ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนแบตเตอรี่ใหม่ ลืมเลี้ยงไฟสำรองไว้ ขับอยู่ดีดีเครื่องสั่นเป็นเจ้าเข้าเรย  (อ่าน 6031 ครั้ง)

ออฟไลน์ satha2524

• Newbie
  • *
ทุกท่านจงจำไว้นะครับ เวลาจะเปลี่ยนแบตเตอรี่ใหม่ให้ช่างเขาสำรองไฟเลี้ยงไว้นะครับ เดี๋ยวต้องเสียเวลาไปให้ศูนย์ตั้งระบบใหม่อีก...เห้อ!! ระบบเซนทรัลล็อคก้อยังไม่ทำงานเลยเนี๊ยะ   กระจกแบบauto ก็ไม่ทำงาน เหอๆ    (Honda city 2003)

ออฟไลน์ iKrit

• Hero Member
  • Blue. Just BLUE.
ตอนนั้นป๋าก็เล่นเปลี่ยน batt แบบง่ายๆ โดยไม่ใช้ไฟเลี้ยงเลย ตกใจอยู่เหมือนกัน แต่ไหงรถผมไม่เป็นอะไรเลยหว่า? (Jazz GE)
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ toonze

ไม่เป็นไรหลอกครับ แค่กล่องสมองมันต้องเรียนรู้ใหม่ ใช้ไปสักพักก็กลับมาดีกว่าเดิม

หรือไม่ก็ติดเครื่องทิ้งไว้สัก 20-30 นาที

ออฟไลน์ udis

แบตเตอรี่หมดไม่เห็นต้องไปศูนย์นี่ครับ? หรือเป็นเฉพาะซิตี้ครับ?
งง?
 :-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ toonze

ทุกท่านจงจำไว้นะครับ เวลาจะเปลี่ยนแบตเตอรี่ใหม่ให้ช่างเขาสำรองไฟเลี้ยงไว้นะครับ เดี๋ยวต้องเสียเวลาไปให้ศูนย์ตั้งระบบใหม่อีก...เห้อ!! ระบบเซนทรัลล็อคก้อยังไม่ทำงานเลยเนี๊ยะ   กระจกแบบauto ก็ไม่ทำงาน เหอๆ    (Honda city 2003)

ส่วน ระบบที่ว่ามา ต้องตั้งใหม่หมด ถ้าศึกษาจากคลับอาจตั้งเองได้ หรือไมก็คู่มือ

ออฟไลน์ Eddy5659

แบตเตอรี่หมดไม่เห็นต้องไปศูนย์นี่ครับ? หรือเป็นเฉพาะซิตี้ครับ?
งง?
 :-\ :-\ :-\

นั่นสิครับ งง เหมือนกัน
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ crucifixzz

• Sr. Member
ถ้าถอดแปปเดียวไม่เป็นไรหนิครับ ถ้าถอดแบตนานๆต้องทำ idle learning ใหม่