ผู้เขียน หัวข้อ: ้ไม่ใช่เจ้าของรถ สามารถขอดูต้นขั้วทะเบียนรถคันนั้นได้ไหม ?  (อ่าน 4593 ครั้ง)

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ถ้าจะซื้อรถมือสอง แต่เหมือนกับว่า  ล้างเล่มใหม่ เพราะมันเป็นเล่มใหม่

ถ้าเป็นอย่างนี้ เราจะสามารถไปตรวจสอบที่ขนส่งได้ไหมครับ ? อยากรู้ว่ามันมายังงัยกันแน่

ออฟไลน์ TnP_PKt

• Hero Member
ผมไม่แน่ใจนะครับแต่กรณีที่ได้เล่มใกม่มามันมาจาก แจ้งเล่มหาย หรือ แจ้งเล่มชำรุด
หากเป็นการแจ้งเล่มหายเพื่อขอเล่มใหม่ก็อาจจะดูไม่ได้แต่ก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน
ส่วนถ้าแจ้งเล่มชำรุดตัวเล่มจะอยู่ที่ขนส่งครับ แต่ก็ไม่ทราบเหมือนกันครับว่าจะดูได้มั๊ย