ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่รู้ว่านี่เป็นข้อมูลคร่าวๆๆของ prius 2012 หรือเปล่าครับ  (อ่าน 7559 ครั้ง)

ออฟไลน์ -*PoM*-

• Full Member
ด้วยส่วนตัวสนใจรถรุ่นนี้มาก แต่ด้วย model นี้ออกจำหน่ายที่ญี่ปุ่นปี 2009 ข้อมูลจาก wiki ซึ่งก็ผ่านมา 2ปีกว่าจะขึ้นปีที่ 3แล้ว ปัจจุบันรถยนต์ 2 ปีก็ minor change or facelift กันแล้ว วันนี้เข้าไปนั่งอ่านที่เวป pruis chat : http://priuschat.com/forums/gen-iii-2010-prius-main-forum/96664-want-know-about-2012-prius-changes.html
ได้ข้อมูล

new cars for 2012 กล่าวถึง prius/prius V แล้วพอมาประโยค A minor refresh gives the prius line new head and taillamps and a resculpted front bumper fascla. Entune is optional, and equipment-package changes abound
ผมสรุปเอาเองว่า regular prius จะเปลี่ยน ไฟหน้า ไฟหลัง และกันชนหน้าใหม่ (กันชนหลังน่าจะเหมือนเดิมเพราะไม่ได้กล่าวถึง) หรือเปล่าครับ และน่าจะเป็นตัว prius ไม่ใช่ prius V เพราะ prius v พึ่งออก ไม่น่าใช้คำว่า a minor refresh.

มีความเป็นไปได้มากน้อยเท่าไรครับ จะได้รออีกนิด เอาเงินฝากกินดอกเบี้ยไปก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2011, 22:32:45 โดย Tkub »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Prius น่าจะมีการทำอะไรอีกครั้ง ในช่วง ต้นปีหน้า
แต่ ถ้าถึงขั้น Minorchange เลย ผมว่าเร็วไปนิดนึงครับ อาจเป็นแค่ รุ่นปี MY 2012 ก็ว่ากันไป

Prius V ไม่มีมาขายในไทยแน่ๆ แต่อาจมีรถเข้ามาวิ่งบ้านเราบ้าง ไม่กี่คัน หนะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nuionline

Prius V  ไม่มาขาย  ตายๆๆๆๆๆๆๆ

xraq

• บุคคลทั่วไป
เหมือนผมได้ข่าวมาว่าจะไมเนอร์เชนจ์ปลายปีนี้ (ถ้าไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง) มีอ็อพชั่นหลังคาโซล่าเซลแบบของญี่ปุ่น เปลี่ยนโทนสีภายในใหม่ อิเวอร์เตอร์ใหม่ แล้วก็อีกหลายอย่าง

Re: ไม่รู้ว่านี่เป็นข้อมูลคร่าวๆๆของ prius 2012 หร&
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 13:05:00 »
เหมือนผมได้ข่าวมาว่าจะไมเนอร์เชนจ์ปลายปีนี้ (ถ้าไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง) มีอ็อพชั่นหลังคาโซล่าเซลแบบของญี่ปุ่น เปลี่ยนโทนสีภายในใหม่ อิเวอร์เตอร์ใหม่ แล้วก็อีกหลายอย่าง

จริงหรือเปล่าครับ ที่ว่าจะมีออฟชั่น solar roof แบบของญี่ปุ่น :) อยากได้มาก ถึงไม่มีเอาแค่รุ่น plug in เข้ามาก็ดีใจแล้วครับ
(แต่มีงบไม่เกิน 2 ล้านนะครับ)

ออฟไลน์ Newhang

• Hero Member
plug in น่าสนใจมากเลยครับ เมืองไทยจะมีโอกาศเร็วๆนี้มั๊ยนะ :-\

civicferio

• บุคคลทั่วไป
เจ้าของกระทู้ก้ใช้ พี่อูฐ อยู่แล้วนีคะ?

เจ้าของกระทู้ก้ใช้ พี่อูฐ อยู่แล้วนีคะ?
555 รุ่นนี้เติมน้ำอย่างเดียว  ;D