ผู้เขียน หัวข้อ: frod fiesta vs mazda2 vs honda city vs toyota vios  (อ่าน 11015 ครั้ง)

ออฟไลน์ jaja

• Newbie
  • *
frod fiesta vs mazda2 vs honda city vs toyota vios
« เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 01:09:37 »
พี่ๆคับ  รุ่นไหนมีเกียร์ธรรมดาบ้างครับ  แล้ว  คือผม อยากจะแต่งแนว .VIP. รุ่นไหนสวยสุดครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: frod fiesta vs mazda2 vs honda city vs toyota vios
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 01:28:37 »
ทุกรุ่นก็มีเกียร์ธรรมดานี่ครับ?

ออฟไลน์ SitdownstrikE

• Sr. Member
Re: frod fiesta vs mazda2 vs honda city vs toyota vios
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 03:39:34 »
ความเห็นผม แต่งแนว VIP ผมชอบหน้าตาเฟียสต้านะครับ เพราะดุสุด ออกแนวสปอร์ตมากที่สุด

แต่ของแต่งจะน้อยกว่า city, vios รึเปล่าไม่แน่ใจ

ออฟไลน์ gatasila

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 08:12:18 »
ความเห็นส่วนตัว รถที่จะเอามาแต่งVIPต้องดีไซน์ไม่ดูสปอร์ตมากเท่าไหร่ครับ เน้นเรียบหรู
มาสด้า2ในรูปไม่น่าจะตรงเท่าไหร่โดยเฉพาะสเกิร์ต ลองศึกษาดูแนวแต่งในเวปรถแต่งแนวVIPนะครับ
 แต่งVIPบางคนเลยเถิดจนเป็นแนวลิเกก็มีครับ ชะเอิงเงิงเงย ;D

ออฟไลน์ Terng

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 08:18:03 »
แนว VIP ผมเห็นวีออสในรูปแล้วถูกใจที่สุดอะครับ นอกนั้นขัดตามากๆ ควรไปแต่งสปอร์ทมากกว่าเยอะ City ยังพอไปได้หน่อยครับ
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ Ome-WB

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 09:23:50 »
ตามความเห็นของผมนะครับ จากรูปทั้ง 4 แล้ว

ผมว่า City เข้าทางสุดแล้วครับ ด้วยความที่มันดูเรียบหรู ไม่ออกไปทางสปอร์ทมากไป
รองมาก็เจ้า Fiesta ครับ ดูค่อนข้างลงตัว เรียบหรูดี

นอกนั้นไม่ค่อยเข้าทางอ่ะครับ

ออฟไลน์ diow_1991

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 10:15:44 »
ผมว่าถ้าจะแต่ง vip น่าจะซื้อ vios ครับ ของแต่งก็มีเยอะพอสมควร

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 10:32:44 »
SWIFT ก็สวยนะครับ
CREDIT :
Suzukiswiftclub.com

ออฟไลน์ GeneralAK

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 11:41:00 »
swift น่าจะไม่มีเกียร์ธรรมดานะครับ

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 11:55:06 »
City อีกเสียงครับ เคยเห็นคันนึง แต่งสวยเลยครับ

แต่ที่แน่ๆถ้าจะแต่ง VIP อย่าเอา Mazda 2 เลยครับ เพราะแต่งซิ่งๆน่าจะสวยกว่า

ว่าแต่ ไม่ลองดู Jazz หรอครับ

ออฟไลน์ Oslan

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 12:10:20 »
เีีรื่องนี้ขอเห็นต่าง

เท่าที่เห็นมา ผมว่าแต่งแนว VIP ไม่เข้ากับ City เลยครับ มันดูครึ่งกลางๆ จะสปอร์ตก็ไม่สปอร์ต จะหรูก็ไม่หรู

ถ้าในตัวเลือกที่เคยเห็นในแนว VIP ที่ดูดีที่สุดผมให้ Fiesta ครับ

dogclubs

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 12:43:57 »
ตลก vios แต่ง vip แล้วเหมือนรถราคาถูก พลาสติกรอบคัน

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 16:14:03 »
โดยส่วนตัว ถ้าแต่ง VIP ผมชอบซิตี้ครับ
แต่ถ้าแต่งซิ่ง ผมไปเฟียสต้า

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 17:23:07 »
VIP ทำไมผมชอบยารีสอ่ะ อิอิ มันทำเข้ากันมากๆ ยารีสครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 19:27:02 »
โดยส่วนตัว ถ้าแต่ง VIP ผมชอบซิตี้ครับ
แต่ถ้าแต่งซิ่ง ผมไปเฟียสต้า

แต่งซิ่ง ผมขอเป็น วีออส หรือ ซิตี้ล่ะกันครับ..
เพราะเกียร์ธรรมดาของเฟียสต้ามีแต่เครื่อง 1.4
ส่วนมาสด้า 2 แต่งซิ่ง ของซิ่งๆทั้งหลายมีไม่เยอะเท่าฮอนด้ากะโตโยต้าครับ
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ burutrad

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 23:15:17 »
 vip คงต้อง city ล่ะครับ... :)

ออฟไลน์ burutrad

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 23:16:46 »
SWIFT ก็สวยนะครับ
CREDIT :
Suzukiswiftclub.com

เมืองไทยน่าจะมีรุ่นสองประตูแบบนี้บ้างจัง... ;) ;)

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 23:44:17 »
พูดถึง Swift สวยดีครับ ผมก็แอบปลื้มอยู่

วันก่อนไปซื้อของกับแฟน เจอ Swift สีขาวแต่งแนว Mini สวยมาก แฟนผมสะกิดทันทีแล้วพูดว่า "น่ารักเนอะ ไม่อยากได้สักคันเหรอ"
แบบนี้สินะที่เรียกว่าสาวเหลียว  :D

ออฟไลน์ KerBeroS:~*

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 02:32:31 »
ขอนอกเรื่องนะครับ คือ Fiesta ในรูปนั้น ของในประเทศไทยหรือเปล่าครับ

คือตรงกระจังหน้าตรงตรายี่ห้อ มันเป็นเส้นเรียบๆอ่าครับ
ปกติมันจะเป็นโค้งๆตรงกลางเพราะมันไว้ใส่ตรา Ford ใช่ไหมครับ

แบบเรียบๆสวยอ่าครับ อยากแต่งแบบนี้บ้าง(ถ้ามีรถนะครับ)
ดูไว้เป็นแนวเผื่อซื้อรถ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 04:50:28 »
ไอซ์ dogclub

พี่ว่า พี่เคยบอกไปแล้วใช่ไหมครับ ในเรื่องการพูดจาแสดงความคิดเห็น หัดให้มันมี ใจเขาใจเราบ้าง
พูดดอะไรให้มันรู้จักคิดเสียบ้าง นี่พี่ต้องเตือนไอซ์ อีกกี่รอบครับ ไอซ์ ถึงจะคิดได้?

-------------------------------------
แทน...ขอให้เรื่องนี้ เป็นหน้าที่ของพี่เถอะครับ

-------------------------------------

แนว VIP เป็นการแต่งรถที่เหมาะกับรถขนาดกลาง หรือขนาดใหญ่ไปเลย มากกว่าหนะครับ

ออฟไลน์ Amj

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 08:59:29 »
ไม่อยากเชียร์ vios เลยครับ

เพื่อน ญ ผมพึ่งคว่ำมาเมื่อคืนนี้เอง อีกไม่ถึง 10 กม. ก็จะถึงบ้านอยู่แล้ว
นี่น้องเขาบอกว่าขับมาประมาณ 90 เองนะครับ แต่ฝนตก มีกระบะเปลี่ยนเลนกระทันหัน
จึงเบรคแล้วเกิดอาการปัด สุดท้ายก็กลิ้งลงข้างทางไป โชคดีคนไม่เป็นอะไรครับ
ผมไม่ได้มาบรัฟนะครับ สอบถามไปที่สน.ระเบาะไผ่ จ.ปราจีนได้เลย
ปล. vios ตัวโฉมปัจจุบันนี่แหละครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 14:15:42 »
ไม่อยากเชียร์ vios เลยครับ

เพื่อน ญ ผมพึ่งคว่ำมาเมื่อคืนนี้เอง อีกไม่ถึง 10 กม. ก็จะถึงบ้านอยู่แล้ว
นี่น้องเขาบอกว่าขับมาประมาณ 90 เองนะครับ แต่ฝนตก มีกระบะเปลี่ยนเลนกระทันหัน
จึงเบรคแล้วเกิดอาการปัด สุดท้ายก็กลิ้งลงข้างทางไป โชคดีคนไม่เป็นอะไรครับ
ผมไม่ได้มาบรัฟนะครับ สอบถามไปที่สน.ระเบาะไผ่ จ.ปราจีนได้เลย
ปล. vios ตัวโฉมปัจจุบันนี่แหละครับ

อืมม น่ากลัวจัง แต่ก็อย่างว่าแหละครับ ช่วงล่างมันโคลงเคลงปานนั้น ถ้าเบรคกะทันหันนี่น่ากลัวมากครับ

จริงๆ แค่ออกนอกเลนเพื่อแซง แล้วตบกลับ ยังเสียวเลย
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ wayz

• **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2011, 22:52:53 »
คันสีเขียวนี้อะไรหรอครับ

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2011, 23:14:19 »
คันสีเขียวนี้อะไรหรอครับ

ซ้ายบน City / ขวาบน Mazda2

ซ้ายล่าง Fiesta / ขวาล่าง Vios