจ้า 3 มาครับ ....

อิอิ ....

ออฟไลน์ Pasakorndvm

ยอมได้ก็ยอมครับ ยังไงก็เมียเรา

>>> จากประสบการณ์ 11 ปี
อย่าเอาเรื่องจริงมาพูดเล่นครับ เมียอยู่ข้างหลังเตรียมหลบดีๆ
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ kowit1

รักเมียต้องเชื่อเมีย เมียบอกรัยต้องตามเมีย แล้วครอบครัวจะอยู่เป็นสุข

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ prai

ถามภรรยาหรือยังว่าทำไมถึงชอบ แล้วเขาชอบอะไรครับ?

ออฟไลน์ Ishida

ถ้าเป้นคนใจรักรถต้อง no fear ครับ
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ nikraman

• Jr. Member
  • **
เคสเดียวกับผมเล ยเมื่อปีที่แล้วจะเปลี่ยนรถ เมียชอบฟอร์ (เท่านั้น) ทั้งที่อีก 4 เสียง คือ ผม ลูกอีก 3 จะเอาปาเจโร่ สุดท้ายต้องพามาเที่ยวงานมอเตอร์โชว์ มาดูรถกันเลยพร้อมเปรียบกันจะจะ สุดท้า่ยก็ยอมครับ ตอนนี้แฮบปี้กับมัยเลยครับ

ออฟไลน์ nick007

• ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
ผมว่านะ ยอมเมียดีกว่ารึปล่าว
ผมกลัวว่าต่อไปต้องมาทะเลาะกับเรื่องรถเพียงคันเดียว
แล้วอาจจะทำให้เรื่องต่างๆๆบานปลาย  ;D ;D ;D

รักเมียต้องยอมเมีย เพราะว่าเมียไม่ยอมใคร
รักเมียต้องเข้าใจ ไม่มีใครใหญ่กว่าเมีย
รักเมียอย่าเถียงเมีย คำพูดเมียใหญ่กว่าใคร
รักเมียอย่ารักใคร ทั้งหัวใจ ยกให้เมีย

ออฟไลน์ zekoza11

ก็อย่างล่าสุด Triton กับ Vigo
ผมเปิดคลิปการเข้าโคงที่ Vigo มันยกล้อ ให้ดู

เขาดูแล้ว แล้วเขาก็บอกว่า เราคงไม่ขับแบบนั้นหรอก
อ้าว แล้วถ้ามันเกิดมีต้องขับแบบนั้นสักครั้ง อย่างงี้มิตายเหรอ (บันทัดนี้นึกในใจ ไม่กล้าพูด กลัว)

แต่ถ้าเราอย่างได้จริง ๆ ก็คงต้องบิ้ว ให้ได้เห็นให้ได้ลองมาก ๆ ใช้เวลาให้เขาซึมซับไปเอง อ่ะแหล่ะครับ
หักดิบ ไปจะเคืองกันซะเปล่า ๆ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
โฮ่ๆๆๆ งั้นของผมสบายที่สุดล่ะสิเนี่ย รุ่นไหนก็ได้ที่มีปัญญาผ่อนไหวโดยที่ไม่เดือดร้อนก็พอ เพราะผมเป็นคนขับและคนจ่ายตังอยู่แล้ว และแฟนผมก็เชื่อว่าสิ่งที่ผมเลือกก็คือสิ่งที่ดีที่สุดที่ผมจะเลือกให้ครอยครับอยู่แล้ว แต่ตอนนี้ยังไม่ได้เลือกคันไหนหรอกครับ รอ L12F ก่อนดีกว่า
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

ถ้าคุณซื้อรุ่น 4 ประตู

ให้หาคนรู้จัก เพื่อน ญาติที่มี วีโก้ หรือ ดีแม็กซ์ 4 ประตู

ชวนเที่ยวต่างจังหวัด เริ่มจากให้แฟนนั่งรถคุณก่อน

พอผ่านไปครึ่งทาง ไล่ให้ไปนั่งรถอีกคัน

ดูซิว่าจะคอมเม้นต์ยังไง  ;D

ออฟไลน์ plus

ต้องลองขับคับ  ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Alcatraz

เคยอ่านเคสแบบนี้บ่อยๆในเวปต้องห้าม ผลสรุปส่วนใหญ่ปรากฏว่าบอกไม่ชอบทั้งๆที่ยังไม่ได้ลองไม่ได้นั่งสุดท้ายกลับชอบซะงั้น ผมว่าทนๆเสียงบ่นไปซักพักน่าจะดีขึ้น เผลอๆชอบกว่ารุ่นอื่นด้วยซ้ำ

ขอถามนิดนะครับเงินที่ซื้อนี่เงิน จขกท หรือของ ผบ ครับถ้ามีเงิน ผบ อยู่ในนั้นด้วยควรปรึกษาก่อนซื้อนะครับ แต่ถ้าเป็นเงินตัวเองก็เอาที่ชอบ

ออฟไลน์ FirstZ77

• บาน
พาแฟนของพี่ ยืม Testdrive ไทรตั้น ไปสาดโค้งเล่น ๆ

กับ วีโก้ แล้วอธิบาย ครับ

ปล.คหสต

Risk# ปั่นจักรยาน la ดว้ยความเร็วแสง จนกล้ามขึ้น

ออฟไลน์ SP

เอาคลิปนี้ให้เมียพี่ดูครับ แล้วพี่จะเข้าใจในบัลดล พ่อผมดูแล้วถึงกับถอดใจกับวีโก้เลยทีเดียว  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ THEKHAM

"รักเมีย เคารพเมีย บูชาเมีย เจริญทุกคน"

เอาเหตุผลมาชนกันเลยครับ เหตุผลของคุณ เเละของเธอ

ถ้าคุณมีเหตุผลให้เเล้ว เเต่เธอมีเเค่ชอบ กับ ไม่ชอบ

อันนี้้ ก็ต้องพยายามสุดฤทธิ์ เหมือนติวข้อสอบเอนทรานซ์เลย